ผู้เขียน หัวข้อ: Water temp defiสวิง  (อ่าน 3696 ครั้ง)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Water temp defiสวิง
« เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 10:41:25 AM »
water temp defiสวิงครับ เป็นบางทีแต่ท่อนำ้ปกติดีเช็คecuก็ตรงดีครับ

แล้วมีที่ซ่อมมั้ยครับ หรือdiyเบื้องต้นแนะนำด้วยครับ รุ่นหน้าขาวไฟสีเขียวครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: Water temp defiสวิง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 10:49:10 AM »
ลองดูปลั๊กที่เข้าเกจ์หรือคอนโทรลยูนิทดูก่อนครับว่าหลวมรึเปล่า
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ SUBARU BANGKOK

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 10:54:14 AM »
ลองไล่เช็คตั้งแต่เช็นเซอร์วัดอุณหภูมิของdefi , ปลั๊กต่อสายทั้ง 2 ด้าน , สายไฟในห้องเครื่อง , ปลั๊กต่อหลังcontrol unit และเกจ

ออฟไลน์ CHUND

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:50:57 PM »
ผมก็เป็นครับใช้มาครบ 3.5 ปี  จังหวะรอยเดินเบาๆ  เข็มก็กระดิกขึ้น-ลง  แกว่งไปมา
พอวิ่ง หรือเหยียบคันเร่งเข็มค่อยนิ่ง

ลองถามช่างมาแล้วเขาบอกว่า sensor  เริ่มจะเสีย
ราคาอะไหล่ประมาณ 3 พันบาทเศษ   ที่ Boxer service มีขายครับ
เปลี่ยนแล้วหายเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 08:28:31 PM »
ผมก็เป็นครับใช้มาครบ 3.5 ปี  จังหวะรอยเดินเบาๆ  เข็มก็กระดิกขึ้น-ลง  แกว่งไปมา
พอวิ่ง หรือเหยียบคันเร่งเข็มค่อยนิ่ง

ลองถามช่างมาแล้วเขาบอกว่า sensor  เริ่มจะเสีย
ราคาอะไหล่ประมาณ 3 พันบาทเศษ   ที่ Boxer service มีขายครับ
เปลี่ยนแล้วหายเลยครับ
อาการนี้เลยครับ นึกว่าเปนอะไรมากที่แท้ก็อาการเสียตังค์นี่เอง mush26 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 01:12:08 PM »
อาการนี้เลยครับ นึกว่าเปนอะไรมากที่แท้ก็อาการเสียตังค์นี่เอง mush26 ขอบคุณครับ

ถ้าติดตั้ง Defi Sensor โดยเจาะท่อยางหม้อน้ำตัวบน
ถ้าได้อะไหล่มาแล้ว   รอเครื่องเย็นๆ   ถอดปลั๊ก Sensor  แล้วค่อยถอดท่อยางออกขันน๊อตใส่เองได้เลยครับ
อย่าลืมไล่ลมหม้อน้ำด้วยครับ

ถ้ากลัวเมื่อยก็ให้ช่างจัดให้เลยครับ   ใส่ได้ทุกอู่

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 06:13:16 AM »

ถ้าติดตั้ง Defi Sensor โดยเจาะท่อยางหม้อน้ำตัวบน
ถ้าได้อะไหล่มาแล้ว   รอเครื่องเย็นๆ   ถอดปลั๊ก Sensor  แล้วค่อยถอดท่อยางออกขันน๊อตใส่เองได้เลยครับ
อย่าลืมไล่ลมหม้อน้ำด้วยครับ

ถ้ากลัวเมื่อยก็ให้ช่างจัดให้เลยครับ   ใส่ได้ทุกอู่
ขอบคุณครับ เช็คดูเปนที่สายไฟเซนเซอร์ขาดตอนนี้เข็มไม่กระดิกเลย วันนี้คงเข้าไปเปลี่ยนละครับ