ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถแต่งมาแล้วกับซื้อรถมาปั้นเอง  (อ่าน 7501 ครั้ง)

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
Re: ซื้อรถแต่งมาแล้วกับซื้อรถมาปั้นเอง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 08:04:40 PM »
ความรู้สึกผมนะ แม้กระทั่งทุกวันนี้ผมเองมาเล่น Old Le (ที่แต่งภายนอก และเปลี่ยนเครื่องเป็น คอขาว อินเตอร์เฉียง เดิมๆ) ผมเลือกรถที่ตกแต่งสวยงามภายนอก และภายในเป็นหลัก ส่วนเครื่องยนต์ผมขอเดิมๆ เพื่อความสบายใจ แม้จะไม่ชัวร์ ร้อยเปอร์เซ็นต์ แต่เราก็สามารถมาเรียนรู้กับมันได้ ไม่เหมือนกับ ภายนอก และภายใน ที่กว่าจะหาของได้ มันเหนื่อยกว่า และบางที่ของที่ได้มาก็สภาพไม่สวย แต่ราคาแรง แต่กลับกันเจอรถที่เปลี่ยนของมาแล้วในราคาเคีบงกับรถเดิมๆ ที่ไม่ปรับเปลี่ยนอะไร ผมเลือกรถที่ปรับแต่งเฉพาะภายนอก และภายในเท่านั่น ส่วนเครื่องยนต์ ระบบส่งกำลัง และช่วงล่าง เรามาปรับ และเรียนรู้เองจะสนุกที่สุดครับ

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: ซื้อรถแต่งมาแล้วกับซื้อรถมาปั้นเอง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 02:13:20 PM »
ขั้นแรก ผมได้รถเดิมมา   แต่เดิมแบบ โรงงานปั้นมาแล้ว

จากนั้น  เริ่มให้คนอื่นปั้น  ตามใจเรา............เรียกว่ากึ่ง ปั้นเอง  สนุกมั๊ย สำหรับผม ม่ายสนุกเอาซะเลย

สุดท้าย  ปั้นเองกะมือ   มันส์ที่สุด สนุกที่สุดครับ ค่อยๆใส่เข้าไป    ขับดู   อืมมมม

เก็บเงิน ได้ของมาอีก  ใส่เข้าไป  ขับดู  อ่าาา    ไม่ดี ถอดดู   โอวววว     

อันไหนทำได้ ทำ   อันไหน ยากเกิน  เอาไปให้เขาทำ  แล้วลักจำมา      ทำพัง แล้วเอาไปให้เขาซ่อม จำอีก เขาซ่อมไงว้าาา

อย่างนี้แหล่ะครับ  สนุกจริง   เสียเงิน  เสียแรง เสียเวลา................ที่สำคัญ เสียรถ  mush26   อ้าว  แล้วเอ็งทำ ทำไม mush31

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 06:00:50 PM »
ส่วนตัวผมจะเลือกรถที่พื้นฐานดี เดิมๆมาก่อน หรือถ้าแต่งมาบ้าง ต้องแบบว่า ใส่ของมาตรงรุ่น ไม่ได้ดัดแปลงมา

แล้วขับให้รู้ว่า เราต้องการอะไรจากการที่เอาไปทำ แล้วเก็บเงิน ใส่ของใหม่ ของดีทีเดียว ใช้ยาวๆ จบครับ ที่เหลือ แค่บำรุงรักษา 

ปล.ผมชอมรถแบบใช้งานได้ทุกวัน ใช้งานจริง ไม่เหนื่อยไม่ดื้อไม่จุกจิก ก็เลยจะไม่ต้องการความแรงอะไรมาก แค่ทุกวันนี้ 292whp ก็เหลือๆ  mush21
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 12:05:01 AM »
เลยจอดอยู่แต่คอนโดไม่ได้ขยับไปไหนเลยใช่ม๊ะ

จอดเป็นเพื่อนกันดั้มมัน เดี๋ยวมันจะไม่มีเพื่อน  mush21

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 11:38:52 AM »
แล้วคนชอบครับ ของแบบนี้

แต่ถ้าใคร สนใจแบบ แต่งเสร็จแล้ว

บอกได้นะครับ

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 12:30:48 PM »
แล้วคนชอบครับ ของแบบนี้

แต่ถ้าใคร สนใจแบบ แต่งเสร็จแล้ว

บอกได้นะครับ

อ้าว จะขายแล้วเหรอครับ เพิ่งทำเสร็จเองไม่ใช่เหรอครับพี่

• *
  • -*-
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 12:41:15 PM »
อ้าว จะขายแล้วเหรอครับ เพิ่งทำเสร็จเองไม่ใช่เหรอครับพี่

กำลังอยู่ในช่วง ยากของการตัดสินใจครับ

ครอบครัวใหญ่ขึ้น เริ่มนั่งไม่พอแล้วครับ

แถมมีพี่เลี้ยงด้วย เวลาไปส่งลูกที่โรงเรียน สงสารเค้า

เลยลังเลครับ

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 04:28:35 PM »
กำลังอยู่ในช่วง ยากของการตัดสินใจครับ

ครอบครัวใหญ่ขึ้น เริ่มนั่งไม่พอแล้วครับ

แถมมีพี่เลี้ยงด้วย เวลาไปส่งลูกที่โรงเรียน สงสารเค้า

ขายๆๆๆๆ เลยครับพี่หนึ่ง  mush21

• *
  • -*-
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 07:55:31 PM »
ขายๆๆๆๆ เลยครับพี่หนึ่ง  mush21

หาพวกเลยนะ หวาน

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 11:58:51 PM »
หาพวกเลยนะ หวาน

mush32 ทำเสร็จแล้วขาย หุหุ mush26

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 01:09:26 AM »
mush32 ทำเสร็จแล้วขาย หุหุ mush26

แล้วตามไปซื้อ Swift ต่อใช่มั้ยครับหวาน อิอิ
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:26:43 AM »
 mush34
แล้วตามไปซื้อ Swift ต่อใช่มั้ยครับหวาน อิอิ

mush30

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 06:02:31 PM »

เอ่อ หนึ่งเอาคันนี้ไปส่งลูกไปโรงเรียนเหรอ

• *
  • -*-
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 08:06:38 PM »
เอ่อ หนึ่งเอาคันนี้ไปส่งลูกไปโรงเรียนเหรอ

ใช่แล้วครับ

รถมันใช้ได้ทุกวัน เลยครับ