ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม > เซ็นเซอร์ ตัวนี้คืออะไรครับผม  (อ่าน 1440 ครั้ง)

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
พอดีผมเปิดฝากระโปรงมาทำความสะอาดห้องเครื่องนิดหน่อย พอดีไปเจอเซ็นเซอร์ตัวนี้ไม่ได้ต่อเอาไว้ ไม่แน่ใจว่าไม่ได้ต่ออยู่แล้ว หรือว่าหลุดออกมา แต่ลองขับดูรถก็ปกติทุกอย่างนะครับ

เลยอยากทราบว่ามันคืออะไร แล้วต้องต่อไว้หรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ  mush23 mush23 mush23

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
Re: สอบถาม > เซ็นเซอร์ ตัวนี้คืออะไรครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 07:12:37 PM »
ตัว ignitor ควบคุมการจุดระเบิดของ coil ครับ เป็นเครื่อง coil กลางหรือ เฉียงครับ?
แต่ผมเข้าใจว่าโดนแปลงไปใช้ Direct Coil เรียบร้อยแร้ว..... เลยถอดปลั๊กลอยสายไว้
ถ้าไม่ได้แปลงแล้วปลั๊กตัวนี้หลุด เครื่องติดไม่ได้แน่นอนครับ

emo64o
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

• *
Re: สอบถาม > เซ็นเซอร์ ตัวนี้คืออะไรครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 07:41:37 PM »
ขอบคุณครับพี่ เข้าใจว่าเป็นอย่างนั้น เพราะตอนนี้ก็สตาร์ทติดปกติ อาการรถปกติทุกอย่าง

ถ้าอย่างงั้นผมก็ปล่อยเอาไว้อย่างนี้ได้เลยไม่ต้องต่อใช่มั้ยครับ  mush33

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 08:04:38 PM »
ห้ามเสียบเด็ดขาด เพราะไม่รู้ว่าทำสายไฟไว้แบบไหน ถูกตัดไปแล้วหรือยังมีไฟจ่ออยู่
ที่คาสายไว้ช่างคงเผื่อจะกลับมาใช้แบบเดิมนะครับ
หาเทปพันสายไฟมาพันๆไว้หน่อยกันฝุ่นกันน้ำครับ
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 08:39:11 PM »
ขอบคุณครับผม จะรีบจัดการตามที่แนะนำ  mush19 mush19 mush19