ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดอ่านประกาศ +++ การจัดการระบบช่วงนี้ เนื่องจากมี bot เข้ามาเยอะ  (อ่าน 7121 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Popular Vote : 14
ในตอนนี้ ผมคงต้องขอแนะนำตัว(เพราะมีหลายท่านอยากรู้จักผม) และทำความลำบากใจให้คุณแบงค์มานานที่ต้อง
คอยสงวนชื่อของทีมโปรแกรมเมอร์เพื่อความเป็นส่วนตัวและตามหลักกติกาสากลของwebmaster

ขออ้างอิงจุดเริ่มต้น...
ทางคุณแบงค์ได้ขอให้ผมและทีมโปรแกรมเมอร์มาช่วยดูแลงานส่วนเวบไซต์ Siamsubaru.com ตั้งแต่เดือนตุลาคม 2009
เพราะได้เกิดความเสียหายในระบบอย่างหนัก ไม่สามารถเปิดเวบดูได้นานเป็นเดือน ทีมงานในสมัยนั้นพยายามแก้ไขแล้ว
แต่ยังไม่สำเร็จ เนื่องจากเป็นปัญหาฐานข้อมูลซึ่งแก้ไขยาก แต่เนื่องจากความสนิท รู้จักกัน เลยตกลงช่วยไป ซึ่งหลังจากแก้ไขเวบ
และฐานข้อมูลทั้งหมดจนกลับมาเป็นปกติแล้ว ได้ดูแลต่อเนื่องมาตลอดจนถึงทุกวันนี้ โดยไม่ได้คิดค่าใช้จ่ายในการดูแลระบบ
พบเจอปัญหาต่างก็ทำการแก้ไขและพัฒนาปรับปรุงเวบให้ดีขึ้นมาโดยตลอด เนื่องด้วยเห็นว่าเป็นเวบที่มีความสร้างสรรค์
และมุ่งเน้นการบริจาคทำบุญ ผมยินดีช่วยงานในส่วนนี้โดยไม่ได้แสดงตน ไม่ได้หวังสิ่งตอบแทน หวังเพื่อให้ผลงานเป็นการทำบุญทั้งหมด
ก็ไม่คิดว่าจะมีคนคิดว่าเป็นสิ่งไม่ดี ยกเอามาเป็นเรื่องโจมตีผมและคุณแบงค์ ผมทำงานเป็นโปรแกรมเมอร์มาทั้งชีวิต
รู้ว่าสิ่งใดผิดหรือถูก มีจรรยาบรรณในการทำงานครับ ถ้าคุณแบงค์ขอให้ทำอะไรที่ผิด ผมไม่เอาตัวลงไปเสี่ยงด้วยแน่ๆ

/ทีมงานโปรแกรมเมอร์ วี , ไทด์ , โภช
(เนื่องจากพวกผมทำงานและหลับนอนไม่เป็นเวลา หากสมาชิกมีข้อสงสัย หรือแนะนำ กรุณาติดต่อผ่านทางคุณแบงค์ คุณแก้วได้ตลอดเวลา)

สรุปงานที่ได้ทำไปให้กับทางชมรม ตั้งแต่ที่ได้เข้ามาดูแลตามนี้

ตุลาคม 2009
แก้ไขปัญหาฐานข้อมูลเดิมที่เสียหายจนเปิดเวบไม่ได้
ย้ายserverมาที่ใหม่ ที่มีเสถียรภาพดีกว่าเดิม
ดูแลระบบserver
อัพเกรดเวอร์ชั่นเวบบอร์ดSMF

2010
อัพเกรดโปรแกรมระบบป้องกัน
ทดลองใช้ระบบlive chat
ปรับหน้าตาเวบบอร์ดให้ทันสมัย
ปรับปรุงระบบสมัครสมาชิก
แยกกลุ่ม แยกหัวข้อกระทู้ตามที่สมาชิกต้องการ
ปรับปรุงoptionให้ใช้งานสะดวก
ออกแบบทำกราฟฟิคgif,flash
อัพเกรดระบบเวบบอร์ดSMF

2011
แก้ไขปัญหาฐานข้อมูล

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
พูดกันตรงๆ ผมก็ไม่รู้จัก คุณวี  คุณไทด์ คุณโภช แต่ขอขอบคุณที่ดูแลพวกเรานะครับ แม้จะเป็นเพียงประโยตสั้นๆ ไม่ได้เป็นสิ่งของหรือเงินตรา อยากบอกว่า "ขอบคุณครับ" mush26
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
ในตอนนี้ ผมคงต้องขอแนะนำตัว(เพราะมีหลายท่านอยากรู้จักผม) และทำความลำบากใจให้คุณแบงค์มานานที่ต้อง
คอยสงวนชื่อของทีมโปรแกรมเมอร์เพื่อความเป็นส่วนตัวและตามหลักกติกาสากลของwebmaster

ขออ้างอิงจุดเริ่มต้น...
ทางคุณแบงค์ได้ขอให้ผมและทีมโปรแกรมเมอร์มาช่วยดูแลงานส่วนเวบไซต์ Siamsubaru.com ตั้งแต่เดือนตุลาคม 2009
เพราะได้เกิดความเสียหายในระบบอย่างหนัก ไม่สามารถเปิดเวบดูได้นานเป็นเดือน ทีมงานในสมัยนั้นพยายามแก้ไขแล้ว
แต่ยังไม่สำเร็จ เนื่องจากเป็นปัญหาฐานข้อมูลซึ่งแก้ไขยาก แต่เนื่องจากความสนิท รู้จักกัน เลยตกลงช่วยไป ซึ่งหลังจากแก้ไขเวบ
และฐานข้อมูลทั้งหมดจนกลับมาเป็นปกติแล้ว ได้ดูแลต่อเนื่องมาตลอดจนถึงทุกวันนี้ โดยไม่ได้คิดค่าใช้จ่ายในการดูแลระบบ
พบเจอปัญหาต่างก็ทำการแก้ไขและพัฒนาปรับปรุงเวบให้ดีขึ้นมาโดยตลอด เนื่องด้วยเห็นว่าเป็นเวบที่มีความสร้างสรรค์
และมุ่งเน้นการบริจาคทำบุญ ผมยินดีช่วยงานในส่วนนี้โดยไม่ได้แสดงตน ไม่ได้หวังสิ่งตอบแทน หวังเพื่อให้ผลงานเป็นการทำบุญทั้งหมด
ก็ไม่คิดว่าจะมีคนคิดว่าเป็นสิ่งไม่ดี ยกเอามาเป็นเรื่องโจมตีผมและคุณแบงค์ ผมทำงานเป็นโปรแกรมเมอร์มาทั้งชีวิต
รู้ว่าสิ่งใดผิดหรือถูก มีจรรยาบรรณในการทำงานครับ ถ้าคุณแบงค์ขอให้ทำอะไรที่ผิด ผมไม่เอาตัวลงไปเสี่ยงด้วยแน่ๆ

/ทีมงานโปรแกรมเมอร์ วี , ไทด์ , โภช
(เนื่องจากพวกผมทำงานและหลับนอนไม่เป็นเวลา หากสมาชิกมีข้อสงสัย หรือแนะนำ กรุณาติดต่อผ่านทางคุณแบงค์ คุณแก้วได้ตลอดเวลา)

สรุปงานที่ได้ทำไปให้กับทางชมรม ตั้งแต่ที่ได้เข้ามาดูแลตามนี้

ตุลาคม 2009
แก้ไขปัญหาฐานข้อมูลเดิมที่เสียหายจนเปิดเวบไม่ได้
ย้ายserverมาที่ใหม่ ที่มีเสถียรภาพดีกว่าเดิม

2010
ทดลองใช้ระบบlive chat
แยกกลุ่ม แยกหัวข้อกระทู้ตามที่สมาชิกต้องการ
ปรับปรุงoptionให้ใช้งานสะดวก
อัพเกรดระบบเวบบอร์ดSMF

2011
แก้ไขปัญหาฐานข้อมูล

ชัดเจนเลยครับ ลูกผู้ชายครับยอมรับคำอธิบายเรื่องนี้  emo65o

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ชัดเจนเลยครับ ลูกผู้ชายครับยอมรับคำอธิบายเรื่องนี้  emo65o
ยังจะรั้นเข้ามาอีกพูดไม่ฟัง mush31
แต่รอบนี้มันเข้ามาแบบสงบๆ อ่ะๆอณุโลมให้แล้วกัน mush32
งั้นประเด็นนี้น่าจะจบแล้วนะหวังว่าคงไม่มีใครติดใจอะไรอีกนะครับ จะได้ชวนแว้นชวนดื่มกันได้ปรกติเสียที
รักกัน ฟูบุ ฟูบุ

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Popular Vote : 14
ขณะนี้ได้อัพเกรดระบบป้องกันเพื่อจัดการกับปัญหาเรื่อง bot เรียบร้อยแล้ว รวมถึงระบบตรวจเช็ค
IP ซ้ำซ้อน ที่ทำงานได้รวดเร็วและแม่นยำ เพื่อให้สมาชิกแต่ละท่านมี 1 log in ที่ใช้งานได้สมบูรณ์แบบ
ไม่จำเป็นต้องสมัคร log in ใหม่ให้สับสนกันนะครับ