ผู้เขียน หัวข้อ: อาการพวงมาลัยดึง  (อ่าน 3856 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
อาการพวงมาลัยดึง
« เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 10:43:04 AM »
รบกวนด้วยครับรถมีอาการเวลาขับพวงมาลัยดึงเวลาขับพวงมาลัยจะดึงไปทางซ้ายต้องขืนมาทางขวาเพื่อให้วิ่งตรง อาการนี้เกิดจากศูนย์ล้อไม่ตรงใช่ไหมครับ หรือมีปัจจัยอื่นอีกครับ รบกวนด้วยครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: อาการพวงมาลัยดึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:14:04 AM »
ศูนย์ล้อ ก็ใช่ครับ แต่ ก็ไม่ใช่ทั้งหมดครับ อาจจะเป็นไปได้ว่า จะเป้น บูชปีนกตัวหน้า ก็เป็นไปได้ครับ อาจจะ เริ่มสึกจนมันเริ่มหลวม เวลาขับผ่านทางต่างระดับแค่ข้างเดียว พวงมาลัย จะดึกมากกว่า ปกติที่เคยดึกนะครับ ก็ ลองจับอาการดูครับ
85sound and music studio 086-6896625

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:24:35 AM »
ศูนย์ล้อ ก็ใช่ครับ แต่ ก็ไม่ใช่ทั้งหมดครับ อาจจะเป็นไปได้ว่า จะเป้น บูชปีนกตัวหน้า ก็เป็นไปได้ครับ อาจจะ เริ่มสึกจนมันเริ่มหลวม เวลาขับผ่านทางต่างระดับแค่ข้างเดียว พวงมาลัย จะดึกมากกว่า ปกติที่เคยดึกนะครับ ก็ ลองจับอาการดูครับ
ครับยิ่งสภาพถนนไม่เรียบหรือต่างระดับจะออกอาการมากเลยครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:38:59 AM »
ลองเช็คพวกบุ๊ชต่างๆและลูกหมากทั้งหมดดูนะครับคงจะใช้มานานแล้วเพิ่งได้รถใช่ไหมครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

ออฟไลน์ xiezo

• *
  • Popular Vote : 17
  • The 4WD Machine
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:11:46 PM »
ลองตั้งศูนย์ดูก่อนมั๊ยครับ emo64o

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:16:32 PM »
ผมเห็นต่างนะครับ ผมว่า เช็คพวกลูกหมาก บูชต่างๆให้เรียบร้อยก่อน แล้วค่อยไปตั้งศูนย์ น่าจะ ดีกว่านะครับ เพราะว่า ถ้า ตั้งศูนก่อน แล้ว ของที่พูดมาข้างต้น สภาพไม่ดีแล้ว การตั้งศูน ก็ ไม่ได้ช่วยอะไรมากเลยนะครับ ประสบการตรงเลยครับ ปีที่แล้ว ผม เสียค่าตั้งศูนย์ ไปหลายรอบมากครับ  emo64o emo64o

ปล. ฝากไว้อย่างนึงนะครับ ช่วงล่าง ทำแล้วทำให้จบนะครับ ไม่งั้น เรื้อรังครับ   mush19 mush19 แล้ว จะขับมันส์ กว่าเดิมครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:30:21 PM »
โช็ค บูทปลายแร็ค ปีกนก ลูกปืนล้อ มีผลทุกอย่างถ้ามั่นใจว่าไม่ใช่เปลี่ยนที่ตั้งศูนย์คับ ถ้าไม่มีเด๋วแนะนำให้
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:40:41 PM »
ตอนตั้งศูนย์รอบแรกช่างแจ้งว่าแกนโช๊คหน้าขวา (ohlins ฐานใหญ่ ) มีอาการแกนหลวม เป็นไปได้ไหมครับกับอาการพวงมาลัยดึงแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 01:32:26 PM »
แกนหลวม ทำให้มีเสียงกุกกักน่ารำคาญ แต่ไม่น่าจะทำให้รถวิ่งไม่ตรงครับ

ลองเช็คความสมบูรณ์ของอุปกรณ์ช่วงล่างให้ครบทุกชิ้นก่อน แล้วตั้งศูนย์ที่เก่งๆ น่าจะจบครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 02:21:01 PM »
แกนหลวม ทำให้มีเสียงกุกกักน่ารำคาญ แต่ไม่น่าจะทำให้รถวิ่งไม่ตรงครับ

ลองเช็คความสมบูรณ์ของอุปกรณ์ช่วงล่างให้ครบทุกชิ้นก่อน แล้วตั้งศูนย์ที่เก่งๆ น่าจะจบครับ
emo65o

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 02:52:37 PM »
ระวังตายน้ำตื้นนะครับ ลมยางไม่เท่ากัน  emo68o เคยมีคนโพสถามเหมือนกันครับ
หาอยู่ตั้งนาน สรุปว่า ลมยางไม่เท่ากัน emo76o

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 03:01:19 PM »
ระวังตายน้ำตื้นนะครับ ลมยางไม่เท่ากัน  emo68o เคยมีคนโพสถามเหมือนกันครับ
หาอยู่ตั้งนาน สรุปว่า ลมยางไม่เท่ากัน emo76o

ใช่เลยผมก็พึ่งเป็นที่ลมยางแต่ดึงไม่มากนะ

ที่คั้งศูนย์จะตรวจช่วงล่างก่อนครับ  หากมีปัญหาก็จะแจ้งก่อรปรับตั้ง

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 03:25:53 PM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ เด๋วจะลองไปเช็คและตั้งศูนย์ใหม่ แล้วจะมาแจ้งผลให้ทราบครับ

ขบคุณครับ emo72o