ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาความรู้เร่ืองเครื่องครับ คอขาว 280 ม้า มีจริงหรือไม่  (อ่าน 3038 ครั้ง)

ออฟไลน์ marshilldy

• *
  • Popular Vote : 2
อยากทราบครับว่าเครื่อง wrx คอขาวเป็นสเปค 280 ม้า มีเครื่องตัวนี้จริงหรือไม่ครับ เป็นสเปคโรงงานเลยหรือว่าเป็น สเปคที่เอามาจัดเพิ่มกัน
พอดีกำลังหาซูมาขี่ครับ ขอความรู้เรื่องเครื่องด้วยครับ คงเอามาติด LPG ใช้งานทุกวันทั่วไป ไม่เน้นซิ่งแล้วครับ เครื่องขอคาวคงจะพอ
แต่กำลังมองถึงความทนทานระยะยาวในการใช้งาน ว่าจะอึดซักเท่าไหร่ เรื่องความประหยัดคงจะหยุดที่คอขาว อยากทราบเหตุผลด้วยครับว่า
ท่านที่เลือกใช้คอขาวจริงๆนั้น ด้วยเหตุผลใดครับ ความแก่ไม่นับครับ ขอบคุณครับ

mush21 mush21 mush21

• *
ว่าแต่ไม่มีคำตอบเลยครับ หรือท่านใดมี link แนะนำโปรดชี้เป้าข้าน้อยด้วย

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
มีครับ เครื่อง คอขาว 280ม้า เป็นเครื่องในบอดี GC ปีท้ายๆแล้วครับ อินเตอร์ตรงสีดำ คอยอยุ่เยื้องๆเหมือนเครื่องคอแดง เวอชั่น 5-6 ครับ มีทั้ง เกียออโต้และ ธรรมดา ครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
อยากทราบครับว่าเครื่อง wrx คอขาวเป็นสเปค 280 ม้า มีเครื่องตัวนี้จริงหรือไม่ครับ เป็นสเปคโรงงานเลยหรือว่าเป็น สเปคที่เอามาจัดเพิ่มกัน
พอดีกำลังหาซูมาขี่ครับ ขอความรู้เรื่องเครื่องด้วยครับ คงเอามาติด LPG ใช้งานทุกวันทั่วไป ไม่เน้นซิ่งแล้วครับ เครื่องขอคาวคงจะพอ
แต่กำลังมองถึงความทนทานระยะยาวในการใช้งาน ว่าจะอึดซักเท่าไหร่ เรื่องความประหยัดคงจะหยุดที่คอขาว อยากทราบเหตุผลด้วยครับว่า
ท่านที่เลือกใช้คอขาวจริงๆนั้น ด้วยเหตุผลใดครับ ความแก่ไม่นับครับ ขอบคุณครับ

มีครับ GC คันเก่าผมใช้เครื่องตัวนี้ชนกับเกียร์ 4.4 ขับสนุกมาก ไล่คอแดงได้พอสนุก แต่หาเครื่องตัวนี้ในบ้านเรายากอยู่เหมือนกัน แต่ถ้าจะเล่นอยากให้เล่นคอแดงไปเลยดีกว่าครับ (ถ้ามีตัวเลือกนะครับ) เพราะไม่มีความแตกต่างในแง่ความประหยัด แต่ความแรงต่างกันอย่างเห็นได้
Siam Subaru Society Football Club

• *
ขอบพระคุณครับผม พอดีมือให่ครับ จะควง GC เร็วๆนี้ครับ

• *
มีครับ เครื่อง คอขาว 280ม้า เป็นเครื่องในบอดี GC ปีท้ายๆแล้วครับ อินเตอร์ตรงสีดำ คอยอยุ่เยื้องๆเหมือนเครื่องคอแดง เวอชั่น 5-6 ครับ มีทั้ง เกียออโต้และ ธรรมดา ครับ

ไปจองมาแล้วครับ GC3 WRX คอขาว 99 เน้นขับเดินทางครับ+เป็นรถในฝัน

ฝากเนื้อฝากตัวพี่น้องชาว sss ด้วยครับผม

ออฟไลน์ walkaway

• *
  • Popular Vote : 6
ไว้เอารูปมาให้ชมบ้างนะครับๆๆ

อยากเห็นๆ emo65o emo65o emo65o

ออฟไลน์ HoLYReX

• *
  • Popular Vote : 5
เครื่องคอขาว 280 แรงม้า มีมาตั้งแต่คอยส์กลางแล้วครับ เทอร์โบ vf22 เหมือนกับคอแดงเลยครับ
ถ้าเทอร์โบเป็น TD ก็มาจากเครื่องฟลอเรสเตอร์ หน้าตาจะเหมือนกันเด๊ะ