ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามสารพันปัญหาหน้าแมวหน่อยครับ  (อ่าน 1588 ครั้ง)

ออฟไลน์ lodney

• *
  • Popular Vote : 8
ขอถามสารพันปัญหาหน้าแมวหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 03:40:42 PM »
ขอแชร์ความรู้เพื่ือนๆพี่ๆหน่อยครับ ผมใช้หน้าแมว 2.0 ซีดาน ออโต้ ครับ
1. สนใจแปลง SGT ออโต้ อยากทราบว่าใช้ของ หน้าแมว SGT 5 ประตูใส่กันได้ปล่าวครับ(ช่วงล่าง) แล้วถ้าโมสเตปแรก(เปลี่ยนท่อ รีแฟลชกล่อง เพิ่มบูสต์) จะมีปัญหากับเกียร์ออโต้รึปล่าวครับ
2. อยากเปลี่ยนล้อ 17x7.5 อยากทราบออฟเซทที่ใ่ส่แล้วพอดี ไม่ล้น ไม่หุบเกิน
3. โช๊คอัพแต่งของใหม่ ยี่ห้อไหนน่าเล่น ราคาคุ้มค่ากับสมรรถนะ ชอบแบบนุ่มแต่เกาะ (ไม่ต้องถึง ohlins) งบซักไม่เกิน 7 หมื่น
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าด้วยนะครับ

ออฟไลน์ R2

• *
  • Popular Vote : 8
Re: ขอถามสารพันปัญหาหน้าแมวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:55:31 PM »
ล้อ ถ้าไม่เลือกลายมาก เลือกวัสดุคุณภาพเบา ไว้ก่อน offset ที่ผมใช้อยู่38. ครับ เพื่อใส่ เพื่อใส่เบรก แบมโบ้ไปเลย (ตอนใส่เบรกใหญ่จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนล้ออีก)   ส่วนโช้คอัพ ถ้าไม่โหดมาก ก็ใช้ tein ซื้อที่เมืองไทย นี่เลย รัปประกัน 1 ปี 4หมื่นกว่า ลด10%. เวลาเสีย ซ่อมได้สบายมาก ได้ต้องเปลี่ยน ยกชุดเหมือน ยี่ห้ออื่นๆ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: ขอถามสารพันปัญหาหน้าแมวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 12:12:42 PM »
1.ใส่กันได้แทบทุกอย่าง แต่ต้องเช็คช่วงล่างด้านหลังหน่อยยะครับ ว่าโช้คจะต่างกันไหม
2.offset ในช่วง 38-55 ใส่ได้หมดครับ
3.โช้คที่นิยม ราคาไม่สูงก็ต้อง tein อย่างที่คุณ R2 แนะนำครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com