ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างด้านขวาดัง แถวๆคันเร่ง  (อ่าน 4835 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
ช่วงล่างด้านขวาดัง แถวๆคันเร่ง
« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 03:05:45 PM »
อยู่ดีๆ ก็มีเสียงดังแถวๆช่วงล่างด้านขวา แถวๆคันเร่งครับ เป็นมั่งไม่เป็นมั่งแบบ เงียบไป 2 วันกลับมาดัง วันนึง วันที่ไปอยู่มันก็ไม่ดัง  ให้อู่ประจำเช็คเลยไม่เจอ ขับปรกติ ตกหลุมก็แน่นดี แต่เดี๋ยวๆเสียงมาอีกแระ จะได้ยินชัดตอนวิ่งช้าๆ และ ช่วงเช้าออกจากบ้านใหม่ๆครับ ปวดหัวมากกกกกกกกกกกกกก  mush27

ใครมีร้านช่วงล่างที่ทำ Su เก่งๆ แนะนำหน่อยครับ

เออ สมัยก่อนขับ Honda เคยไปร้านโชวจุ่ง แถวๆ ซ.แสนสบาย พระราม 4 ซ่อมดีราคาไม่แพง แล้วเค้าจะซ่อม Im เราได้ไหมครับ
ทำไมช่วงนี้ งอแงจัง ลูกเอ๋ยยยยยยย

พ่อเหนื่อยน๊ะเฟร้ยยยยยยยยยยยย mush39

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
Re: ช่วงล่างด้านขวาดัง แถวๆคันเร่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 04:28:50 PM »
เสียงมันเป็นยังไงครับ กึกๆ เบาๆ รู้สึกได้ว่ามันกระเทือนแถวๆ ด้านล่างคันเร่งหน่อยๆ แบบที่ต้องขับเองถึงจะรู้ไหมเอ่ย?

ถ้าตามนี้ ตอนของผมเป็นที่ลูกปืน หรือลูกอะไรซักอย่าง ตรงปีกนกมันแตก ต้องใช้ค้อนทุบเอาออกมาเปลี่ยนนะครับ (เรียกว่าอะไรหว่า จำไม่ได้ซะล่ะ TT)

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
Re: ช่วงล่างด้านขวาดัง แถวๆคันเร่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 06:27:02 PM »
ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมา
เป็นลูกหมากปลายปีกนก ด้านชิดคอม้า
อาการคือดังเหมือนช่วงล่างหลวม มีการสะเทือนมาถึงคันเร่งด้วย
ถ้าจอดรถทิ้งไว้ 3-4 วัน แล้วมาขับ ต้องขับไปสัก 5-10 นาทีช่วงล่างถึงจะเริ่มดัง
แต่ของผม วิ่ง 110-120 ถ้าถนนมีลอนสะเทือน ก็ดังนะ

ออฟไลน์ biggy_big

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:56:34 AM »
ลองเช็คดูบูชยางที่อยู่ระหว่างปีกนกกะกันโคลงดูนะคับ ว่ามันเริ่มแย่แล้วรึป่าว ไม่แน่ใจเหมือนกัน
รอดููข้อมูลท่านอื่นต่อนะคับ

ออฟไลน์ 1Chirawat

• GC8 1995 /EJ20 V.4 wrx sti inside/Direct Coil/(MT)transmission
  • *
  • Popular Vote : 5
  • รับสั่งอะไหล่ซิ่ง...ติดต่อ Line: bookcgdesign
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 11:52:32 AM »
อยู่ดีๆ ก็มีเสียงดังแถวๆช่วงล่างด้านขวา แถวๆคันเร่งครับ เป็นมั่งไม่เป็นมั่งแบบ เงียบไป 2 วันกลับมาดัง วันนึง วันที่ไปอยู่มันก็ไม่ดัง  ให้อู่ประจำเช็คเลยไม่เจอ ขับปรกติ ตกหลุมก็แน่นดี แต่เดี๋ยวๆเสียงมาอีกแระ จะได้ยินชัดตอนวิ่งช้าๆ และ ช่วงเช้าออกจากบ้านใหม่ๆครับ ปวดหัวมากกกกกกกกกกกกกก  mush27

ใครมีร้านช่วงล่างที่ทำ Su เก่งๆ แนะนำหน่อยครับ

เออ สมัยก่อนขับ Honda เคยไปร้านโชวจุ่ง แถวๆ ซ.แสนสบาย พระราม 4 ซ่อมดีราคาไม่แพง แล้วเค้าจะซ่อม Im เราได้ไหมครับ
ทำไมช่วงนี้ งอแงจัง ลูกเอ๋ยยยยยยย

พ่อเหนื่อยน๊ะเฟร้ยยยยยยยยยยยย mush39

หอนอย่างนี้น่าจะลูกปืนล้อด้านที่หอนนั่นแหละครับพังแล้วเปลี่ยนลูกปืนนอก-ใน งบอยู่ประมาณ 3xxx+

รถผมก็เคยหอนครับ

ช่วงล่างผมจ่ายค่ารักษาพยาบาลไปทั้งหมด 30000 บาท แน่นเลยครับ(ขนาดยังไม่ได้เปลี่ยน ด้านหลังอีกบางรายการ ก็แน่นแล้ว) ซูเค้าดีจิงๆ

ไปทำที่ อู่ซ่อมซูได้ทุกอู่เลยครับ แต่ผมทำที่อู่พี่ดอนแล้วจบ ซ่อมรถได้ทุกยี่ห้อครับ รถบ้านผม 4 คัน เบนซ์ ฮอนด้า เข้าทำที่นี่้หมดครับ ราคาเสนอให้เลือก 2 ทางเลือกเสมอ จะเอาอะไหล่ เซียงกง หรือ อะไหล่ศูนย์(บางรายการต้องศูนย์เท่านั้นครับ) ราคาเบาๆเก็บละเอียดได้ทุกรายการครับ
 แนะว่าโทรนัดพี่เค้าก่อนว่าจะทำอะไรแล้วนัดเวลาเข้าไปขึ้นฮอยท์ เช๊คสภาพช่วงล่างทั้งหมดได้เลยครับ  แถว นวลจันทร์ ระหว่าง34-36(อู่พี่ดอน) 0814488670
0929893536Body:GC8 1995 v.4 Engine:1997 wrx sti TD05H 18G MT: 5 spd 4.444

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 07:03:56 AM »
เสียงมันเป็นยังไงครับ กึกๆ เบาๆ รู้สึกได้ว่ามันกระเทือนแถวๆ ด้านล่างคันเร่งหน่อยๆ แบบที่ต้องขับเองถึงจะรู้ไหมเอ่ย?

ถ้าตามนี้ ตอนของผมเป็นที่ลูกปืน หรือลูกอะไรซักอย่าง ตรงปีกนกมันแตก ต้องใช้ค้อนทุบเอาออกมาเปลี่ยนนะครับ (เรียกว่าอะไรหว่า จำไม่ได้ซะล่ะ TT)

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 07:05:26 AM »
ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมา
เป็นลูกหมากปลายปีกนก ด้านชิดคอม้า
อาการคือดังเหมือนช่วงล่างหลวม มีการสะเทือนมาถึงคันเร่งด้วย
ถ้าจอดรถทิ้งไว้ 3-4 วัน แล้วมาขับ ต้องขับไปสัก 5-10 นาทีช่วงล่างถึงจะเริ่มดัง
แต่ของผม วิ่ง 110-120 ถ้าถนนมีลอนสะเทือน ก็ดังนะ
ใกล้เคียงมากครับ เดี๋ยวไปบอกช่างดอนครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 07:07:37 AM »
หอนอย่างนี้น่าจะลูกปืนล้อด้านที่หอนนั่นแหละครับพังแล้วเปลี่ยนลูกปืนนอก-ใน งบอยู่ประมาณ 3xxx+

รถผมก็เคยหอนครับ

ช่วงล่างผมจ่ายค่ารักษาพยาบาลไปทั้งหมด 30000 บาท แน่นเลยครับ(ขนาดยังไม่ได้เปลี่ยน ด้านหลังอีกบางรายการ ก็แน่นแล้ว) ซูเค้าดีจิงๆ

ไปทำที่ อู่ซ่อมซูได้ทุกอู่เลยครับ แต่ผมทำที่อู่พี่ดอนแล้วจบ ซ่อมรถได้ทุกยี่ห้อครับ รถบ้านผม 4 คัน เบนซ์ ฮอนด้า เข้าทำที่นี่้หมดครับ ราคาเสนอให้เลือก 2 ทางเลือกเสมอ จะเอาอะไหล่ เซียงกง หรือ อะไหล่ศูนย์(บางรายการต้องศูนย์เท่านั้นครับ) ราคาเบาๆเก็บละเอียดได้ทุกรายการครับ
 แนะว่าโทรนัดพี่เค้าก่อนว่าจะทำอะไรแล้วนัดเวลาเข้าไปขึ้นฮอยท์ เช๊คสภาพช่วงล่างทั้งหมดได้เลยครับ  แถว นวลจันทร์ ระหว่าง34-36(อู่พี่ดอน) 0814488670
ช่างดอนบอกว่าเช็คแล้วไม่ไช่ลูกปืนล้อครับแต่ก็ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 10:43:13 AM »
น้องครับให้น้องดูที่ยอยข้ออ่อนพวงมาลัยที่ต่อกับแกนแร๊กด้วยนะครับส่วนมากจะมองข้ามจุดนี้กันครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 01:10:38 PM »
น้องครับให้น้องดูที่ยอยข้ออ่อนพวงมาลัยที่ต่อกับแกนแร๊กด้วยนะครับส่วนมากจะมองข้ามจุดนี้กันครับ

ของผมเป็นที่ตรงนี้ล่ะคับ  ยังไม่ได้ไปทำซะที  mush10 mush10
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 08:39:26 AM »
ขอขุดหน่อยนะครับ  มีอาการเหมือนเจ้าของกระทู้เลย จะมีเสียงดังกุ๊กๆบริเวณคันเร่งสะเทือนรู้สึกได้เบาครับ แล้วเวลาหักพวงมาลัยบางจังหวะจะมีเสียงกุ๊กๆด้วย ไม่ทราบว่าอาการนี้ควรตรวจเช็คจุดไหนแล้ว ราคาอะไหล่เท่าไรครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:01:06 AM »
ของผมเคยดังเวลาหมุนพวงมาลัย รำคาญมากๆ นึกว่าแรคหลวมแล้ว
ช่างลองเอาsonaxฉีดยางที่รองแกนพวงมาลัยกับตัวถัง... หายสนิท

บางทีเรื่องเล็กนะครับ ลองดูดีๆ จะได้ไม่เสียทรัพย์

ปล. ลองดูบุชกันโคลงหน้ากับบุชปีกนกหน้าด้วยนะครับ ถ้ามันกรอบแล้วก็ดังกุกๆกักๆเหมือนกันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:09:02 AM โดย name_joker »