ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องคลัชหน่อยครับ  (อ่าน 4199 ครั้ง)

ออฟไลน์ mo-ik-kai

• *
  • Popular Vote : 1
  • อยากแรงกะเค้าบ้างไรบ้าง^^
ปรึกษาเรื่องคลัชหน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 12:16:50 PM »
รถของผมเป็นเหยี่ยวSTIครับ เพิ่งทำการเปลี่ยนคลัชเป็นOS2แผ่นคาดว่าจะไม่ตรงรุ่นด้วย แต่ที่อยากทราบคือคลัชมันแข็งมากเลยอ่ะครับ ลองหาในเว๊ปทั่วไปเห็นบอกกันว่าทำให้เบาได้เลยอยากถามพี่ๆว่าจริงหรือเท็จ แล้วถ้าจริงแนะนำทำที่ไหนอย่าไรดีครับ ขอบคูณมากครับ

ออฟไลน์ amm_v4

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ปรึกษาเรื่องคลัชหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 12:40:01 PM »
เรื่องครัชผมไม่ค่อยทราบเลยครับ แต่ผมใช้ os 2แผ่นอยู่เหมือนกันครับ แต่ของผมแข็งกว่าครัชเดิมๆหน่อยเดียวเองครับ
ปล รถสวยมากเลยครับ เคยเห็นที่พีระ แล้วก็แถวบางแสนครับ  :bbbear_34:
ขอแค่ 300 ม้าลงพื้นก็พอแว้ว

ออฟไลน์ mo-ik-kai

• *
  • Popular Vote : 1
  • อยากแรงกะเค้าบ้างไรบ้าง^^
Re: ปรึกษาเรื่องคลัชหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 02:47:01 PM »
ขอบคุณครับพี่แอม แต่ตอนนี้ไม่ค่อยอยากขับไปไหนหรอกครับพี่ปวดขา555 :bbbear_41: