ผู้เขียน หัวข้อ: กลุ้ม .. Hood 3 ช่อง แต่มีตังซื้อเกจ์แค่ 2 ตัว (Hood มาแว้ววว ใส่ไม่เป็น)  (อ่าน 6362 ครั้ง)

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
ขำๆนะครับ ใครเคยเป็นแบบผมบ้าง
Hood ว่างอยู่ช่องนึง เอาอะไรใส่แทนดี 55

update รูปข้างล่างครับ ชี้แนะทีครับ เอาสายเข้ายังไงอะ ลอดใต้คอนโซลมันยากมั้ย อยากทำเอง  :bbbear_8:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:51:20 PM โดย saran_1st »

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: กลุ้ม .. Hood 3 ช่อง แต่มีตังซื้อเกจ์แค่ 2 ตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 07:09:18 PM »
คอนดอม ยาคุมฉุกเฉิน ไวอากร้า  :bbbear_46:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: กลุ้ม .. Hood 3 ช่อง แต่มีตังซื้อเกจ์แค่ 2 ตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 07:38:22 PM »
ขำๆนะครับ ใครเคยเป็นแบบผมบ้าง
Hood ว่างอยู่ช่องนึง เอาอะไรใส่แทนดี 55
ของผมเปลี่ยนวิทยุ1dinแล้วเหลือช่องว่าง ผมใช้ฟิวเจอร์บอร์ดตัดให้เข้ารูปแล้วแปะสติ๊กเกอร์ดรายคาร์บอน
สุดท้ายตามด้วยโลโก้Stiเงาๆสักชุดครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 07:42:22 PM »
หาซื้อเกจ์ copy ถูกๆมาใส่แก้ขัดไปก่อนครับ ไว้ดูแบบหยาบๆก็พอได้  :bbbear_17:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 07:48:12 PM »
หาซื้อเกจ์ copy ถูกๆมาใส่แก้ขัดไปก่อนครับ ไว้ดูแบบหยาบๆก็พอได้  :bbbear_17:

เคยเห็นเกจ์วัดอุณหภูมิรุ่นหน้ามืดขายในLotus ไ่ม่เกิน200฿.ใส่ๆไปก่อน555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:47:30 PM »
หานาฬิกาปลุกสวยๆกลมๆขนาดเท่ารูยิ่งมีไฟสวยๆหรือไฟสีเดี๋ยวกับเกจ์ที่เหลือละแจ่มเลยเข้ากันได้ :bbbear_34:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 09:34:51 AM »
เอาตุ๊กตา angry bird ตัวเล็กๆยัดเข้าไปแล้วให้หัวมันโผล่ออกมานิดนึงอ่ะครับ สวยน่ารักดีครับ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 01:11:02 PM »
คอนดอม ยาคุมฉุกเฉิน ไวอากร้า  :bbbear_46:

ติดเรทมาเลย  :bbbear_1:
เด๋วขอละเลง play o ก่อนนะคับ

ได้ไอเดียแต่ละท่านแจ่มๆทั้งนั้นเลย เด๋วไปเดินหาของก่อน  :bbbear_32:

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:28:31 PM »
วัดรอบ วัดโวลท์พวกนี้ถูกนะ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:38:52 AM »
วัดรอบ วัดโวลท์พวกนี้ถูกนะ
เล็งๆ volt ที่เป็น stand alone อยู่ แต่กลัวมันสว่างไม่เท่า advance bf

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:44:13 PM »
ได้ hood ตัวเป็นๆมาแล้วววว คันนน อยากลองใส่
พอลองแล้วก็มึน ว่าจะเอาสายขึ้นตรงไหน 55 มันต้องเฉือนๆตัวถาดคอนโซล ให้มีช่องให้ลากสายขึ้นจากใต้ console ปะครับ

ผมกะจะเฉือนตรงที่ใช้ไขควงชี้อะครับ (รูปที่2) หรือใครทำยังไงกันเอ่ย

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
GD ผม ใช้เจาะรูกลมเส้นผ่าศูนย์กลาง 1 เซ็น ก่าๆ เพื่อร้อยสาย ตรงกลางแผงนาฬิกาด้านบน
( ตอนแรกจะบากร่องตรงสันกรอบ แต่ถ้าอนาคตจะทำกลับท่าทางจะไม่แข็งแรง)
จากนั้นร้อยสายลิ๊งค์ยาวผ่านลงไปเลย เพราะจะมีเพียงสายเดียวลงมาเข้ากล่องคอนโทรล
ชิ้นส่วนของคุณ ถ้าจะบากร่อง ( ตรงจุดเขียว น่าจะดูดี)ความโตเอาแค่สายพาดผ่านก็น่าจะพอ 
เพราะวา..ชิ้นส่วนนี้ จะไม่โชว์หรา ยามเมื่อคิดจะถอดชุดเกจ์แล้วกลับมาใช้เป็นที่เก็บของเหมือนเดิม
แต่ถ้าจะเจาะ รูก็ต้องใหญ่หน่อย ก็ 10 มิล ก่าๆ ตรงจุดแดงเพื่อร้อยสายลิ๊งค์ให้ผ่านทั้งหัวเลย
เป็นไปได้ เจาะให้ตรง center หน่อย จะได้ดูรู้สึกเหมือนมาจาก รง. ยามเหมือนไม่ใช้งาน แหะๆ

ที่สำคัญ อย่าให้สายลิ๊งค์โดนบีบ ระยะแรกอาจไม่เป็นผล แต่ระยะยาว ก็คงต้องเปลี่ยนใหม่
เคยมีบางคนไม่อยากเจาะ  เอาสายวางพาด แล้วกดปิดแป๊ก ไปทั้งชุด  แล้วปัญหาก็ตามมา

โชคดีครับ
เจริญพร.. :bbbear_19:

ปล.เป็นแค่คำแนะนำส่วนตัวของผมนะครับ ท่านอื่นมีอะไรเสริมเพิ่มได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:14:06 PM โดย Kaew 5045 »
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
รอยลงหน้าคอลโทลเลยก็ไม่เกะกะมากนะตามนี้

ปล.Nของรุ่นพี่นะครับอิอิ ไม่ใช่รถผมชุดใหญ่ขนาดนี้ผมไม่มีปัญญาฮะ :bbbear_43:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...

ผมว่าสว่าน เจาะรูกลมให้สายลิ้งค์ผ่านได้ แบบที่ป๋าบอกก็เรียบร้อยดีนะครับ
เก็บงานให้เรียบร้อยทีเดียวเลยครับ อยู่ยาวๆครับ

ว่าแต่หาได้ครบสามตัว หรือยังครับ  :bbbear_43:

• *
@Kaew 5045 ขอบคุนมากคับพี่ เด๋วลองเล็งๆดู ตำแหน่งนั้นโอเคมากๆเลยครับ

@คุณ Takumi ลากดิบๆผมไม่ไหว 55 อยากเกบเข้า hood ให้เรียบร้อย หลบสายตาโจรหน่อย
กลัวโดนทุบเอาเกจ์ ทุกวันนี้จอดในร่มในห้างยังกางที่บังแดดปิดไว้เลย 555

@satisfy ชอบไอเดียเหมือนกันคร้าบบบบ ตัวที่3 ไม่เอาละ ช่องสุดท้ายว่าจะใส่รูปพ่อแก้วแม่แก้ว อิอิ
ว่าแต่หารีเลย์เจอยังคับ 55