ผู้เขียน หัวข้อ: เวสเกต  (อ่าน 1922 ครั้ง)

ออฟไลน์ seanelsker

• *
  • Popular Vote : 2
เวสเกต
« เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:24:08 AM »
คือผมจะติดตั้งเวสเกต อยากจะทราบว่าต้องเปลี่ยนอะไรไหมครับเรื่องท่ออะไรแบบนี้อ่ะครับ พอดีชอบเสียงมันเลยอยากติดตั้งนะครับ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
Re: เวสเกต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:41:48 AM »
รื้อท่อ รื้อเทอร์โบออกมาอุดเวสเกตกระป๋อง แล้วต่อท่อออกจาก uppipe ครับ คำนวณท่อและเวสเกตตามขนาดเทอร์โบด้วย เวสเกตสามารถทำให้รถวิ่งดีขึ้นได้และก็แย่ลงได้นะครับ ยังไงทำแล้วให้มันดีขึ้นครับ ไม่อยากให้มองแค่เสียงเท่านั้น
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ seanelsker

• *
  • Popular Vote : 2
Re: เวสเกต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:59:06 AM »
แล้วค่าติดตั้งนี่อยู่ที่ราคาเท่าไหร่ครับ มีร้านแนะนำไหมครับ