ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอเสียงบรรดาหน้าแมว วางเครื่องคอแดง (กลม,เหยี่ยว,หมู) หน่อยครัีบ  (อ่าน 2496 ครั้ง)

ออฟไลน์ lodney

• *
  • Popular Vote : 8
แบบว่าทราบว่าวางตรงรุ่นดีที่สุด แต่อยากทราบไว้เป็นแนวทางเลือกสำหรับแมวผอมที่ไม่อยากแปลงร่างเยอะ นอกเหนือจากวางSGTนะครับ อยากทราบปััญหาการดัดแปลงต่างๆ ปัญหาในการใช้งานจริง คือทราบมาว่ามีลงไปหลายคันแล้ว ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
แบบว่าทราบว่าวางตรงรุ่นดีที่สุด แต่อยากทราบไว้เป็นแนวทางเลือกสำหรับแมวผอมที่ไม่อยากแปลงร่างเยอะ นอกเหนือจากวางSGTนะครับ อยากทราบปััญหาการดัดแปลงต่างๆ ปัญหาในการใช้งานจริง คือทราบมาว่ามีลงไปหลายคันแล้ว ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ

ของผมมีทำมา2คัน ครับ

ขอตอบเป็นข้อๆนะครับ

การวางเครืองกลม   เครื่องกลม คอแดง 6สปีด วางแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร ต้องได้ช่างที่ทำสายไฟเก่งๆครับแต่พื้นฐานของเครื่องตากลม สัพคุณ เป็นไงอันนี้ไม่ต้องอธิบายนะ หาได้จากในเวปมีเยอะ

ข้อดี   หาอะไหล่ , ซ่อม, แต่ง,  โมง่าย 

ข้อเสีย   แค่รู้สึกว่ามันไม่ตรงรุ่น เท่านั้น  ฟังค์ชั่น ปุ่มปรับไม่อาจใช้ได้  หาช่างวายสายไฟเก่งๆอยาก เพราะต้องใช้กล่องของGD โดยทั่วไปจะให้ใช้กล่อง แต่งแบบ แสตน อโลน  งายต่อการวายสาย แต่ไปยากตอนจูน

อันนี้แล้แต่ครับสวนตัวผมชอบกล่องเดิมมากกว่า เพราะกว่าจะออกมาได้ ต้องR&D กันไม่รู้กี่ปี ครับ

ระบบช่วงล่าง   พื้นฐานยังเป็น แมวครับ อันนี้แล้วแต่เลย

การวางเครืองเหยี่ยว   ก็เหมือนกลม แต่ความพิเศษ ของตัวเครื่องก็เพิ่มขึ้นเช่น มีเฮดมาให้ เทอร์โบทวินสกอ  ตาม จุดเด่นอยู่ที่เกียร์มี dccd  สามารถตั้งได้   อันนี้ถ้าใช้เป็น ก็มัน แน่ๆ

ข้อดี      เหมือนตากลม  แต่จะขับสนุกกว่า ลื่นกว่า แรงกว่า

ขอเสีย   เหมือนตากลม  และแพงกว่า หายากกว่า

การวางเครืองหมู  ไม่เคยมีประสพการ ราคาน่าจะแพง พอๆกับแมวหรือใกล้เคียงกันแนะนำให้ใส่เครื่องแมวไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:05:55 PM โดย spk »