Article > Article

ขอถามเกี่ยวกับรุ่นของim หน่อยนะครับ

<< < (2/3) > >>

Choke gf:

--- อ้างจาก: desire ที่ กุมภาพันธ์ 28, 2012, 12:59:19 AM ---โอ้ ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆครับ

แล้วไม่ทราบว่า ver3-6 ในGC6กับGC8 มันต่างกันยังไงรึครับ ผมยังสับสนๆอ่ะครับ  :bbbear_33:

--- End quote ---
ไม่ต้องงงครับ ไอ้ver1-6ในgcชื่อเต็มๆคือ sti versionครับมี6ver.

ดังนั้นไอ้ver1-6ที่พูดกันจึงเปนรุ่นเทอร์โบและใช้รหัสGc8ทั้งหมด(รุ่นท๊อปของเทอโบคือ sti รองลงมาคือwrx)

ขณะที่่Gc6เปนรุ่น.ไม่มีโบเครื่อง1800 คงไม่มีใครสนใจเวอร์ชั่นรถบ้านเพราะมันไม่สวยเลยทั้งภายนอกภายในอิอิ

ถ้ายังงงก็ถามต่อได้เพราะอธิบายไปยังงงตัวเองเลย555

BOB:
สุดๆก็คือ GC8   VER6  STI  รองมาคือ GC8   VER6  WRX   ทั้ง2  คอแดง , อินเตอร์ตรง และ คอยเยื้องทั้งคู่  ใช่รึป่าวคัฟ :bbbear_27:

pomaru:
 gc8 v.5-6 sti คอไอดีจะสีแดง  gc8 v.5-6 wrx คอไอดีจะเป็นสีขาว อินเตอร์ตรง สีเงินอลูฯ คอยเฉียงทั้งคู่ครับ

280 ps เท่ากัน ต่างที่แรงบิดนิดนึงครับ

ส่วนbody จะgc 3 6 8  โครงสร้างหลักคือตัวเดียวกันครับ แต่เวลาใส่เครื่องมาแล้ว

ทางโรงงาน เค้ากำหนดรหัสออกมาเพื่อความสะดวกในกระบวนการผลิตและประกอบครับ

gc3 ใช้ช่วงล่างและระบบขับเคลื่อนแบบ 2 ล้อ แต่จะมีจุดยึดและรูน๊อตเดียวกันกับทั้ง 6 และ8
 (อาจมีจุดยึดบางจุดที่ไม่ได้ใช้ก็จะเป็นรูว่างๆอยู่)

gc6 ใช้ช่วงล่างและระบบขับเคลื่อนแบบ 4 ล้อ เหมือนgc8 แต่แตกต่างกันเรื่องรายละเอียดบ้าง

ช่วงล่างและระบบขับเคลื่อน ผมหมายถึง พวกแพล่าง ทั้งหน้าและหลังเป็นหลักนะครับ รายละเอียดย่อย

ถ้าจะว่ากันจริงๆคงยาวครับ เอาคร่าวๆแล้วกันนะครับ

ส่วน gc8 ในส่วนโครงสร้าง โรงงานจะติดตั้งค้ำแก้ม และค้ำโช้คหน้า(ในsti)เพิ่มให้ครับ

ton_4g:
เข้ามาเก็บความรู้ครับ :bbbear_34:

Suntody..:
 :bbbear_19:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version