ผู้เขียน หัวข้อ: มีข่าวฝากมาแจ้งนะครับ  (อ่าน 69769 ครั้ง)

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
Re: มีข่าวฝากมาแจ้งนะครับ
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:40:54 PM »
ในเวบบอร์ดหนึ่งๆ Admin ซึ่งเป็นผู้ดูแลเวบนั้น มีสิทธิเช็ค IP ได้หมดทุกคนครับ

Admin ก็สามารถเอา IP ของพวกเราสมาชิกไปทำอะไรผิดกฎหมายได้หน่ะซิครับ แล้วก้อไม่รู้ด้วยว่า Admin คือใคร  นิสัยเปนอย่างไร ขี้โกงมั้ย เปนคนดีจริงมั้ย แล้วดันมาเปิด IPใครดูก้อได้

จะเอาIPไปทำไรก้อได้เวรแล้ว

ถึงAdmin ผมไม่อนุญาติให้คุณเปิดดู IP ผมเป็นอันขาดไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น ถ้าเปิดดูจะดำเนินคดีให้ถึงที่สุด เพราะผมไม่ไว้ใจคุณและไม่รู้ตัวตนของคุณว่าคุณคือใคร ดีเลวยังไง

เดี๋ยวถ่ายรูปหน้านี้ข้อความนี้ไว้เปนหลักฐานก่อน เดี๋ยวโดนลบ

เรียนเพื่อนๆระวังด้วยนะครับ Admin เปิดดู IP พวกเราได้
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:41:28 PM »
ผู้ดูแลชื่อโภชน์ครับ

ใช้ log in อะไร?
Think Feel Drive

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:41:42 PM »
พี่แบงค์ครับ

งั้นขอเบอร์โทรศัพท์โปรแกรมเมอร์หน่อยครับ

จะลองไปถามดู ว่าระบบนี้มันเป็นยังไง จะเอามาใช้บ้างครับ

ถามให้แล้วครับ โปรแกรมเมอร์ไม่สะดวกให้เบอร์ติดต่อ เพราะทำงานและนอนไม่เป็นเวลาครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:42:26 PM »
แวะไปกระทู้โอเลแล้วสดชื่น :bbbear_23:

กลับมาเครียดต่อ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:43:50 PM »
พี่แบงค์ครับ

งั้นขอเบอร์โทรศัพท์โปรแกรมเมอร์หน่อยครับ

จะลองไปถามดู ว่าระบบนี้มันเป็นยังไง จะเอามาใช้บ้างครับ

รอเบอร์ด้วยคนครับ เดี๋ยวจะโทรไปถามมั้ง
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:44:00 PM »
อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะครับ โดยส่วนตัวผมกับคุณแบงค์ไม่เคยมีไรกันนะครับ แต่ด้วยรูปแบบการทำงาน ณจุดนี้ และระบบการตัดสินใจของคุณแบงค์มันทำให้ผมแปลกใจครับว่าทำไม

เรื่องคุณสมบัติ ผมขอตอบตามข้างล่างนี้เลยนะครับ

1. ต้องมีคนศัทธราในตัวของประธาน
      - ลองดูซิครับ ว่าตอนนี้สถานการณ์คุณแบงค์เอาอยู่ไหมครับ?? จากคนที่ไม่สนใจตอบ อ่านอย่างเดียว จนเค้าทนไม่ไหว ต้องเข้ามาตอบเพราะทนไม่ไหวเนี่ย...
2. รับฟังเหตุผล และฟังเสียงส่วนใหญ่จากสามาชิกทุกท่าน
      - ยกตัวอย่างเรื่องเปิด IP ละกันครับ เรื่องกฏ กติกา ต่างๆ
3. บริหารงานด้วยความโปร่งใส ซื่อสัตย์ สุจริต
      - ปีนี้ยังไม่รู้ เพราะยังไม่มีงานอะำไร แต่ปีที่แล้วคุณแบงค์ ไม่โปร่งใสจริงๆ เรื่องไม่เปิดบัญชีธนาคาร อันนี้ต้องยอมรับนะครับ ปีนี้เปิดหรือยัง ผมไม่ทราบได้
4. ไม่ใช้อำนาจ เผด็จการ
      - กฏต่างๆ ที่คุณแต่งตั้งขึ้นมา และสามารถเปลี่ยนแปลงตามใจได้ ผมถามว่ามันเป็นกฏส่วนรวมเหรอครับ ใครเห็นดีเห็นชอบด้วยกับกฏต่างๆ ที่คุณตั้งมาด้วย หรือไม่ อย่างไรครับ และการลบข้อความ ผมว่าก็แรงแล้ว นี่ถึงขนาดต้องแบนกันเลยเหรอครับ ไม่เผด็จการ แล้วคืออะไรครับ
5. ทีมงาน Support (ที่รู้เรื่อง)
      - ทีมงานในการให้ความช่วยเหลือ ของคุณคือ MOD_SSS และ ประชากร BOXER ซึ่งทั้ง 2 คนนี้เป็นท่านใด ทำไมไม่ชี้แจง ให้สมาชิกทราบครับ เข้ามาตอบ อะไรให้เกิดเรื่องขึ้นมาขนาดนี้ได้ครับ สักแต่จะทำตามกฏ เหรอไงครับ ที่นี่เราอยู่กันแบบครอบครัว ไม่ใช่เหรอครับ
6. วุฒิภาวะ
      - อันนี้ผมไม่ขอตอบนะครับ ลองย้อนๆ กลับไปดูกระทู้ที่มีปัญหาตลอดที่ผ่านมาละกันนะครับ มันพอจะตอบอะไรได้บ้างครับ

*ส่วนประธานที่มาจากการเลือกตั้ง อันนี้ผมบอกจริงๆ นะครับ ว่า... ผมเอง ผมเห็นพฤติกรรมที่ผมรับไม่ได้อย่างนึงหน้างานจริงๆ มีการเกณต์คน เอาลูกค้า เอาเด็กใหม่ๆ มาช่วยโหวดเลือกคุณแบงค์ หลักฐานคนไม่มี แต่ผมจำแม่นมากครับ เพราะได้ยินมากับหูตัวเองครับ ปี53 ..."เลือกแบงค์ๆๆๆ" ปี54 "เด็กมันโดนรังแก" แบบนี้เหรอครับ คือการเลือกตั้งที่โปร่งใส แล้วอีกย่างวันเลือกตั้ง ควรเป็นวันที่ทุกคนสะดวกที่สุด นั่นคือวันอาทิตย์ครับ แต่นี่กลับจัดวันเสาร์ แล้วทุกปีกก็วันอาทิตย์นิครับ

ยังไงก็บอกไว้นะครับ เพราะดูเหมือนคุณแบงค์ไม่รู้อะไรเลย

ผมอ่านดูแล้วก็ตรงทุกประเด็นนะ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:44:51 PM »
ถามให้แล้วครับ โปรแกรมเมอร์ไม่สะดวกให้เบอร์ติดต่อ เพราะทำงานและนอนไม่เป็นเวลาครับ

เค้าไม่ให้เบอร์
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:45:14 PM »

นั้นถามเร็วตอบเร็ว ตอนนี้โปรแกรมเมอร์คงยังไม่หลับมั้งครับ เพราะแบงค์โทรไปถามยังรับสายเลย   น่าจะว่างนะ

• *
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:49:35 PM »
เริ่มเย็นแล้ว จะเลิกงาน ซึ่งจริงๆแล้วไม่ได้ทำเลย บ่ายนี้นั่งอ่าน นั่งอัพ

ขอจิบเบียร์ซักกึ่มนึง

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:49:51 PM »
เอ้อ... เมื่อยนิ้วมั้ยครับท่านประธาน ?

นี่ถ้านัดคุยไปเมื่อเที่ยงนี่ปิดประชุมไปตั้งแต่สี่โมงได้แล้วนะเนี่ย ???

แต่ตอนนี้ผมยังไม่เห็นคำตอบอะไรเป็นตัวเป็นตนเลยครับ  :bbbear_37: ผองเพื่อนรอฟังอยู่นะคร้าบบบ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:50:51 PM »
เค้าไม่ให้เบอร์

ไม่สะดวกให้เบอร์กับตู๋น่ะครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:52:15 PM »
ตู๋ก็ให้เบอร์เค้าไปซิครับ  :bbbear_43:

• *
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:53:20 PM »
ตู๋ก็ให้เบอร์เค้าไปซิครับ  :bbbear_43:

เอาเบอร์เชียร์เบียร์คนนั้นมาก่อนได้มั้ย พี่นพ555  แก้เครียด :bbbear_40: :bbbear_26:

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:54:30 PM »
อ่านแล้วเหนื่อยแทนทุกคนจริงๆๆ ตั้งแต่อ่านมา ยังหาสาระอะไรจากคำตอบท่านประธานไม่ได้เท่าไหร่เล้ย ด้วยความเคารพครับ :bbbear_29:

• *
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:54:53 PM »

เอาเบอร์เชียร์เบียร์คนนั้นมาก่อนได้มั้ย พี่นพ555  แก้เครียด :bbbear_40: :bbbear_26:

เฮ้ยยๆๆๆๆ  ดู้ๆๆๆๆ อย่างเพิ่งออกเรื่อง  เดี๋ยวเสียประเด็น 

ไว้จบปัญหาแล้ว มาถามกันต่อ และผมขอด้วยนะ 55555