Article > Article

ทำแมวผอมเป็นแมวอ้วนที่อู่ไหนกันบ้างครับ

(1/3) > >>

lodney:
เพื่อนๆ ทำแมวผอมเป็นแมวอ้วนกันที่อู่ไหนบ้างครับ(งานเนียนๆ)  และอยากทราบราคาเรื่องงานสีในการแปลงนะครับ รบกวนหน่อย

SOM:
ลองติดต่อ ซูบารุกรุงเทพ ที่เดียวจบเลยครับ :bbbear_34:

ppppure:

--- อ้างจาก: SOM ที่ กุมภาพันธ์ 28, 2012, 07:28:42 PM ---ลองติดต่อ ซูบารุกรุงเทพ ที่เดียวจบเลยครับ :bbbear_34:

--- End quote ---
ผมกำลังทำอยู่กับซูบารุกรุงเทพครับ ใกล้จะเสร็จแล้วครับ ที่นี่โอเคเลยนะครับ

ohm144:

--- อ้างจาก: ppppure ที่ มีนาคม 01, 2012, 07:48:43 AM ---ผมกำลังทำอยู่กับซูบารุกรุงเทพครับ ใกล้จะเสร็จแล้วครับ ที่นี่โอเคเลยนะครับ

--- End quote ---

ต้องมีงบเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมพร้อม  :bbbear_29:

pedkasem:
อันนี้หมายถึงเฉพาะงานตัวถังช่ายป่าวครับ

ถ้าทำจากตัวถังแท้ ต้องเอาของแท้มาเชื่อมติด เลาะตะเข็บ บังโคลนกับเสาหลังคาหลังครับ แล้วก็เปลี่ยนประตูคู่หลังครับ คร่าวๆ ประมาณ 3แสนบาทครับ (ถามเมื่อ 1 ปีมาแล้ว)

ถ้าทำงานเสริมโป่งตัวถังเฉพาะล้อหลัง (แบบเดียวกับพวกรถแนวVIP) งบประมาณ แสนกว่าๆ ครับ แล้วแต่หาของได้ถูกแค่ไหน ถ้าหาถูกได้ก็ไม่เกินแสนห้า  งานแบบนี้ทำที่อู่ Yatt ครับ

ราคาทั้งสองแบบนี้รวมค่าของ + ทำสีทั้งคัน + ค่าแรง แต่ไม่รวมฝากระโปรงหน้า กระจังหน้า ไฟหน้า ครับ

(อะไหล่เฉพาะกันชนหน้า โป่งแท้คู่หน้า  สเกริต์ข้าง กันชนหลัง แล้วก็งานโป่งหลังหรือทำแท้ก็ค่าประตูคู่หลังกับเสาหลังคาหลัง)

งานออกมาแบบหลังได้ประมาณ 90-95% ของแบบแรกครับ แบบแรกเส้นจะคมและเนี้ยบกว่านิดหน่อยแต่ไม่มาก ดูผิวเผินดูไม่ออกครับ มิติอะไรใกล้เคียงกันหมด

แบบแรกมีข้อเสียคือต้องเลาะตะเข็บบังโคลน,ฝาประตูหลัง ซึ่งถ้าขายเต้นท์เขาจะคิดว่ารถเราชนท้ายหนักมา (เขาไม่เข้าใจ) แต่แบบหลังตะเข็บจะเดิมๆ หมดครับ

แบบหลังประหยัดกว่าครับ แต่ความละเอียดของงานสู้อู่ซูบารุกรุงเทพไม่ได้ (แต่ก็คอยไปดูแลให้เขาเก็บงานให้ก็คงไม่มีปัญหาอะไร)

แบบหลังทำประมาณไม่เกินสองเดือนครับ แบบแรกไม่ทราบ

แต่ทั้งสองแบบถ้าใช้ช่วงล่างเดิม ต้องเสริมอแดปเตอร์ครับ ถ้าล้อเดิมก็หน้า 1.0 นิ้ว หลัง 1.5 นิ้วครับ

:bbbear_36:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version