ผู้เขียน หัวข้อ: รถชนครับพี่ๆช่วยแนะแนวทีครับบเครียดดท  (อ่าน 15095 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
Re: รถชนครับพี่ๆช่วยแนะแนวทีครับบเครียดดท
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:02:38 AM »
ไม่มีคนเจ็บก็okแล้วครับขับรถระวังหน่อยรถพึ่งได้มาอาจไม่คุน.....ดูจากรูปเห็นมี350zอาจยังไม่คุนครับขับ2กับ4มันคนและแบบ.....ตอนแรกผมนึกว่าขับ4ขับๆอย่างไงก็เกาะแต่ไม่ได้เป็นอย่างที่คิดเลยพอไปเรียนกับพี่ในคลับถึงบางอ้อ.....เรียนรู้วิธีขับแบบไหนถึงเกาะบางครั้งเอารถเข้าอู้สัก2เดือนขับไม่เป็นเหมือนกัน.......หายไว้ๆครับ :bbbear_16: :bbbear_16:

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
Re: รถชนครับพี่ๆช่วยแนะแนวทีครับบเครียดดท
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:16:06 AM »
เอาใจช่วยครับผม ขอให้กลับมาหล่อไว้ๆน่ะครับ  :bbbear_34: :bbbear_34:
ไม่แ่น่ใจใช่น้องที่มาทักผมที่หอหน้ามหาลัยมหิดลป่าวน่ะครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยคร๊าบบบ :bbbear_48:
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:38:16 AM »
ได้ Su มาใหม่แนะนำให้ลองขับปกติ จับอาการของรถให้คุ้นเคยก่อนครับ
แล้วค่อยไป Trackday ไม่งั้นอาจจะเสียหายกว่านี้ครับ
เพราะใน track ใช้รถได้เต็มที่กว่าบนถนนอยู่แล้น
Subaru สุดยอดรถ แต่ก็แอบพยศนะครับ ผมชอบคำพูดพี่อัศอยู่ประโยคนึง
" คุณต้อง up skill การขับรถของคุณให้มากขึ้น แล้วคุณจะสนุกกับ Subaru เหมือนได้มี SEX สุดมันส์กับสาว FHM "
แต่บนถนน ยังไงก็อันตรายครับ  :bbbear_29:
- กันชนหน้าผมไม่แน่ใจว่าซ่อมได้มั้ย คงต้องหาอู่เก่งๆหน่อยคับ ผมแนะนำได้แค่อู่สีวลี 02-749-8873 (เฮียหวัด)
งานดีคับ แต่อาจจะไกลคุณแต่ลองดูคับเผื่อไว้
- ส่วนไฟหน้าของหมูนี่ ราคาชวนหน้ามืดนะครับได้ข่าว :bbbear_27:

ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ ....โชคดีคับ

....ดินดาน  :bbbear_32:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:48:01 AM »
ได้ Su มาใหม่แนะนำให้ลองขับปกติ จับอาการของรถให้คุ้นเคยก่อนครับ
แล้วค่อยไป Trackday ไม่งั้นอาจจะเสียหายกว่านี้ครับ
เพราะใน track ใช้รถได้เต็มที่กว่าบนถนนอยู่แล้น
Subaru สุดยอดรถ แต่ก็แอบพยศนะครับ ผมชอบคำพูดพี่อัศอยู่ประโยคนึง
" คุณต้อง up skill การขับรถของคุณให้มากขึ้น แล้วคุณจะสนุกกับ Subaru เหมือนได้มี SEX สุดมันส์กับสาว FHM "
แต่บนถนน ยังไงก็อันตรายครับ  :bbbear_29:
- กันชนหน้าผมไม่แน่ใจว่าซ่อมได้มั้ย คงต้องหาอู่เก่งๆหน่อยคับ ผมแนะนำได้แค่อู่สีวลี 02-749-8873 (เฮียหวัด)
งานดีคับ แต่อาจจะไกลคุณแต่ลองดูคับเผื่อไว้
- ส่วนไฟหน้าของหมูนี่ ราคาชวนหน้ามืดนะครับได้ข่าว :bbbear_27:

ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ ....โชคดีคับ

....ดินดาน  :bbbear_32:
:bbbear_34: :bbbear_34:

85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:48:57 AM »
ไม่มีใครเป็นไรถือว่าดีที่สุดแล้ว นี่ดูจากรอยชนก็ไม่เยอะเท่าไหร่ ถือว่าโชคดีมากๆ นะ ยังไงก็จำไว้เป็นบทเรียนเนอะ
ไว้รถเสร็จลองหาโอกาศไปงาน Track Day ดูนะครับ จะได้ขับขี่ได้อย่างปลอดภัยมากยิ่งขึ้น รู้รถ รู้ตัวเองมากขึ้น
งานนี้ถือว่าฟาดเคราะห์ไปละกัน
ว่างๆ หาเวลาไปทำบุญบ้าง ปีชง หรือสี ทะเบียน ถูก โฉลก กับเราหรือเปล่า ลองเช็คทางนี้ด้วยนะครับ

ด้วยความหวังดี

ออฟไลน์ sandzaza

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:49:59 AM »
ขอบคุนสำหรับทุกคำตอบคราบบบบบ

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 11:07:12 AM »
ไม่มีใครเป็นไรถือว่าดีที่สุดแล้ว นี่ดูจากรอยชนก็ไม่เยอะเท่าไหร่ ถือว่าโชคดีมากๆ นะ ยังไงก็จำไว้เป็นบทเรียนเนอะ
ไว้รถเสร็จลองหาโอกาศไปงาน Track Day ดูนะครับ จะได้ขับขี่ได้อย่างปลอดภัยมากยิ่งขึ้น รู้รถ รู้ตัวเองมากขึ้น
งานนี้ถือว่าฟาดเคราะห์ไปละกัน
ว่างๆ หาเวลาไปทำบุญบ้าง ปีชง หรือสี ทะเบียน ถูก โฉลก กับเราหรือเปล่า ลองเช็คทางนี้ด้วยนะครับ

ด้วยความหวังดี

นพมาแนวธรรมมะเลยนิ.....ทำบุญเด็ก...ปีชงเหล้า....ขาวหรือเข้ม....up18....สวยไม่สวย.....สรุปลองเช็ค.....รอเล่นนะน้อง :bbbear_23: :bbbear_23:

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 11:31:34 AM »
ขอให้หายใวๆ กันชนfiber น่าจะซ่อมได้นะครับ

ถ้าเป็น ZeroSport แท้ ซ่อมได้ครับ ตัวนี้คงใช้ Fiber แบบ FRP เหมือนกัน ถ้ามันไม่เสียหายจนผิดรูป ก็ซ่อมได้แน่นอนครับ
อู่สีทั่วไปนั่นแหละ ผมได้ยินมาว่า ZeroSport มันปิดไปแล้วนะ ตอนนี้กลายเป็นของ Rare แต่ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะรู้แต่
บริษัทโดนฟ้องล้มละลาย แต่ผมยังเข้าเวบเค้าได้อยู่เลย

ตอนนี้ zerosport กลับมาเปิดใหม่แล้วครับ ARC ด้วย เปลี่ยนชื่อเป็น ARC brazing   :bbbear_17:

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 11:40:45 AM »
ถือว่าฟาดเคราะห์ ไปครับ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว

กันชน ซ่อมได้ แต่ต้องหาร้านเก่งๆหน่อย ถ้าเหลี่ยมมันแตกไปหมด ถ้ายังอยู่ก็ง่ายหน่อย

ไฟหน้า หายาก แถมแพงด้วย

ข้างนึงน่าจะประมาณ 15000

ถ้าร้าวเฉยๆ ทนใช้ไปก่อนก็ได้ครับ

ผมว่ามาเร็วแถมถนน ลื่นทำให้หลุด

ขับ 4 เกาะมาก แต่ถ้าหลุด นี้หลุดเลย เอาไม่อยู่

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 11:46:26 AM »
นพมาแนวธรรมมะเลยนิ.....ทำบุญเด็ก...ปีชงเหล้า....ขาวหรือเข้ม....up18....สวยไม่สวย.....สรุปลองเช็ค.....รอเล่นนะน้อง :bbbear_23: :bbbear_23:

เอ่อพี่โกร๋นพูดไรผมไม่เข้าใจอ่ะพี่  :bbbear_24:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 11:47:26 AM »
ผมว่าสาเหตุหลักๆ เนื่องจากเพิ่งได้รถมาอ่ะครับ ยังไม่ชินมือด้วยแล้วก็ไม่รู้ลิมิตรถ

ลองลงพวก training การขับรถก่อนก็ดีครับ ที่ถูกๆก็มี Bridestone Potenza Driving Lesson เอารถไรไปเรียนก็ได้ครับ แต่ยางต้องใช้ยี่ห้อเค้ารุ่นไหนก็ได้

ถ้าจำไม่ผิดจะแค่ 1,500.- เรียนวันเดียว พร้อมอาหารเที่ยงอย่างดี เทรนตัวต่อตัว คันต่อคัน และจะทำให้เรารู้ลิมิตรถครับ การแก้ปัญหาและควบคุมรถในสถานะการคับขัน

และก็ระยะเบรคของรถเราทำให้ผมเลิกขับรถจี้ท้ายไปเลย   :bbbear_20:  (รถทุกคันกินกรวยกันเกือบทุกคันครับ นั่นหมายถึงในถนนคืออุบัติเหตุ) แต่ผมไม่กิน  :bbbear_44:

พวกเรคซิ่งสคูลจะออกแนวลงสนามเลยครับค่าใช้จ่ายแพงกว่า แต่ไม่ทราบว่ามีสถานการณ์ฉุกเฉินให้ลองหรือเปล่า ไม่เคยไปเรียน แพงอ่าครับ   :bbbear_11:

จะดีกว่าไปลงแทรคเดย์เลย เพราะจะไม่มีสถานีให้ลองขับที่ละเหตุการณ์ แทรคเดย์จะมีเทรนอย่างมากก็นิดๆ แต่ก็ลงสนามเลย ซึ่งส่วนใหญ่ก็จะพยายามขับตามๆกัน

ทำให้คนที่ไม่มีประสบการณ์ประสบอุบัติเหตุในสนามเสียทรัพย์สินเสียอารมณ์

ราคากันชนหน้าแท้ Zero ก็คงไม่เบา แต่เห็นมีของก้อปขายในเวปเรานะครับ ซ่อมมาแท้ก็คงไม่เหมือนเดิมแล้วเพราะฉีกเสียหายหนักพอควร คงพอกสีโป๊กันเป็นโอ่งราชบุรี  :bbbear_1:

ส่วนราคาโคมเนี่ยเตรียมขนลุกไว้ได้เลยครับ ทำประกันไว้เถอะครับ โคมหน้าแมว WRX สี่หมื่นกว่าต่อข้าง

โคมหน้าหมูจะจุกจิกนิดนึง มองเผินๆ จะเหมือนกันหมด แต่จริงๆ มีหลายรหัสครับ ของผมเคยขับ S204  โคมไฟหน้าข้างละ 67,000.- ครับ  :bbbear_10:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2012, 11:54:24 AM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:07:29 PM »
ไม่เป็นอะไรเยอะก็ดีแล้วครับถือว่าฟาดเคราะห์ไปเหมือนรุ่นน้องผมเลยซื้อ200ใหม่ๆมาน้องเขาไม่เคยขับรถขับหลังและเทอโบ ไม่ถึงอาทิตย์

รถชนเข้ากำแพงทางด่วนเพราะออกตัวแล้วรถแถหัวรถเลยปักเข้ากำแพงทางด่วน ได้รถมาใหม่ๆขับให้ชินก่อนดีกว่าครับรถแต่ละรุ่นฟิวริ่งการขับ

ไม่เหมือนกันขับนะทุกคนขับได้หมดแต่ต้องให้ชินรถก่อนดีที่สุด สู้ๆอย่าพึ่งท้อ :bbbear_35: เพื่อรถในฝันที่เรารัก :bbbear_34:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:09:44 PM »
กรรรรเวรเลยครับ ข้างละ 6หมื่นกว่าา -_-" ผมยอมเอาไปซ่อมดีกว่า ส่วนเรื่องกันชนหน้าผมว่าจะสั่งพวกกันชนหมูมือสองมาใส่แทนอะครับ เค้าขายไม่แพงเท่าไหร่ด้วย

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:36:06 PM »
บอกได้คำเดียวงานนี้เลิกซ่าเลยครับบบบ ประกันยังไม่ได้ทำอีก เวนกำเลย

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:36:38 PM »
มันจะมีหน้าศอกตัดไหมละลองถามๆๆดูซิ ถ้ามีมันจะได้กันชนไฟหน้าหม้อน้ำรังผึ้งแอร์พัดลม หน้าทั้งหมดอะ ไม่รู้มีอะเปล่าลองถามดูหลายๆที่

ไปเดิยเชียงกงดูเลยร้านขาย suมีไม่กี่ร้านหรอกถามเขาเลยรับสั่งไหมพี่
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า