ผู้เขียน หัวข้อ: จัดแข่ง "F1"ถนนรอบเกาะรัตนโกสินทร์  (อ่าน 3793 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
จัดแข่ง "F1"ถนนรอบเกาะรัตนโกสินทร์
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:01:42 PM »
ตามลิงค์นี้เลย จะมีได้จริงหรือไม่

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1332085645&grpid=09&catid=&subcatid=

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: จัดแข่ง "F1"ถนนรอบเกาะรัตนโกสินทร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 06:58:31 AM »
ถนนเมืองไทย!!! ทั้งหลุมทั้งฝุ่น บางกอก-ดักการ์ดีฝ่ามั้ง555 :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Yosuke

• *
  • Popular Vote : 2
Re: จัดแข่ง "F1"ถนนรอบเกาะรัตนโกสินทร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 08:31:13 AM »
ถ้ามีก็ดีคงน่าสนุก แต่ดูแล้วคงยากอะ  :bbbear_13: :bbbear_13:

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:03:42 AM »
ดูเส้นทางแล้วไม่ค่อยเห็นด้วยนะครับ เนื่องจากเป็นเขตเมืองเก่า สถานที่สำคัญ ศักดิ์สิทธิ์ และสถานที่ราชการมากมาย โดยเฉพาะพระบรมมหาราชวัง และศาลหลักเมือง ถนนแถวท่าช้่างก็แคบมากๆ มันไม่ได้มีแค่แทรคไง มันจะต้องสร้างอะไรๆรอบๆแทรคไว้อีก น่าจะมีผลกระทบพอสมควรนะครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:45:03 AM »
ชอบมากเมืองไทยจะกระหื่น :bbbear_34:
แต่ดูแนวเส้นทางแล้ว. เกรงว่าจะไม่เหมาะ :bbbear_40:

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 10:31:02 AM »
ผมว่าประเทศเรายังไม่พร้อมหรอกครับ โดยเฉพาะที่บอกในข่าวค่าตั๋ว 15000 บาท/วัน หวังยอดคนเข้าชมเป็นแสนคน จะมีคนไทยได้ดูที่สนามสักเท่าไหร่ คนไทยรวยๆ ที่ชอบดู F1 มีกี่คน ประเทศเราคนรวยๆ ส่วนมากก็มาด้วยบัตรเชิญ บัตรฟรีใช่ไหม ไม่ใช่งานการกุศลนะครับที่จะให้เขาเหมาซื้อบัตรได้ง่ายๆ จะมีชนชั้นกลางยอมจ่ายค่าตั๋วสักเท่าไหร่กัน หวังให้คนต่างชาติเข้ามาดูเป็นหลักเหรอ ได้หน้าแล้วยังไง ใช้งบมหาศาลขนาดนี้เอาเงินไปพัฒนาประเทศเรื่องอื่นก่อนดีกว่าไหม ปฏิเสธไม่ได้หรอกว่า motorsport  เป็นกีฬาของคนรวย มีแต่ประเทศที่มีอันจะกินทั้งนั้นที่เป็นผู้จัด ถ้าจัดแล้วขาดทุนใครจะรับผิดชอบ ประเทศเรายังต้องกู้เงินมาแจกชาวบ้านอยู่เลยยังมีงบไปผลาญแบบนี้ได้อีกหรือ เอกชนที่มีศักยภาพถ้าจะจัดเองทั้งหมดคงไม่มีใครว่า แต่ถ้าใช้เงินหลวงด้วยคิดใหม่เถอะครับ เอาเงินไปพัฒนาการศึกษาให้คนในชาติฉลาดขึ้นก่อนดีกว่าจะได้ไม่ถูกพวกนักกินเมืองหลอกขายฝันให้อีก  :bbbear_3:

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 11:17:51 AM »
ผมว่าประเทศเรายังไม่พร้อมหรอกครับ โดยเฉพาะที่บอกในข่าวค่าตั๋ว 15000 บาท/วัน หวังยอดคนเข้าชมเป็นแสนคน จะมีคนไทยได้ดูที่สนามสักเท่าไหร่ คนไทยรวยๆ ที่ชอบดู F1 มีกี่คน ประเทศเราคนรวยๆ ส่วนมากก็มาด้วยบัตรเชิญ บัตรฟรีใช่ไหม ไม่ใช่งานการกุศลนะครับที่จะให้เขาเหมาซื้อบัตรได้ง่ายๆ จะมีชนชั้นกลางยอมจ่ายค่าตั๋วสักเท่าไหร่กัน หวังให้คนต่างชาติเข้ามาดูเป็นหลักเหรอ ได้หน้าแล้วยังไง ใช้งบมหาศาลขนาดนี้เอาเงินไปพัฒนาประเทศเรื่องอื่นก่อนดีกว่าไหม ปฏิเสธไม่ได้หรอกว่า motorsport  เป็นกีฬาของคนรวย มีแต่ประเทศที่มีอันจะกินทั้งนั้นที่เป็นผู้จัด ถ้าจัดแล้วขาดทุนใครจะรับผิดชอบ ประเทศเรายังต้องกู้เงินมาแจกชาวบ้านอยู่เลยยังมีงบไปผลาญแบบนี้ได้อีกหรือ เอกชนที่มีศักยภาพถ้าจะจัดเองทั้งหมดคงไม่มีใครว่า แต่ถ้าใช้เงินหลวงด้วยคิดใหม่เถอะครับ เอาเงินไปพัฒนาการศึกษาให้คนในชาติฉลาดขึ้นก่อนดีกว่าจะได้ไม่ถูกพวกนักกินเมืองหลอกขายฝันให้อีก  :bbbear_3:

ถ้าจำไม่ผิด ค่าตั๋วที่เซปังนี่แค่หลักพันนะครับ

เห็นด้วยกับพี่โจ้ครับว่า มันไม่ได้ช่วยชาติเท่าไหร่ ยิ่งเอางบมาทำแล้วมันไม่ได้อะไรขึ้นมา ไม่เหมือนการท่องเที่ยวที่ลงงบไปแล้วมาได้ตลอด อย่าง F1 นี่อย่างเก่งก็กระตุ้นการท่องเที่ยวแค่บวกลบ 1 เดือนจากอาทิตย์ที่แข่งเท่านั้นเอง

ไม่รู้ว่าประเทศอื่นที่เค้าจัดนี่งบเอกชนหรือว่ารัฐบาลครับ

ออฟไลน์ Bee Cusco

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 11:40:21 AM »
รัฐบาลช่วย อย่างมาเลย์ เขาจัดแล้วเขาว่าดีกว่าจัดโอลิมปิคอีกนะ
แต่ตั๋วแพงจิงๆ ใครดูก็ดูเถอะ นอนดูที่บ้านเหมือนเดิมดีกว่า มาเลย์ สิงคโปร ถูกกว่าเยอะ

ออฟไลน์ kittio

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 01:13:21 PM »
สิ่งที่ยากที่สุด อาจจะไม่ใช่ F1 จะอนุมัติหรือไม่ แต่จะกลายเป็นหากอนุมัติ แล้วไม่มีงบประมาณทำ จะจัดหาเงินอย่างไร เพราะงบประมาณการจัดการแข่งขัน ที่ระบุว่าใช้งบประมาณแผ่นดิน 70% แต่ยังไม่ได้ขอแนวทางการดำเนินการจากคณะรัฐมนตรีก่อนนำเสนอ  อาจจะจะกลายเป็นเรื่องยากได้

ออฟไลน์ PunTam

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 09:05:52 PM »
บัตรใบละ 15,000บาท ผมว่าไม่มีคนไปดูหรอก หรือถ้าดูก็ส่วนน้อยมากๆครับ
 :bbbear_40: :bbbear_40: :bbbear_40:

ออฟไลน์ LowLe

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 10:10:00 PM »
นักกวนเมืองประเทศนี้ ไม่เคยคิดจะทำให้ประชาชนฉลาดหรอกครับ ยิ่งโง่ยิ่งชอบ  และงบประมาณก็มีไว้จัดสรรให้ตัวเองและพวกพ้อง ที่เหลือไว้ทำโครงการแจกหัวคะแนน อีกทั้งหน้าด้านหน้าทนเป็นที่หนึ่ง

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 08:47:40 AM »
ผมว่าประเทศเรายังไม่พร้อมหรอกครับ โดยเฉพาะที่บอกในข่าวค่าตั๋ว 15000 บาท/วัน หวังยอดคนเข้าชมเป็นแสนคน จะมีคนไทยได้ดูที่สนามสักเท่าไหร่ คนไทยรวยๆ ที่ชอบดู F1 มีกี่คน ประเทศเราคนรวยๆ ส่วนมาjกก็มาด้วยบัตรเชิญ บัตรฟรีใช่ไหม ไม่ใช่งานการกุศลนะครับที่จะให้เขาเหมาซื้อบัตรได้ง่ายๆ จะมีชนชั้นกลางยอมจ่ายค่าตั๋วสักเท่าไหร่กัน หวังให้คนต่างชาติเข้ามาดูเป็นหลักเหรอ ได้หน้าแล้วยังไง ใช้งบมหาศาลขนาดนี้เอาเงินไปพัฒนาประเทศเรื่องอื่นก่อนดีกว่าไหม ปฏิเสธไม่ได้หรอกว่า motorsport  เป็นกีฬาของคนรวย มีแต่ประเทศที่มีอันจะกินทั้งนั้นที่เป็นผู้จัด ถ้าจัดแล้วขาดทุนใครจะรับผิดชอบ ประเทศเรายังต้องกู้เงินมาแจกชาวบ้านอยู่เลยยังมีงบไปผลาญแบบนี้ได้อีกหรือ เอกชนที่มีศักยภาพถ้าจะจัดเองทั้งหมดคงไม่มีใครว่า แต่ถ้าใช้เงินหลวงด้วยคิดใหม่เถอะครับ เอาเงินไปพัฒนาการศึกษาให้คนในชาติฉลาดขึ้นก่อนดีกว่าจะได้ไม่ถูกพวกนักกินเมืองหลอกขายฝันให้อีก  :bbbear_3:

โดนใจที่สุดในรอบปีครับ ไอ้พวกรัถบาลเชลียนาย
นนทบุรีน้ำท่วมเกือบหมดไ-้วิปริตยังบังคับขีึ้นค่าแรง วันละ 300

เอาสมองไหนมาคิดเพ้อเต้อถนนก้ห่วย.  :bbbear_39:
Deestone the heart of your control