ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับสิงห์กระบะควันดำทั้งหลายครับ  (อ่าน 19564 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
เรื่องเกิดวันนี้ ตอนผมกลับบ้านประมาณ3ทุ่มกว่าๆ ผมขับกลับบ้านใช้เส้นทางเพชรเกษม-หนองแขม ระหว่างทาง ผมก็ขับอยู่ดีๆ มีกระบะวีโก้1คันสีน้ำเงิน ยกสูง จำทะเบียนไม่ได้ ขับไม่เปิดไฟหน้า
มาจี้ตูดผม(จี้แบบกะว่าผมเบรคแล้วชนเลย)อยู่ดีๆพี่แกก็ต๊อบไฟใส่ อ้าว ผมก็งงสิครับ อยู่ดีๆมีไฟว๊าบจากด้านหลัง เราเองขับก็ไม่ได้ช้า
ตกใจมากๆ พี่แกก็วาดลวดลายต่อ ขับมาปาดหน้า พ่นควันดำ มีการเปิดกระจกมาด้วย ทำปากมุ๊บมิบ เวลานั้นผมงงมากๆ เพราะผมอยู่ของผมดีๆไม่ได้ขับช้า และไม่ได้ทำอะไรผิด
 แต่มาทำท่าทางแบบนี้ใส่ผม สุดท้ายผมนิ่งๆเฉยๆ ไม่สนใจ ไม่โต้ตอบ ขับรถกลับบ้านด้วยความปลอดภัย พ่อแม่รอเราอยู่บ้านน :bbbear_45:

จากเหตุการณ์นี้ ทำให้ผมคิดว่า ยังมีคนที่คิดว่าตัวเองเก่งหรือเป็นจ้าวแห่งท้องถนนอยู่เยอะ ส่วนตัวแล้วผมไม่ค่อยไปยุ่งกับใคร
แต่ทุกๆครั้งที่เจอ เกือบทุกๆคันก็จะเปนแบบนี้เสมอ ที่ยกตัวอย่างเคสนี้เพราะมันขัวเลวจริงๆ(จริงๆนะ)
ขอบคุณนะครับ ที่ฟังผมบ่นจนจบ แค่อยากบอกและเตือนพี่ๆเพื่อนๆชาวSSSขับรถด้วยความระมัดระวังนะครับ
กระบะพวกนี้ขับรถ ไม่กลัวตาย พวกเค้ายอมถวายชีวิตเลยครับ ผมหล้ะซูฮกจริงๆและที่สำคัญรถกระบะพวกนี้ บอกได้คำเดียวว่าแร๊งและควันดำมากกกกกกกกกกก :bbbear_27:
ผมคิดเสมอว่า ชนไปรถเราเปนล้าน รถพวกเค้าคันละ4แสน นึกถึงความคุ้มค่าก็ต่างกันล้วครับ
รถกระบะพวกนี้ ตัวการ สาเหตุใหญ่ของโลกร้อนครับ ทั้งควันดำ เสียงดัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 10:59:32 PM โดย kanzzaa »

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
Re: คิดยังไงกับสิงห์กระบะควันดำทั้งหลายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:46:52 PM »
ทำแบบนี้ถูกแล้วล่ะมึง ยังมีคนที่รักเรารออยู่ :bbbear_9:
เดี๋ยวอีกหน่อยพวกนี้ก้เยอะขึ้นเรื่อยๆเพราะกระบะรุ่นใหม่ออกมาบ้าพลังทั้งนั้น  :bbbear_38:

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
Re: คิดยังไงกับสิงห์กระบะควันดำทั้งหลายครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:52:29 PM »
อย่าไปแลกกับคนพวกนั้นเลยคับ ได้ไม่คุ้มเสีย เรายังมีครอบครัว :bbbear_35:น่ารักๆที่จะต้องกลับไปหาครับ

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:56:48 PM »
คือรถเราๆ มันล่อเป้าไงครับ . . . . .

ขนาด opel ผมยังโดนเลย

คิดอีกแง่. . . .

เค้าอิจฉาอยากมีแบบเรารึเปล่า า า า า  อาจจะเป็นแฟนๆ subaru ก็ได้ ผมยังอิจฉาเลย  5 5 5

ปากขมุบขมิบก็ "รถสวยจางง ง ง ง ง" ก็ได้นา
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:57:08 PM »
ทำแบบนี้ถูกแล้วล่ะมึง ยังมีคนที่รักเรารออยู่ :bbbear_9:
เดี๋ยวอีกหน่อยพวกนี้ก้เยอะขึ้นเรื่อยๆเพราะกระบะรุ่นใหม่ออกมาบ้าพลังทั้งนั้น  :bbbear_38:
แต่มันขับรถแว้นจิงๆ ผมนี่เชื่อเลย ตอนปาดหน้า เสียวกันชนมันโดนมาก เหล็กทั้งดุ้น

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:57:58 PM »
คือรถเราๆ มันล่อเป้าไงครับ . . . . .

ขนาด opel ผมยังโดนเลย

คิดอีกแง่. . . .

เค้าอิจฉาอยากมีแบบเรารึเปล่า า า า า  อาจจะเป็นแฟนๆ subaru ก็ได้ ผมยังอิจฉาเลย  5 5 5

ปากขมุบขมิบก็ "รถสวยจางง ง ง ง ง" ก็ได้นา
ถ้าเปนแบบนี้บอกกันดีๆก็ได้นี่นาาาา :bbbear_41: :bbbear_11:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:58:34 PM »
อย่าไปแลกกับคนพวกนั้นเลยคับ ได้ไม่คุ้มเสีย เรายังมีครอบครัว :bbbear_35:น่ารักๆที่จะต้องกลับไปหาครับ
ขอบคุณครับผมมม

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 11:52:55 PM »
เจอครับ เจอบ่อยด้วย เพราะแถวบ้านผมใกล้ มนตรีดีเซล แล้วแต่ละคันนี่พ่นควันกันออกมาแบบไม่ยั้งเลย  :bbbear_15: :bbbear_15: :bbbear_15: :bbbear_15:

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 11:56:59 PM »
มันพ่นควันเราต้องพ่นไฟ  :bbbear_10: ฮ่าๆ

แต่ทำแบบนั้นดีเเล้วครับ ถ้าขับในที่รถเยอะๆ ผมก้ทำแบบนี้ที่ที่ คุน kanzzaa ทำแหละครับ

แต่ถ้าโล่งนี่ต้องเอาซักหน่อยพอขำๆ  :bbbear_32:

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 12:20:50 AM »
มันพ่นควันเราต้องพ่นไฟ  :bbbear_10: ฮ่าๆ

แต่ทำแบบนั้นดีเเล้วครับ ถ้าขับในที่รถเยอะๆ ผมก้ทำแบบนี้ที่ที่ คุน kanzzaa ทำแหละครับ

แต่ถ้าโล่งนี่ต้องเอาซักหน่อยพอขำๆ  :bbbear_32:

RA-R อย่างของชัยก็น่าเล่นด้วยอยู่ถ้าถนนว่างนะ

แต่ถ้ารถคอแดงเดิมๆ อย่า่ไปสู้เลยครับ บอกตรงๆเลยว่าสู้ไม่ได้

พวกนี้เค้าบูสกันบ้าระห่ำ แถมไม่รู้ว่าคนขับดีเซลแต่ละคนมันไปหัดมุดมาจากไหน

ไม่ได้บอกว่ามันเก่งนะแต่มันน่ากลัวมากกว่ามันไม่คุมกันหรอก ที่เราจะไปยุ่งกับเค้า

เสียรถป่าวๆ มีแต่เสมอตัวกับขาดทุน ถ้าเราชนะ เค้าก็บอกว่าก็รถเมิงแรงมาจากโรงงานแล้วนี่หว่า

ถ้าเราแพ้ เค้าก็บอกว่า ว๊าย....แพ้ดีเซล....

แต่ถ้าผมเป็นคุณ kanzzaa โดนจี้ขนาดนั้น ยังไม่รู้เลยว่าผมจะทนได้ไหม....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2012, 12:22:23 AM โดย GEMINI_IMPREZA »

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 12:36:51 AM »
เมื่อวันอาทิตย์ขับจีซี กลับจากพีระ มันมาและจี้ใกล้มากมาย หลบซ้ายให้มัน มันก็ไม่แซง ผมติดรถช้าเลยเปิเไฟเลี้ยวเข้าขวา มันก็จี้อีก คราวนี้ปิดไฟด้วย
ผมก็เข้าซ้าย มันก็เข้าซ้ายตามมาอีก..... เฮ้อออออ เป็นเอี้ยไรวะ 555

ออฟไลน์ รถไอติม

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 12:39:28 AM »
แตะเบรคเบาๆบ่อยๆครับเอาแค่ให้ไฟเบรคติดพอ รับรองไม่กล้าจี้ต่อเลย(เพราะจูบก้นไปเรียบร้อยแล้ว) ขำๆนะ5555  :bbbear_36:

ออฟไลน์ LoukGolF

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 12:56:28 AM »
ส่วนตัวผมก็เจอบ่อยๆครับ พวกรถกะบะบ้าพลังจี้ตูด แล้ว สต๊อปไฟใส่เหมือนอยากแข่ง ผมก็ไม่ทำไรมากครับแค่แตะเบรคนิสหน่อย ไอ้กะบะเนี่ยเสียง เอี๊ยดดดดดดดมาก่อนเลยแล้วแถมสะบัดอีก จากนั้น เค้าก็คงเห็นว่าอันตราย เลยขับแบบเจียมตัวไปครับ
Enjoy With SUBARU Impreza.

ออฟไลน์ samaksaman

• *
  • Popular Vote : 7
  • Sucker Socc FS
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 01:20:40 AM »
เจอบ่อยเช่นกันครับ :bbbear_15: พวกนี้โรคจิตบางที่เราขับมาดีๆ เขาก้อขับของเขาอยู่ช้าๆชิดซ้าย
แต่เราผิดที่แซงหน้าเขาขึ้นมา คราวนี้แหละครับพี่น้องอาการกำเริบเลย :bbbear_39:
ไอ้เราก้อได้แต่ รายยย วววะ สาดดดด  :bbbear_27:

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 01:25:11 AM »

RA-R อย่างของชัยก็น่าเล่นด้วยอยู่ถ้าถนนว่างนะ

แต่ถ้ารถคอแดงเดิมๆ อย่า่ไปสู้เลยครับ บอกตรงๆเลยว่าสู้ไม่ได้

พวกนี้เค้าบูสกันบ้าระห่ำ แถมไม่รู้ว่าคนขับดีเซลแต่ละคนมันไปหัดมุดมาจากไหน

ไม่ได้บอกว่ามันเก่งนะแต่มันน่ากลัวมากกว่ามันไม่คุมกันหรอก ที่เราจะไปยุ่งกับเค้า

เสียรถป่าวๆ มีแต่เสมอตัวกับขาดทุน ถ้าเราชนะ เค้าก็บอกว่าก็รถเมิงแรงมาจากโรงงานแล้วนี่หว่า

ถ้าเราแพ้ เค้าก็บอกว่า ว๊าย....แพ้ดีเซล....

แต่ถ้าผมเป็นคุณ kanzzaa โดนจี้ขนาดนั้น ยังไม่รู้เลยว่าผมจะทนได้ไหม....

อยากบอกว่าที่ชลบุรีดึกๆ เยอะมว๊ากกกก เจ้ากะบะควันดำเนี่ย  :bbbear_32:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2012, 01:25:35 AM โดย Sinz »