ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ความเห็น และถามถึงตัวเลือกหน่อยครับ  (อ่าน 4210 ครั้ง)

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD
ตอนนี้ ค่านำ้มันแรงมากเดือนๆๆหนึ่งหลายอยู่ ขับสุขา3-สาทร ทุกวันเลยต้องการจะเอาค่านำ้มันไปเอารถทีมันประหยัดหน่อยครับ
- JAzz
- Swift

อันไหนดีครับบบบบบบ อยากได้ความเห็นของเพื่อนพ้องชาวซูคราบบบบ  :bbbear_46:
ขอบคุณล่วงหน้าคราบบบบบ

ออฟไลน์ laemunited

• *
  • Popular Vote : 22
  • LEGACY BH5/EVOLUTION IX
Re: อยากได้ความเห็น และถามถึงตัวเลือกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 12:27:37 PM »
 :bbbear_16: :bbbear_16:

JAZZ ครับ +1
Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
Re: อยากได้ความเห็น และถามถึงตัวเลือกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 12:31:00 PM »
เอา Swift ใหม่อย่างเดียวครับ เป็น Eco car ราคาถูก เครื่องไม่ใหญ่มาก ได้ข่าวว่าช่วงล่างดีมาก อัตตราเร่งรอบออกตัวค่อนข้างดี ภายในใหญ่ เพราะ จริงๆแล้วมันต้องชนตรงๆกะ Jazz หรือ yaris

แนะนำว่าให้รีบจองครับ ได้ข่าวว่า รายชื่อคนจองรถยาวเป็นหางว่าว แถมน่าจะติดอันดับ รถที่มียอด Back order มากที่สุดในประเทศไทย
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 01:02:04 PM »
แอบเล็งๆ สวิฟ 1200cc. เหมือนกันครับ  :bbbear_2:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 02:06:43 PM »
แอบเล็งๆ สวิฟ 1200cc. เหมือนกันครับ  :bbbear_2:

ป่ะครับคุณ KAMZ เราขับชูไปจองด้วยกัน

คุณAzzy จะทำชุดแต่งด้วยมั้ยครับ ขอจองชุดนึงน่ะครับบบบบบบบ คุณ Azzy ไปลองมายังครับก็ว่าจะไปจอง motorshow ครับบบบบ

คุณแหลม ทำไมเชียร์ jazzz ครับบบ ตอนนี้ IMP กินนำ้มันเหรอเกินนนนนนนนนนน ส่วน EVO จอดสนิทอยู่บ้านพี่ล่ะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนนนนนนนครับ

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 03:55:15 PM »
JAzz  +1 อะไหล่หาง่ายศุนย์ซ่อมเยอะ ของแต่งเยอะ 
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 04:45:35 PM »
ป่ะครับคุณ KAMZ เราขับชูไปจองด้วยกัน

คุณAzzy จะทำชุดแต่งด้วยมั้ยครับ ขอจองชุดนึงน่ะครับบบบบบบบ คุณ Azzy ไปลองมายังครับก็ว่าจะไปจอง motorshow ครับบบบบ

คุณแหลม ทำไมเชียร์ jazzz ครับบบ ตอนนี้ IMP กินนำ้มันเหรอเกินนนนนนนนนนน ส่วน EVO จอดสนิทอยู่บ้านพี่ล่ะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนนนนนนนครับ

ยังไม่มีโอกาสเลยครับ ได้ข่าวจากเพื่อนในสื่อต่างๆไปลองกัน แต่ละคนติดใจกันหมด แถมจัดอันดับ Eco Car ให้เสร็จสับว่า

1. Swift
2. Almera (ได้ข่าวว่า กำลังเครื่องกะน้ำหนักไปกันไม่รอด ขับขึ้นดอยไม่ได้)
3. March
4. Brio

ตอนนี้อยากลอง FT-86 มากกว่าครับ

ได้ยินข่าวจากเพื่อนใน Toyota ไปลอง Test กันมาหลายรอบ และได้ข่าวว่า เข็กกระจาย !!! ตอนนี้กำลังปรับ จูน ECU กันอยู่  ราคาขายตัวกลาง น่าจะอยู่ประมาณ 2.5 ล้าน เป็นเกียร์ Auto

โดยเพื่อนผมบอกว่า ที่นู้นขาย 2 ล้านเยน เมิงเปลี่ยน เยน เป็นบาทได้เลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ 

ซึ่ง..........เราๆท่านๆ คงไม่เล่น Toyota และ ก็คงไม่เล่นเกียร์ Auto อยู่แล้วเนอะ

ก็รอกันต่อไปครับ สำหรับ ท่านที่รอ Motorimage อยู่ ว่าราคาจะออกมาซักเท่าไหร

แต่ถ้า "เกียร์มัว" เนี่ย ได้ข่าวว่าเล่นกันหลายคน
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ sandzaza

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 08:01:17 PM »
+99 ให้ เกียร์มัวครับ 5555

ออฟไลน์ lucky_suby

• *
  • Popular Vote : 11
  • New Power - Legacy
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 08:35:05 PM »
เชียร์ swift ด้วยคนครับ ท่าทางงานประกอบจะดีทีเดียว และชอบช่วงล่างตัวเก่ามาก ตัวใหม่น่าจะทำได้ดีกว่านะ

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:15:46 PM »
นี่เป็นคำตอบของผมคับ ตอบโจทย์ทุกความต้องการ
กินน้ำมัน E20 หรือ  91โซฮอล์ ตกโลละ 2 บาทกว่าๆ

ที่จริงมีรูปอีกทั้งขนตู้เย็น 5-6 คิว, ต้นไม้, สมบัติลูกน้อย, รวมถึงฝากระโปงGC8 ก็เคยยัดมาแล้วคับผม :bbbear_30:
Adi Autolism.. 086-8060694

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:31:03 PM »
เออคือ เกียร์มัว เนี้ยเคารพเรียกว่าเคารพครับ 555 คุณ Azzy

ขออีกสักวันจะไปซื้อล่ะ 5555

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:34:50 PM »
ยังไม่มีโอกาสเลยครับ ได้ข่าวจากเพื่อนในสื่อต่างๆไปลองกัน แต่ละคนติดใจกันหมด แถมจัดอันดับ Eco Car ให้เสร็จสับว่า

1. Swift
2. Almera (ได้ข่าวว่า กำลังเครื่องกะน้ำหนักไปกันไม่รอด ขับขึ้นดอยไม่ได้)
3. March
4. Brio

ตอนนี้อยากลอง FT-86 มากกว่าครับ

ได้ยินข่าวจากเพื่อนใน Toyota ไปลอง Test กันมาหลายรอบ และได้ข่าวว่า เข็กกระจาย !!! ตอนนี้กำลังปรับ จูน ECU กันอยู่  ราคาขายตัวกลาง น่าจะอยู่ประมาณ 2.5 ล้าน เป็นเกียร์ Auto

โดยเพื่อนผมบอกว่า ที่นู้นขาย 2 ล้านเยน เมิงเปลี่ยน เยน เป็นบาทได้เลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ 

ซึ่ง..........เราๆท่านๆ คงไม่เล่น Toyota และ ก็คงไม่เล่นเกียร์ Auto อยู่แล้วเนอะ

ก็รอกันต่อไปครับ สำหรับ ท่านที่รอ Motorimage อยู่ ว่าราคาจะออกมาซักเท่าไหร

แต่ถ้า "เกียร์มัว" เนี่ย ได้ข่าวว่าเล่นกันหลายคน

:bbbear_43:

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:39:33 PM »
Swift ใหม่ คอนเฟิร์มตรับ อยากทราบเรื่องไรบ้างถามมาได้ครับ ผมเพิ่งกลับจากการเทสต์ New Eco Car Swift ใหม่ครับ เอาแบบปลุทุกรูปแบบก็ได้นะครับ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 10:39:43 PM »
Swift ใหม่ คอนเฟิร์มตรับ อยากทราบเรื่องไรบ้างถามมาได้ครับ ผมเพิ่งกลับจากการเทสต์ New Eco Car Swift ใหม่ครับ เอาแบบปลุทุกรูปแบบก็ได้นะครับ

ขอความเห็นแบบตรงๆเลยครับ รูปร่างหน้าตาดีอยู่แล้วชอบครับ

-ภายในเป็นยังไงบ้างครับ
-อัตราเร่งเป็นไงครับ
-การกินนำ้มัน
-ศูนย์บริการ
-ช่วงลางครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 12:34:55 AM »
ส่วนตัวชอบSWIFTครับ สวยดี ขับเดิมๆก็หล่อ แต่ก็แหล่มครับ ลองดูๆๆๆๆ