ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนถอนคันเร่งมีเสียงดังมากเหมือนอะไรจะหลุดคับ  (อ่าน 1473 ครั้ง)

ออฟไลน์ immywhite

• *
  • Popular Vote : 0
หลังจากยกคลัทช์แล้วเปลี่ยน flywheel exedy มาพอถอนคันเร่งตอนประมาณ 2-3พันรอบ มีเสียงแกรกๆเหมือนอะไรจะหลุดตรงใต้เกียร์คับ ดังมากไม่ทราบเป็นอะไรคับ พอเหยียบคลัทช์เสียงจะเงียบ มีใครเคยเปนบ้างคับ เครียด :bbbear_6:

ออฟไลน์ MoMoTaRoZ

• *
  • Popular Vote : 1
อาการเดียวกันเลยครับ เพิ่งเปลี่ยนคลัทช์มาถึงเป็น:bbbear_16: :bbbear_41:

ตอนนี้ได้แต่ทำหูทวนลมเอา :bbbear_13:

ออฟไลน์ immywhite

• *
  • Popular Vote : 0
เปลี่ยน flywheel ด้วยป่ะคับ

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
คลัทช์กี่แผ่นครับ ถ้าคลัทช์แผ่นเดียวปกติก็ไม่น่าจะมีเสียงอะไร แต่ถ้าเป็นคลัทช์หลายแผ่นก็อาจมีเสียงได้ครับ ถ้าไม่มั่นใจให้อู่ที่ยกคลัทช์ให้ตรวจสอบดูครับ

ขอให้โชคดี :bbbear_19: