ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนสอบถามหน่อยคับ  (อ่าน 1659 ครั้ง)

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
ขอรบกวนสอบถามหน่อยคับ
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:55:56 AM »
เปนสมาชิกมาสักพักแล้วคับ แต่ยังไม่ได้ใช้ซู เลยไม่ได้มาแนะนำตัวคับ ติดตามอยู่แต่ในเวป ผมชื่อบอยคับ มีเรื่องรบกวนจะสอบถามนิดหน่อยคับ
คือตอนนี้สนใจตัว impreza gc กับ legacy bd อยู่คับ แต่รอให้เคลียร์เจ้า 406 ไปก่อน ถึงจะเริ่มหารถในฝันมาครอบครองเสียที :bbbear_43:
คือสิ่งที่ผมอยากทราบมีประมาณนี้อะคับ
1. อะไหล่ภายนอกกับภายในเนี่ย เช่น จุดพาร์ท หรือ กันชน ทั้งสองตัวนี้หาง่ายหรือยากต่างกันยังไงคับ
2. พวกล้อแม๊กใช้ร่วมกันได้หรือไม่คับ พวก offset อะไรประมาณนี้
3. เครื่องคอขาวตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คับ พร้อมวาง
4. พวกอะไหล่เครื่องกับช่วงล่างใช้ร่วมกันได้หรือไม่
คือส่วนตัวแล้วชอบทั้งสองตัวคับแต่ชอบคนละแบบ impreza gc ก้อได้แนวซิ่งๆหน่อย แต่ legacy bd ก้อจะรูปทรงผู้ใหญ่หน่อย ภายในก้อกว้างกว่า
ส่วนตัวก้อใช้รถใหญ่มาตลอด กลัวถ้่าไปเล่นอิมแล้วจะอึดอัดน่ะคับ แต่ก้อกลัวว่าถ้าได้เจ้านิวเลเดิมๆมา แล้วจะแต่้งแบบตัว rs กลัวจะหาพวกชุดพาร์ท
กับพวกภายในต่างๆยากอะัคับ ก้อเลยขอรบกวนสอบถามหน่อยคับ จะได้เปนความรู้ในการตัดสินใจ รบกวนทีนะคับ :bbbear_48: ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: ขอรบกวนสอบถามหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:10:50 PM »
เคยใช้รถที่ไม่ใช่รถตลาดแบบเปอโยต์ เปลี่ยนมาใช้ซู ก็น่าจะรับมือเรื่องซ่อมบำรุงได้สบายๆครับ

- Body Parts ถ้าเป็น GC จะมีชุดแต่งให้เลือกเยอะกว่าครับ แต่ถ้าเอา standard ผมว่าหาง่ายพอกัน
- ล้อ PCD100 เท่ากันครับ Offset ไม่แน่ใจ ต้องฟังเสียงจากคนใช้ทั้งคู่ครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะลึกกว่า +45 ทั้งคู่
- คอขาว อินเตอร์เฉียง 2x,xxx

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 01:20:02 PM »
ขอบคุนที่เข้ามาตอบคับ ส่วนตัวแล้วถ้าเล่นอิมจิงๆ ก้อคงเป็นชุดแต่ง standard คับ ประมาณ ver.4 - 6 อะคับ แต่ถ้าเล่นนิวเลเนี่ย ก้ออยากแต่งเป็นตัว rs แหละคับ อย่างอื่นก้อคงไม่แต่งแหวกแนวอะไรเพิ่ม เพราะกลัวจะเสียลุคความเป็นซูไปอะคับ ก้อประมาณนี้ไม่รู้ว่าจะหายากหรือง่ายยังไง ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 02:27:12 PM »
คร้าบบบ ค่อยๆเก็บข้อมูลครับ

406 น่าจะตัวพอๆกันกับ ซีรี่ย์3 ปะครับ
ตอนผมเปลี่ยนจาก ซีรี่ย์3 มาเป็นอิม ก็ รู้สึกรถแคบลงแบบเห็นได้ชัด นั่งหน้าไม่อึดอัดนะครับ
แต่คนนั่งหลังมีบ่นเหมือนกัน ถ้าคนตัวโตๆนั่งหลังนี่ เข่าจะดันด้านหลังเบาะคนขับตลอดเลย

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 05:28:05 PM »
คับผม ผมก้อเสียวๆอยู่ว่าถ้าเล่นอิมคนนั่งหลังจะว่าไงบ้าง (เผื่อแม่หรือป้านั่งด้วยอะคับ) อาจจะมีเดินทางไกลบ้าง แต่ถ้านิวเลเนี่ย ผมไม่ค่อยห่วง
เพราะเคยลองนั่งหลังดูแล้ว อยากจะบอกว่า กว้างมากกกกก :bbbear_2: พอๆกับเจ้า 406 ผมเลยอะคับ เผลอๆกว้างกว่าด้วยซ้ำ เลยค่อนข้าง
จะชั่งใจอยู่ อิมก้อหาของแต่งง่าย ส่วนนิวเลอาจจะยากกว่าหน่อย แต่นั่งสบาย แค่คิดก้อปวดหัวคับ  :bbbear_43: ขอบคุนมากคับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:13:54 PM »
ไม่ต้องหวงคนอื่นมาก เราไม่ใช่คนขับรถนะจ๊ะ อะไหล่ใช้ตัวเดียวกันเกือบหมดเว้นบอดี้พาร์ท

นิ่มนุ่ม หนึบ เร่งติดตีน555 เลกาซี่

ขับมัน กระชากหลังติดเบาะ เบา เข้าโค้งดี เกาะถนนเยี่ยม อิมไปเลยหางสูงๆเปรี๊ยวๆอิอิ

โชคดีครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊