ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับปั๊มติ๊กกับช่วงล่างหน่อยครับ  (อ่าน 1599 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
เรื่องแรก
ตอนนี้รู้สึกว่า ปั๊มติ๊กน่าจะเริ่มกลับบ้านเก่าแล้ว ปกติเวลาบิดกุญแจ จะมีเสียงอื๊ดดแล้วก็ดับไปหลังจากสตาร์ท
แต่ตอนนี้เหมือนมันค้าง บิดกุญแจสตาร์ทแล้วก็ยังไม่ดับ บางทีขับๆอยู่ก็ดังขึ้นมาซ้ะงั้น
เลยอยากถามว่าอาการแบบนี้ คือปั๊มติ๊กเริ่มจะพังแล้วใช่ไหมครับ แล้วถ้าซื้อใหม่ใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ รถผมเหยี่ยวคอแดง เดิมๆครับ :bbbear_40:

เรื่องที่สอง
ตอนนี้ช่วงล่างมีเสียงดังกุ๊กๆกึ๊กๆ เวลาขึ้นเนินหรือทางลาดชัน ผมว่าน่าจะเปนที่โชคเพราะเปนโชคSTIเดิม
ถ้าจะเปลี่ยนรบกวนพี่ๆชี้เป้าให้หน่อยครับ ว่ายี่ห้อไหนดีครับ เอาแบบราคาไม่แรงมาก คุณภาพไม่แย่มากกก
ส่วนตัวผมเล็งCUSCOอยู่ ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า :bbbear_27:

รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
Re: สอบถามเกี่ยวกับปั๊มติ๊กกับช่วงล่างหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:38:27 PM »
ผมเล็ง kayaba sr speacial สีฟ้าอยู่ครับ น่าจะคล้ายๆ กระบอกแดง