ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแจ้งผลการประชุม ในวันที่ 25/3/2555 (เพิ่มเติม)  (อ่าน 10770 ครั้ง)

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
Re: ขอแจ้งผลการประชุม ในวันที่ 25/3/2555 (เพิ่มเติม)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:58:10 AM »
ส่วนเรื่องของการโหวตถ้าจำไม่ผิดโหวตกันแค่ 2 ข้อ และก็มีเรื่องอื่นๆ อีกนิดหน่อย คือ

1. สำหรับปี 2555 จะทำการจัดหาประธานคนใหม่ขึ้นมาแทนหรือไม่
-  ที่ประชุมเสียงข้างมากเห็นว่าควรจะให้มีการเว้นวรรคตำแหน่งประธานไปเป็นเบื้องต้นก่อนสำหรับปีนี้  แล้วค่อยมาโหวตหาประธานสำหรับปี 2556 กันอีกครั้งในภายหลัง

2. ควรเปลี่ยนผู้ดูแลเว็บไซต์หรือไม่
-  ที่ประชุมเสียงข้างมากเห็นว่าควรจะให้มีการเปลี่ยนแปลง  โดยให้คุณสมโภชพ้นจากตำแหน่งตรงนี้ไป
   ประธานในที่ประชุมยกหน้าที่ในการจัดหาผู้ดูแลเว็บไซต์คนใหม่ให้กับคุณเต้อ  โดยให้คุณเต้อพยายามหาดีลที่ดี  หรือเทียบเท่า  ดีลที่ทำกับคุณสมโภชได้จะเป็นการดีต่อชมรม

เรื่องอื่นๆ นั้นะมีข้อเสนอแนะในการดูแลเว็บบอร์ดในช่วงเปลี่ยนผ่านคือควรเปลี่ยนผู้ดูแลเว็บบอร์ด  และให้ผู้ดูแลเว็บบอร์ดใช้ล็อคอินส่วนตัวในการดูแลเว็บบอร์ดซัก 3 คน เบื้องต้นจะมีคุณแอมป์ทำหน้าที่เป็นผู้ดูแลเว็บบอร์ดเช่นเดิมหนึ่งคน  ส่วนอีกสองคนนั้นจะมาทำการหาอาสาสมัครในเว็บบอร์ดต่อไป

ส่วนเรื่องเงินของชมรมคุณแบงค์ และคุณยีนส์ จะทำการโอนเงินของชมรมที่เหลือทั้งสิ้น พร้อมสรุปงบการเงิน ไปให้คุณปู ซึ่งจะเปิดบัญชีส่วนตัวขึ้นมาเพื่อเก็บเงินตรงนี้ไว้ (คุณปูแจ้งว่าจะนำสมุดบัญชีไปฝ่ายให้ผู้ใหญ่ของทางชมรมถือไว้ เพื่อความโปร่งใส) รอประธานชุดปี 2556 ที่จะเข้ามาทำงานอีกครั้งนึง  โดยระหว่างปีนี้ให้โต้โผงานต่างๆ เป็นผู้มีหน้าที่ดูแล รับผิดชอบไปก่อน

* * * * *

เข้าใจว่าทางอดีตประธานน่าจะมีการทำรายงานการประชุม  เพื่อเป็นข้อมูล Official ให้กับสมาชิกของชมรมอ่านกันอีกครั้งนึง  ผมในฐานะสมาชิกคนนึงที่เข้าไปประชุมมาด้วย  ก็ขอถือวิสาสะทำรายงานคร่าวๆ ให้สมาชิกได้อ่านไปพลางก่อนเท่านี้ล่ะกันนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: ขอแจ้งผลการประชุม ในวันที่ 25/3/2555 (เพิ่มเติม)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:11:46 AM »
 :bbbear_19: :bbbear_19:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:13:04 AM »
แล้วก็พอดีมีเรื่องเสนอเพิ่มเติมในส่วนของ Petty Cash ที่ได้ฟังในที่ประชุมอยู่นิดหน่อยเผื่อไปถึงคณะกรรมการปี 2556 เลยล่ะกันครับ

คือเงินได้ทั้งหมดควรจะโอนเข้าบัญชีหลักของชมรม (บัญชีร่วม) คชจ.หลักๆ (ค่าอัพเดทโปรแกรม หรือค่าอะไรที่จ่ายเป็นประจำปกติ)  ก็ควรจ่ายออกจากบัญชีหลัก

ส่วน Petty Cash ควรจะให้ผู้ีมีหน้าที่ถือเงินสดย่อย เช่นประธานถือไว้จำนวนหนึ่งแค่พอใช้จ่ายฉุกเฉินได้  ส่วนการจัดงานต่างๆ ให้ผู้รับผิดชอบงานนั้นทำตัวเลขคชจ.แบบคร่าวๆ มาเบิกเงินทดรองไปใช้เป็นครั้งๆ ไป ซึ่งหากเบิกมาน้อยกว่าคชจ.ที่ต้องจ่ายจริง ก็สามารถไปขอเงินสดย่อยจากประธานมาใช้ฉุกเฉินก่อนก็ยังได้อยู่ จะค่อนข้างเป็นระบบระเบียบ  และโปร่งใสมากขึ้นครับ

บอกตรงๆ ว่าจะยกมือเสนอแนะตั้งแต่ในที่ประชุมแล้ว  แต่มันเขินๆ  ยังไงบอกไม่ถูก  ก็เลยไม่ได้เสนอไปในที่ประชุมไป  ยังไงฝากไว้ตรงนี้แทนล่ะกันนะครับ

ขอบคุณครับ

* * * * *

อัพเดทแก้ไขข้อมูลเล็กน้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 01:31:17 AM โดย Donald_Duck »

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:27:53 AM »
 :bbbear_17: :bbbear_17:

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:55:40 AM »
มติเป็นเอกฉัณฑ์ เพราะฉนั้นรบกวนทีมงานผู้เกี่ยวข้องทุกท่านครับ รบกวนหาทีมงานมาดูแลเวปเราแต่โดยเร็วด้วยนะครับ เวปเราจะได้เป็นเวป อย่างที่พี่ๆ หลายๆ ท่านได้แนะนำไว้ในวันนี้ครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 02:00:07 AM »

เข้าใจว่าทางอดีตประธานน่าจะมีการทำรายงานการประชุม  เพื่อเป็นข้อมูล Official ให้กับสมาชิกของชมรมอ่านกันอีกครั้งนึง  ผมในฐานะสมาชิกคนนึงที่เข้าไปประชุมมาด้วย  ก็ขอถือวิสาสะทำรายงานคร่าวๆ ให้สมาชิกได้อ่านไปพลางก่อนเท่านี้ล่ะกันนะครับ

สำหรับ สรุปผลการประชุมแบบ Official จากอดีตประทาน เชิญอ่านได้จากลิ้งค์นี้เลยครับ :bbbear_1:
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=91802.0

แต่ผมว่าช่วยๆกันสรุปจะดีแล้วล่ะครับ.  :bbbear_46:

ออฟไลน์ mek

• *
  • Popular Vote : 25
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 06:48:21 AM »
ไม่สามารถไปร่วมได้
อ่านสรุปจากอดีตประธานแล้ว เหมือนไม่ได้ไปอยู่ดี
ต้องอ่านจากสมาชิกท่านอื่นๆ
ถึงพอจะรู้ว่าประชุมอะไรกัน
ท่านที่ไป อ่านแล้วช่วยเพิ่มเติมให้คนที่ไม่ได้ไปด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 09:51:18 AM โดย mek »

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 07:25:54 AM »
อดีตประธานเค้ายังเชื่ออยู่เลยว่าต้องรอผลโหวดสมาชิกกว่า7,000คนจึงจะเป็นเอกฉันท์. โธ่เวรกรรม

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 08:07:36 AM »
อดีตประธานเค้ายังเชื่ออยู่เลยว่าต้องรอผลโหวดสมาชิกกว่า7,000คนจึงจะเป็นเอกฉันท์. โธ่เวรกรรม

:bbbear_40: :bbbear_40:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 08:53:43 AM »
ขอบคุณข้อมูลครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 09:44:32 AM »
งานนี้ขอแย้มให้ฟังนิดๆว่า คอนเซ็ปคล้ายๆกับ  "back to school" นะครับ :bbbear_25: ส่วนงานที่จัดนี่ไม่ต้องห่วงครับ ฮาแน่
เอารายชื่อพิธีกรไปอีกนิด จารย์อั๋น ณ พระราม9คาเฟ่ กับพี่อัศ เชิญยิ้ม  แค่นี้คงรับประกันความฮาได้ละนะครับ :bbbear_44:

ขออนุญาติใช้สิทธิพาดพิ่งนะครับ งานนี้ขอเป็น กะบด เป็นพิธีกรให้ทางฝั่ง Evolution Thailand ชั่วคราวนะขอรับ เนื่องจากว่า ทางผู้จัดงาน อยากมี พิธีกร จากทั้ง 2 ฝั่ง ทั้งจากทาง SSS และ Evolution Thailand ทางฝั่ง SSS คงไม่มีใครเกิน อาจารย์อั๋น เราอยู่แล้ว

และเนื่องจากทาง อาจาร์ ตุ๋ยกระแทงดุย เอ้ย!!! ตุ๋ยกระทิงแดง เลือกผมไปเป็นพิธีกรฝั่ง Evo งานนี้ขอ กะบด ละกันนะครับ ขอให้เข้าใจว่า ผมไม่ได้นอกใจ แค่มีสองใจเท่านั้น ยังไงๆ ก็ยังรัก SSS เหมียนเดิมน๊าาาาาาาาาาาาาา
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 09:48:01 AM »
ขออนุญาติใช้สิทธิพาดพิ่งนะครับ งานนี้ขอเป็น กะบด เป็นพิธีกรให้ทางฝั่ง Evolution Thailand ชั่วคราวนะขอรับ เนื่องจากว่า ทางผู้จัดงาน อยากมี พิธีกร จากทั้ง 2 ฝั่ง ทั้งจากทาง SSS และ Evolution Thailand ทางฝั่ง SSS คงไม่มีใครเกิน อาจารย์อั๋น เราอยู่แล้ว

และเนื่องจากทาง อาจาร์ ตุ๋ยกระแทงดุย เอ้ย!!! ตุ๋ยกระทิงแดง เลือกผมไปเป็นพิธีกรฝั่ง Evo งานนี้ขอ กะบด ละกันนะครับ ขอให้เข้าใจว่า ผมไม่ได้นอกใจ แค่มีสองใจเท่านั้น ยังไงๆ ก็ยังรัก SSS เหมียนเดิมน๊าาาาาาาาาาาาาา
ไมได้นอกใจแต่มีหลายใจ  :bbbear_39:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 09:54:32 AM »

พี่กล้าเรียกชื่อจารยผมผิดแแบบนี้ พี่ไปปั้นดินเหนียวเอาหุ่นแบบพี่มาอีกสิบคนเลยมา มาซูโม่กับผมเลยดีกว่า :bbbear_43:

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:11:47 AM »
ถึงจะไม่ได้ใช้ซูแล้ว
แต่ก็ยังเข้ามาที่นี่เรื่อยๆ ครับ

ก็ยินดีที่ปัญหาส่วนใหญ่เคลียกันได้ด้วยดีครับ

สำหรับข้อนี้
อ้างถึง
8.ส่วนของสมาชิกที่ชื่อ MOD_SSSนั้นทางคุณแบงค์แจ้งว่าทางคุณแบงค์ได้มีสัญญากับสมาชิกท่านนั้นไว้ว่าจะไม่มีการเปิดเผยตัวตนของสมาชิกท่านนี้เด็ดขาด และได้ให้ข้อมูลมาว่า ท่านนี้คือสมาชิกของชมรมและ ใช้รถ SUBARU

ผมเดาว่า เค้าคนนี้ใช้เลกาซี่รึเปล่า :bbbear_33:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 10:13:18 AM โดย Horizontal »

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:28:12 AM »
ขอบใจแอมที่กล้าบอกว่าผมเป็น...ประชากร boxser สุดท้ายเพื่อนก็เป็นเพื่อนไม่มีใครโกรธทุกคนก็หวังดืกับsssทั้งนั้น
ส่วน mos พลาดโอกาศไปแล้วสุดท้ายก็ไม่มีอะไร( ตย.น้าแอม ).....ถ้าอยากแสดงตัวก็ในweb sss ก็ได้ก็แค่ไม่แมนเท่า...แต่ก็ไม่มีอะไรเพื่อนให้โอกาศเสมอครับจบจากวัน
เสาร์-อาทิตย์กับรถsuกับช่วงที่มีความสุขทางใจก็วันจันทร์ต้องกลับไม่ทำงานเลี้องชีวิตอีกครั้งเพื่อรอให้วันที่มีความสุขกลับมาอีกครั้ง........จบ