Article > Article

ถ้าเราใส่ฟิวส์เพื่อเปลี่ยนจากขับ4มาเป็นขับ2เพื่อใช้งานจะส่งผลกับรถไหมคับ

(1/2) > >>

T.TPONG6868:
 :bbbear_29: ผมใช้ gf คับ อยากถามผู้รู้คับ ถ้าเราใส่ฟิวส์เพื่อเปลี่ยนจากขับเคลื่อน 4 ล้อมาเป็นขับ 2 ล้อ แล้วใช้งานในชีวิตประจำวันตามปกติจะส่งผลต่อระบบ หรือ เครื่องยนต์ของรถไหมคับ สงสัยมาตั้งนานแล้วคับ รบกวนกูรูช่วยตอบหน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ValenDear:
ไม่ควรทำครับ ถ้าจำไม่ผิด ถ้าทำ เค้าให้ใช้ความเร็วได้ไม่เกิน 60 และก็ ที่เสียบฟิวนี่ ก็เพื่อตอนลากรถเท่านั้นครับ

Kaew 5045:
เอ.. ซูบารุ นี่เค้าต้องถอดเพลากลางอย่างเดียวหนิ ถ้าจำไม่ผิด  :bbbear_33:  แล้วเอาไว้ใช้ตอนลากรถ ในกรณีที่หา สไลด์ออน ไม่ได้

ReTRO RACER:
เคยไปดูโอลเลกาซี่แวนคันนึงที่ขายในเวบนี้แหละ เห็นเขาก็ต่อทำเป็นสวิตซ์ไว้สับเปลี่ยนจากขับ2เป็นขับ4 เขาก็บอกว่าใช้งานได้ตามปรกตินะครับ ไม่มีผลอะไร แต่ระยะยาวผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ที่แน่ๆ ประหยัดขึ้นบานแน่นอน :bbbear_1:

signifer:
แมวทำกับเกียร์ออโต้ได้ครับ ไม่มีปัญหาการใช้งานนะ น้องลองทำเล่นอยู่ แต่การขับขี่มันไม่ปึกเหมือนเดิมครับ เห็นมันว่างั้นนะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version