ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากบอก  (อ่าน 46985 ครั้ง)

ออฟไลน์ JaaYY

• *
  • Popular Vote : 1
  • www.Yokyor.co.th
Re: ฝากบอก
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:51:34 PM »
พิมมาซะยาว ผมก็บอกท่านแล้วว่าควันมาตอนสตาร์ทแล้วก็หายไป แต่เป็นทุกครั้งที่สตาร์ทรถไม่ว่าจะเวลาไหน

สรุปเทอโบควันขาวทุกครั้งที่สตาร์ทคือเทอโบไม่พังใช่มั้ย 

ควันขาวที่ผมบอกมันไม่ใช่เป็นไอนะครับ

เอางี้ถ้าคุนยันว่าไม่พัง มาอู่พี่มานะบ้างละกัน. ได้มั้ยครับ

ตอนทำรถไม่ได้ให้อู่พี่มานะทำ แค่ให้พี่มานะเอาไปจูนครับ

และผมไม่มีเวลามานั่งทำให้มันเสียหรอก

วันเวลาให้นัดกันก่อนอย่ามาจำกัดเวลาผม

I love BCC
To the max project garage

• *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:56:13 PM »
อีกเรื่องครับ เทอโบเสียก็ทำให้ไม่เสียได้นะครับ
I love BCC

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:22:59 PM »
ขอโทษเพื่อนในเวปทุกคนนะครับที่ทำให้บรรยากาศในเวปเสียอีกครั้ง   :bbbear_41:

ความขัดแย้งครั้งล่าสุดผมก็พยายามออกมาโพสให้ทุกคนดีกัน เสนอแนวทางไกล่เกลี่ย

แต่ตอนนี้การตอบอาจกลายเป็นทำให้บรรยากาศในเวปไม่ดีเท่าทีควรซะเอง แต่ก็ตอบไปตามแง่กระทู้ครับ

ผมไม่มีพรรคพวกในคลับเท่าไหร่อ่ะครับ รู้จักแค่บางท่าน ทำงานไม่ค่อยมีเวลา

ส่วนใหญ่ถ้ามีก็จะไปคาราวานงานทำบุญของซุบารุ ไม่ก็ Trackday แต่เคยแค่ 2 หน

แต่คราวนี้ขอโทษจริงๆนะครับ ที่อยู่ๆมีคนมาประจานอีกฝ่ายด้วยวิธีนี้ โดยที่่เคลียร์กันแล้ว

ให้ข้อมูลบิดเบือน เพื่อให้อีกฝ่ายเสียหาย ถ้าไม่บังเอิญมาเจอคงเน่าคาเวป

มีกระทู้อย่างนี้บ่อยๆ มาทิ้งทุ่นระเบิดไว้ คู่กรณีไม่ทราบว่าคนกล่าวหาทิ้งไว้ที่ไหนบ้างเลยไมได้ตามไปแก้ ก็ตายไม่รู้ตัว..

สมควรแล้วหรอครับที่คนเราจะเป็นศัตรูกัน เพียงเพราะอารมณ์หรือเจตนาส่วนตัวของคนใดคนหนึ่ง ทั้งที่ก็เคลียร์ทุกอย่างแล้ว

ข้อเท็จจริงท่านผู้อ่านก็พิจารณากันครับ ยินดีรับฟังข้อเท็จจริงครับ

แต่อยากให้กระทู้พยายามหลีกเลี่ยงกรณีแบบนี้นะครับ เพราะฟังความข้างเดียว ล่อแหลมที่จะก่อให้เกิดความแตกแยก

ดีที่ผมชอบเปิดอ่านเวปบ่อยๆ และเจอโดยบังเอิญ ไม่งั้นผมคงโดนประนามตามบรรยากาศกระทู้ไปโดยไม่รู้ตัว  :bbbear_15:

ขอแสดงความนับถือุทุกท่านครับ

อ่านไปตอนแรกก็คิดตามคนตั้งกระทู้ แต่คําอธิบายของคนขายมีนํ้าหนัก

วาทกรรมเรื่องพ่อค้าคงทําให้บรรยากาศไหลไปไกล

หวังว่าจะเคลียล์กันได้จบไวไวนะครับ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:47:15 PM »
หวังว่าคงเคลียร์กันได้ในเร็ววันนะครับทั้งคู่เลย เอาใจช่วยครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:48:19 PM »
:bbbear_19:เหมือนจะโดนหลอกด่า :bbbear_18:
2 คนนี้ก็คู่กัดกันจริงจริ๊งงงง :bbbear_38:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:15:03 PM »
 :bbbear_38: จะจบมั๊ยนะ :bbbear_38:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:16:49 PM »
พึ่งอ่านอันที่สองของท่าน  ผมได้ให้ข้อมูลบิดเบือนตรงไหนครับ วันนั้นผมไปเอาของตอนกลางวันแล้วนำกลับไปใส่ทันที แล้วตอนหัวค่ำผมก็โทรไปหาพี่บอกว่าควันมันไหลตอนสตาร์ท

ซึ่งเทอโบเก่าที่เคยใส่อยู่ไม่มีอาการแบบนี้ แล้วผมไม่แมนตรงไหนที่ไปหาพี่ถึงอู่ด้วยความมั่นใจว่าเทอโบที่ผมซื้อมามันมีปัญหา ใช่ว่าเอาของมาหลายวันแล้วค่อยโทรบอก

ให้ข้อมูลบิดเบือนคงไม่ใช่ผมแล้วมั้งครับ

I love BCC

ออฟไลน์ kapuz

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:31:17 PM »
กำลังอ่านกระทู้จากเวปดราม่า พอมาเจอกระทู้นี้ปุ๊บเวปดราม่าตกกระป๋องทันที
 :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:44:31 PM »
คืออยากให้คุนเจ้เล่ามาทั้งหมดตั้งแต่เริ่มตกลงซื้อขายเลยครับ. ขอระเอียดๆ. เพื่อเป็นการให้สมาชิกอื่นๆช่วยตัดสินด้วยครับ. ดูแล้วถ้ามัวตอบโต้กันแบบนี้มันจะจบยากเอานะครับ. ลองพูดแบบอากะเสมเล่าเลยครับ.  แต่ยังไงเราก็พี่น้องกันนะครับ. ค่อยๆพูดกัน. อาจไม่มีใครผิดก็ได้อาจผิดพลาดที่การสื่อสารก็ได้ครับ(มองในแง่ดี)

รักกันๆ. จุ๊บ.ๆ ด๊วบๆ จุบุ๊ๆ :bbbear_26:

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:02:35 PM »
คุยกันให้เข้าใจครับ หากเจตนาดีทั้งคู่ก็น่าจะมีทางออกได้ โดยไม่ต้องถอดเทอร์โบเข้าออกอีกครั้ง ผมหวังเช่นนั้นครับ
ถ้าจังหวะดี ถูกที่ ถูกเวลาแล้ว เคยได้ยินได้ฟังมาว่า พี่ๆในเว็ปนี้สามารถคืนรถได้เป็นคัน

:bbbear_9:
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

• ???
  • *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:04:55 PM »
คุยกันให้เข้าใจครับ หากเจตนาดีทั้งคู่ก็น่าจะมีทางออกได้ โดยไม่ต้องถอดเทอร์โบเข้าออกอีกครั้ง ผมหวังเช่นนั้นครับ
ถ้าจังหวะดี ถูกที่ ถูกเวลาแล้ว เคยได้ยินได้ฟังมาว่า พี่ๆในเว็ปนี้สามารถคืนรถได้เป็นคัน

:bbbear_9:
ลืมขอบคุน คุนปอปอายเลย. สำหรับวิธีใช้ไอดี. ตอนนี้รถโดดเป็นกุ้งเลย. 5555 :bbbear_9:

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:08:01 PM »
ลืมขอบคุน คุนปอปอายเลย. สำหรับวิธีใช้ไอดี. ตอนนี้รถโดดเป็นกุ้งเลย. 5555 :bbbear_9:

แสดงว่าคนจูน จูนได้เนียนแล้วครับ ยินดีด้วย
 :bbbear_4:
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

• *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:08:35 PM »
ที่โทรคุยกับคุณเกษม พี่เค้าบอกผมว่าให้ไปลองจูนอาจจะหาย แต่ควันมันขาวด้วยอาการน้ำมันเครื่องรั่วผมบอกพี่เค้าอย่างนี้ แต่เค้าก็บอกว่าลองดูก่อน ถ้าไม่ได้จริงๆก็เอามาคืนพร้อมด้วยยืนยันว่าไม่เสีย

วันต่อมาผมก็เลยโอเคลองจูนก็ได้ แต่ทางเจ้าของอู่ก็บอกว่าใช้ไปเดวก็ต้องเปลี่ยนอีก ก็เลยถอดออกแล้วยังไม่ได้ใส่เทอโบเดิมกลับเข้าไป  แล้วก็โทรหาพี่เค้า เค้าก็นัดวันไปที่อู่ที่พี่เค้าทำประจำ แล้วเกิดเหตุอย่างที่ผมได้เล่ามานะแหละครับ

I love BCC

• ???
  • *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:11:37 PM »
แสดงว่าคนจูน จูนได้เนียนแล้วครับ ยินดีด้วย
 :bbbear_4:
ระดับจารยตุ๋ยจูนเก็บทุกเม็ด. อันนี้ชมจริงๆ มีลูกบอกลูก มีหลานบอกหลาน ตุ๋ยเท่านั้น :bbbear_34:
แต่รอบแรกไปโง่แฟรชอีคน. วิ่งเป็นเป็ดจามเลย :bbbear_40:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:12:08 PM »
เตรียมเหล้ากะโซดาอ่านมหากาพย์เรื่องยาว
Jay TURBO-Plus