ผู้เขียน หัวข้อ: มีsubaruกี่คันในกรุงเทพฯครับที่ 400++  (อ่าน 24004 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: มีsubaruกี่คันในกรุงเทพฯครับที่ 400++
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 02:40:41 PM »
ล่าสุดมีจีซี 460 ม้ามาแล้ว เดี๋ยวจะมีมารายงานตัวเพิ่ม คัันนี้ขอบอกสุดประเทศแรงจริงอะไรจริง

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
Re: มีsubaruกี่คันในกรุงเทพฯครับที่ 400++
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 04:01:16 PM »
ล่าสุดมีจีซี 460 ม้ามาแล้ว เดี๋ยวจะมีมารายงานตัวเพิ่ม คัันนี้ขอบอกสุดประเทศแรงจริงอะไรจริง

น่าสนใจคับ อยากเห็นจัง จิงๆ EJ ไม่ได้แรงน้อยกว่าเครื่องอื่นๆเลย แต่ต้องการคนที่เข้าใจมันจิงๆแค่นั้น
Glad to drive it. Subaru

• ???
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 04:08:33 PM »
น่าสนใจคับ อยากเห็นจัง จิงๆ EJ ไม่ได้แรงน้อยกว่าเครื่องอื่นๆเลย แต่ต้องการคนที่เข้าใจมันจิงๆแค่นั้น
ผมว่าพื้นฐาน ej ไม่ได้ด้อยใครนะครับด้วยกำลังขับสี่กระจายกำลังลงสี่ล้อ. เครื่องjขับหลังระดับ500-600จะเหนื่อยหน่อยถ้าเจออิมเดิมๆ300ต้นๆ

ออฟไลน์ nirun2882

• *
  • Popular Vote : 5
  • ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ 55
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 11:14:13 PM »
ผมว่าพื้นฐาน ej ไม่ได้ด้อยใครนะครับด้วยกำลังขับสี่กระจายกำลังลงสี่ล้อ. เครื่องjขับหลังระดับ500-600จะเหนื่อยหน่อยถ้าเจออิมเดิมๆ300ต้นๆ

ตอบให้เคลีย์ๆไปเลยครับ  อิมเนี่ย มันโมดิแล้วแรงโม้หรือแรงม้าครับผม ถูกแพงค่าทำไม่ต้องพูดถึง  ทำแรงแรงแค่ไหน หรือแค่แรงแค่กร๊าฟ เอาไว้โม้กัน เวลาเอาออกมาขับ มันส์ไหม๊ กล้าเอาออกมาใช้ไหม๊ หากไม่สามรถเอารถออกมาใช้ได้ปกติจะทำให้เสียเงินทำไมครับ  ผมว่าการใช้รถที่มีความสุขที่สุดคือรถที่ได้ขับนะครับ ไม่ต่างอะไรที่เรามีภรรยาสวยๆ แตไม่ค่อยได้ใช้งาน แต่มีไว้ใช้โชว์คนอื่นเท่านั้น ไม่ต่างจากเราพยามทำให้รถเราสวย  แรง แต่มันเหมือนติดคุก ไม่ได้ออกมาใช้งานทั่วไป แล้วจะมีจะทำ           

ทำไมครับ  ทำเพื่อตอบสนองตัวเอง จะใช้ก็กลัวพัง  จะแต่งจะโมดิฟรายอะไรก็สุ่มก็เงียบ  ความลับๆๆๆๆๆๆ   ผมว่าทุกวันนี้มันลับจน คนเขาเบื่อไม่กล้าซื้อมาเล่น เอามาโมดิฯ เพราะมันไม่เปิดกว้าง ใครจะเข้ามาเล่น ข้อมูลก็น้อย  ด้วยความคิดเห็นส่วนตัว  ผมว่าอิมมัน ลึกลับจนไม่กล้าเล่น  เปิดๆไปเลย ที่เหลือมันมาวัดผลที่ความละเอียดของช่าง  เช่นทุกอย่างเหมือนกันมีสูตรให้ แต่ทำออกมา  ได้ไม่เท่ากันก็น่าจะมีนะ  ส่วนผม เกิดมาเพิ่งได้ ใช้รถ ขับ 4 ก็อิมนี่แหละ  รถแรงคันแรก  สรุปกันมาเลยครับผม หากทำอิมต่อไปแล้วแรงแค่กร๊าฟ ใช้งานแล้วไม่ทน ผมจะได้เลิก โมครับ  หมดไปหลายบาทแล้วครับ  เพิ่งได้อิมมา เดือนกันยานี่เองครับ  ส่วนตัวผม เห้นด้วยนะ กับการรวมตัวกันเพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลครับ จะกี่แรงโมกี่ม้าก็เข้ามาครับผม 555 ใครจะด่าจะว่าก็ไม่สนใจครับผม เพราะรักอิม ไปแล้วครับผมมมมมม 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2012, 11:18:43 PM โดย nirun2882 »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 11:33:49 PM »
ตอบให้เคลีย์ๆไปเลยครับ  อิมเนี่ย มันโมดิแล้วแรงโม้หรือแรงม้าครับผม ถูกแพงค่าทำไม่ต้องพูดถึง  ทำแรงแรงแค่ไหน หรือแค่แรงแค่กร๊าฟ เอาไว้โม้กัน เวลาเอาออกมาขับ มันส์ไหม๊ กล้าเอาออกมาใช้ไหม๊ หากไม่สามรถเอารถออกมาใช้ได้ปกติจะทำให้เสียเงินทำไมครับ  ผมว่าการใช้รถที่มีความสุขที่สุดคือรถที่ได้ขับนะครับ ไม่ต่างอะไรที่เรามีภรรยาสวยๆ แตไม่ค่อยได้ใช้งาน แต่มีไว้ใช้โชว์คนอื่นเท่านั้น ไม่ต่างจากเราพยามทำให้รถเราสวย  แรง แต่มันเหมือนติดคุก ไม่ได้ออกมาใช้งานทั่วไป แล้วจะมีจะทำ           

ทำไมครับ  ทำเพื่อตอบสนองตัวเอง จะใช้ก็กลัวพัง  จะแต่งจะโมดิฟรายอะไรก็สุ่มก็เงียบ  ความลับๆๆๆๆๆๆ   ผมว่าทุกวันนี้มันลับจน คนเขาเบื่อไม่กล้าซื้อมาเล่น เอามาโมดิฯ เพราะมันไม่เปิดกว้าง ใครจะเข้ามาเล่น ข้อมูลก็น้อย  ด้วยความคิดเห็นส่วนตัว  ผมว่าอิมมัน ลึกลับจนไม่กล้าเล่น  เปิดๆไปเลย ที่เหลือมันมาวัดผลที่ความละเอียดของช่าง  เช่นทุกอย่างเหมือนกันมีสูตรให้ แต่ทำออกมา  ได้ไม่เท่ากันก็น่าจะมีนะ  ส่วนผม เกิดมาเพิ่งได้ ใช้รถ ขับ 4 ก็อิมนี่แหละ  รถแรงคันแรก  สรุปกันมาเลยครับผม หากทำอิมต่อไปแล้วแรงแค่กร๊าฟ ใช้งานแล้วไม่ทน ผมจะได้เลิก โมครับ  หมดไปหลายบาทแล้วครับ  เพิ่งได้อิมมา เดือนกันยานี่เองครับ  ส่วนตัวผม เห้นด้วยนะ กับการรวมตัวกันเพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลครับ จะกี่แรงโมกี่ม้าก็เข้ามาครับผม 555 ใครจะด่าจะว่าก็ไม่สนใจครับผม เพราะรักอิม ไปแล้วครับผมมมมมม 

555ไปโกรธใครมาครับ บอกให้เลยก็ได้อิมgcเนี่ยโมไม่คุ้มหรอกครับ เครื่องแรงเกียร์ก็พัง ชาร์ปก็หลับง่าย ขับยากร่อนเลย แคมก็ตั้ง4ตัวกี่บาทกัน
ถ้าไม่รักกันจริงอย่าโมเลยเสียดายตังค์ อยากแรงไปอีโวดีกว่า
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 11:40:21 PM »
อยากแรงไปถ่างตัวถังแลนเซอร์แบบพี่ต้น โลดดด ครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 11:40:48 PM »
อ้อลืมที่โมกันน้อยไม่ใช่ลึกลับอะไรแต่เจอราคาไปก็อึ้งกิมกี่ แต่งแทบตายเจอr34เข้าไปจบเลย
แล้วที่ไม่ค่อยเอาออกมาขับ เพราะคลัชระดับ400ม้าหนักขนาดไหน เจอรถติดทีเข่าพังร่อนไปไหนไม่ไหวหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2012, 12:17:59 AM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Aof..พรรคกระยาจก...

• *
  • Popular Vote : 1
  • คิดจะสุด..ดใจต้องถึง
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 10:43:16 PM »

พี่รันชัดเจนนนนนนนนนน  :bbbear_34:  :bbbear_23:ได้ใจสุดๆ ไม่ขอแรงมากนะพี่บูชบาร์กว่าๆที่ล้อ 390-400นิดดๆๆพอ  :bbbear_38:ไม่ทนผมไม่เอาค่าแรงที่แสนถูกครับพี่ ส่วนครัช2-3แผ่นน้องจะทำให้เบาๆเลยสบายมากชอบแปลงอยู่แล้ว(แปลงเพศไม่เอาาานะพี่่ 5..5.5):bbbear_25:ผมเล่นมาหลายยี่ห้อแล้วนะครับ เล่นปลอกเดิมๆลูกมือสอง กล่องก็ประหลาด วิ่งใ้ช้เป็นปี ถามน้องต่อ +โดม +ปูดูครับ ล้อล้วนๆพี่บูชยังไม่ครึ่งของปูเลยยย มันอยู่ที่ความระเีอียดของคนทำครับ.....คำพูดน้อยๆดูเอาครับพี่แต่พี่ได้ใจจริงๆ :bbbear_26: ป.ล(ฝาท้ายทำสีเสร็จแ้ย้วว+รถถวิ่งดีแล้วครับบบแกนไมล์ขาดดดด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2012, 11:10:19 PM โดย Aof..พรรคกระยาจก... »

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:09:24 AM »
ส่วนตัวผมว่ารถอะไรมันก็แต่งแรงได้ทั้งนั้นแหละครับ แต่ Subaru พื้นฐานรถมันดี จะไปทำให้มันเกินรถไปเพื่อ??? โชว์สาว หรือ??? แต่ถ้าจะเอาตอบโจทย์ตัวเองก็เอาเลยกี่ม้าก็บอกแต่ละสำนักไปซิครับ หาที่ขับกันเอาเอง จะอะไรมากมาย รถแรงจริง ขับเก่งจริงป่าว??? เจอกันในสนามซิครับ ผมยังไม่เคยลง แต่อยากปั้นรถ 400ม้ากับเค้าบ้าง แต่ทำมาก็ไม่อยากขับเร็ว อยากขับเบาๆ ชิลๆ ใช้แม่งทุกวัน ก็ไม่เห็นเป็นไรนิน่า อย่าไปบ้าพลังตามกระแสเลย เอาตามใจเรานี่แหละเพลินที่สุดแล้วจริงๆ รถดีไม่เห็นต้องทำให้มันไม่ดีจริงม่ะ ขอบแบบไหนขับแบบนั้น แล้วทำให้มันเป็นรถในฝันของเราท่าจะเป็นทางออกที่ดีนะครับ  :bbbear_7:

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 05:43:27 AM »
                                                                                                                                                        พี่รันชัดเจนนนนนนนนนน  :bbbear_34:  :bbbear_23:ได้ใจสุดๆ ไม่ขอแรงมากนะพี่บูชบาร์กว่าๆที่ล้อ 390-400นิดดๆๆพอ  :bbbear_38:ไม่ทนผมไม่เอาค่าแรงที่แสนถูกครับพี่ ส่วนครัช2-3แผ่นน้องจะทำให้เบาๆเลยสบายมากชอบแปลงอยู่แล้ว(แปลงเพศไม่เอาาานะพี่่ 5..5.5):bbbear_25:ผมเล่นมาหลายยี่ห้อแล้วนะครับ เล่นปลอกเดิมๆลูกมือสอง กล่องก็ประหลาด วิ่งใ้ช้เป็นปี ถามน้องต่อ +โดม +ปูดูครับ ล้อล้วนๆพี่บูชยังไม่ครึ่งของปูเลยยย มันอยู่ที่ความระเีอียดของคนทำครับ.....คำพูดน้อยๆดูเอาครับพี่แต่พี่ได้ใจจริงๆ :bbbear_26: ป.ล(ฝาท้ายทำสีเสร็จแ้ย้วว+รถถวิ่งดีแล้วครับบบแกนไมล์ขาดดดด)

ขั้นแรกโมแกนไมล์ ให้มันทนๆหน่อยก็พอครับผม  5555 :bbbear_44:

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 06:07:12 AM »
ส่วนตัวผมว่ารถอะไรมันก็แต่งแรงได้ทั้งนั้นแหละครับ แต่ Subaru พื้นฐานรถมันดี จะไปทำให้มันเกินรถไปเพื่อ* โชว์สาว หรือ* แต่ถ้าจะเอาตอบโจทย์ตัวเองก็เอาเลยกี่ม้าก็บอกแต่ละสำนักไปซิครับ หาที่ขับกันเอาเอง จะอะไรมากมาย รถแรงจริง ขับเก่งจริงป่าว* เจอกันในสนามซิครับ ผมยังไม่เคยลง แต่อยากปั้นรถ 400ม้ากับเค้าบ้าง แต่ทำมาก็ไม่อยากขับเร็ว อยากขับเบาๆ ชิลๆ ใช้แม่งทุกวัน ก็ไม่เห็นเป็นไรนิน่า อย่าไปบ้าพลังตามกระแสเลย เอาตามใจเรานี่แหละเพลินที่สุดแล้วจริงๆ รถดีไม่เห็นต้องทำให้มันไม่ดีจริงม่ะ ขอบแบบไหนขับแบบนั้น แล้วทำให้มันเป็นรถในฝันของเราท่าจะเป็นทางออกที่ดีนะครับ  :bbbear_7:

:bbbear_49: :bbbear_17: :bbbear_34: :bbbear_30: :bbbear_16:

ด้วยจิตคารวะครับผม

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 06:25:51 AM »

น่าสนใจครับพี่ 

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:08:41 AM »
จากที่ได้ลองขับมา ผมว่าซูบารุที่อยู่ในช่วงสามร้อยกว่าๆไม่เิกินสี่ร้อยขับสนุกที่สุดครับ แรงแบบควบคุมได้รู้สึกขับแล้วมั่นใจ แต่ก็แล้วแต่คนชอบผมว่ามันขึ้นอยู่กับไลฟสไตล์มากกว่า ถ้าเราทำมาแล้วทีโอกาสได้วิ่งมันก็คุ้ม แต่พอวิ่งมากๆจ่ายค่าน้ำมันกันหน้ามืดก็ไม่อยากขับอีก แล้วก็เอาเงินที่จ่ายค่าน้ำมันมาออกรถอีโค่คาร์ซักคันนึง พอขับอีโค่คาร์ไปซักพักก็จะรู้สึกว่ามันไม่ขี้เหร่นี่หว่า กำลังวังชาก็พอขับไปวัดไปวากับเค้าได้ เติมน้ำมันทีก็สบายกระเป๋า สุดท้ายน้องซูก็ถูกจอดคลุมผ้าไว้ตามระเบียบ พอคลุมไว้นานๆเข้าก็รู้สึกขายทิ้งดีกว่า ขับก็ไม่ได้ขับ ราคาก็มีแต่ตกลงทุกวัน เอวัง มันก็เป็นประการละชะนี้แหล่ะ :bbbear_19:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:42:28 AM »
จากที่ได้ลองขับมา ผมว่าซูบารุที่อยู่ในช่วงสามร้อยกว่าๆไม่เิกินสี่ร้อยขับสนุกที่สุดครับ แรงแบบควบคุมได้รู้สึกขับแล้วมั่นใจ แต่ก็แล้วแต่คนชอบผมว่ามันขึ้นอยู่กับไลฟสไตล์มากกว่า ถ้าเราทำมาแล้วทีโอกาสได้วิ่งมันก็คุ้ม แต่พอวิ่งมากๆจ่ายค่าน้ำมันกันหน้ามืดก็ไม่อยากขับอีก แล้วก็เอาเงินที่จ่ายค่าน้ำมันมาออกรถอีโค่คาร์ซักคันนึง พอขับอีโค่คาร์ไปซักพักก็จะรู้สึกว่ามันไม่ขี้เหร่นี่หว่า กำลังวังชาก็พอขับไปวัดไปวากับเค้าได้ เติมน้ำมันทีก็สบายกระเป๋า สุดท้ายน้องซูก็ถูกจอดคลุมผ้าไว้ตามระเบียบ พอคลุมไว้นานๆเข้าก็รู้สึกขายทิ้งดีกว่า ขับก็ไม่ได้ขับ ราคาก็มีแต่ตกลงทุกวัน เอวัง มันก็เป็นประการละชะนี้แหล่ะ :bbbear_19:
จริงครับตามพี่เคนเลย ตอนนี้ผมขับอีโค่คาร์จนลืมซูไปละเนี่ย
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• ???
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:52:59 AM »
ตามนั้นเลยครับ :bbbear_34:
ผมขายของผมไปมันไม่แรงเพราะแรงโม้ แต่มันแรงจนเรากลัวไปเองสารพัด ค่าน้ำมันเป๊นหลัก. อิมหรืออีโวขับสี่ออกตัวทีไม่ต้องกลัวหมุน แต่ถ้าขับหลังเคยเห็นคาตาเรียบด่วน ออกตัวเกียร์หนึ่งกวาดรถจอดข้างทางเรียบ แต่ถ้ามันลอยได้ก็เอาเรื่อง ส่วนอิมโมมากๆแรงจริงอะไรจริงแต่ยอมรับว่าขับยาก ถ้าใจไม่รักจริงๆถือว่าขับเหนื่อยมาก เดิมที300+ก็เพียงพอและสนุกในระดับนึง ส่วนตัวผมเองแรงม้าผมไม่ค่อยปลื้ม ผมชอบกำลังอัดแรงบิด ความต่อเนื่อง กดมาๆ แค่นี้ก็สนุกล่ะครับ

แต่อิมยอมรับว่าหาอู่เชื่อใจยากมาก หมดเป็นแสนแต่วิ่งเป็นเป็ดจาม สมาชิกในนี้น่าจะมีหลายคนที่เป็นแบบนี้ :bbbear_40:

อดีตรถผมก่อนขาย 450+ ปั้นโดยทวียานบิน :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 10:55:13 AM โดย MOD sss »