ผู้เขียน หัวข้อ: มีsubaruกี่คันในกรุงเทพฯครับที่ 400++  (อ่าน 23981 ครั้ง)

ออฟไลน์ nirun2882

• *
  • Popular Vote : 5
  • ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ 55
Re: มีsubaruกี่คันในกรุงเทพฯครับที่ 400++
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:04:32 AM »
จากที่ได้ลองขับมา ผมว่าซูบารุที่อยู่ในช่วงสามร้อยกว่าๆไม่เิกินสี่ร้อยขับสนุกที่สุดครับ แรงแบบควบคุมได้รู้สึกขับแล้วมั่นใจ แต่ก็แล้วแต่คนชอบผมว่ามันขึ้นอยู่กับไลฟสไตล์มากกว่า ถ้าเราทำมาแล้วทีโอกาสได้วิ่งมันก็คุ้ม แต่พอวิ่งมากๆจ่ายค่าน้ำมันกันหน้ามืดก็ไม่อยากขับอีก แล้วก็เอาเงินที่จ่ายค่าน้ำมันมาออกรถอีโค่คาร์ซักคันนึง พอขับอีโค่คาร์ไปซักพักก็จะรู้สึกว่ามันไม่ขี้เหร่นี่หว่า กำลังวังชาก็พอขับไปวัดไปวากับเค้าได้ เติมน้ำมันทีก็สบายกระเป๋า สุดท้ายน้องซูก็ถูกจอดคลุมผ้าไว้ตามระเบียบ พอคลุมไว้นานๆเข้าก็รู้สึกขายทิ้งดีกว่า ขับก็ไม่ได้ขับ ราคาก็มีแต่ตกลงทุกวัน เอวัง มันก็เป็นประการละชะนี้แหล่ะ :bbbear_19:

:bbbear_7: :bbbear_26:

แบบนี้แหละครับ ข้อความและข้อมูล+เหตุผมแบบพี่ๆน้องน้อง อ่านแล้วรู้สึกได้ถึงมิตรภาพที่แสนดี ไม่ผิดหวังที่หลงรักน้องอิม ครับผม  :bbbear_34:

• *
Re: มีsubaruกี่คันในกรุงเทพฯครับที่ 400++
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:08:47 AM »
ตามนั้นเลยครับ :bbbear_34:
ผมขายของผมไปมันไม่แรงเพราะแรงโม้ แต่มันแรงจนเรากลัวไปเองสารพัด ค่าน้ำมันเป๊นหลัก. อิมหรืออีโวขับสี่ออกตัวทีไม่ต้องกลัวหมุน แต่ถ้าขับหลังเคยเห็นคาตาเรียบด่วน ออกตัวเกียร์หนึ่งกวาดรถจอดข้างทางเรียบ แต่ถ้ามันลอยได้ก็เอาเรื่อง ส่วนอิมโมมากๆแรงจริงอะไรจริงแต่ยอมรับว่าขับยาก ถ้าใจไม่รักจริงๆถือว่าขับเหนื่อยมาก เดิมที300+ก็เพียงพอและสนุกในระดับนึง ส่วนตัวผมเองแรงม้าผมไม่ค่อยปลื้ม ผมชอบกำลังอัดแรงบิด ความต่อเนื่อง กดมาๆ แค่นี้ก็สนุกล่ะครับ

แต่อิมยอมรับว่าหาอู่เชื่อใจยากมาก หมดเป็นแสนแต่วิ่งเป็นเป็ดจาม สมาชิกในนี้น่าจะมีหลายคนที่เป็นแบบนี้ :bbbear_40:

อดีตรถผมก่อนขาย 450+ ปั้นโดยทวียานบิน :bbbear_19:

นี่และครับข้อมูลที่สามารถเอามาแชร์กันครับ จะได้สามารถตัดสินใจได้ว่าจะเอาขนาดไหน แรงเพิ่มขึ้นเท่าไหร่น่าจะพอ เห็นดีด้วยครับผม ทำอู่ไหนมาบ้างเป็นอย่างไรกันบ้าง อู่ไหนดี อู่ไหนทำแล้วจบ ม้าเพิ่มขึ้นตัวล่ะกี่บาทจะได้คำนวนตังค์กันก่อนว่าจะคันแข้งคันขาต่อไปขนาดไหนเท่าไหร่    สำหรับผู้อ่อนประสพการณ์อย่างผม หรือผู้ที่เริ่มเล่นใหม่ๆ  ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เสียสละเวลาเข้ามาแนะนำนะครับผม  ขอบคุณมากๆครับผม :bbbear_46:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 11:18:29 AM โดย nirun2882 »

ออฟไลน์ MeMoriZe_BunGy

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:27:39 AM »
เอาน่าาาาา รถแรงหรือไม่แรงยังไงมันก็เป็นรถครับ เอาเป็นว่าเราใช้เอาสนุกดีกว่าอย่าไปคิดมาก
เด่วนี้รถแรง คนไม่แรง หรือจะเป็นรถไม่แรง แต่คนแรงโคตๆ มีเยอะแยะครับ อยู่ที่ใจถึง 55555 :ีbbbear_43: (หรือป่าวว้า  :bbbear_1:)
ขับสนุกๆ ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน ใช้ประสิทธิภาพรถเต็มที่ ดีกว่าเอาไปยำแล้วเสียใจตอนหลังได้นะจ๊ะ (แต่ถ้าใจรัก ใจถึง เงินถึง ลูกเมียไม่ด่าก็เอาเร้ยยยยยย  :bbbear_28: :bbbear_28: :bbbear_28: :bbbear_28: :bbbear_28:)

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:35:20 AM »
สรุปรัก อิม จริง??  อ่านตั้งแต่เมื่อวานและ ว่าจะตอบแต่ไม่ว่างซักที

แล้วมันซุ่มกันที่ไหนหรอครับ บอกเสือดำ ม้างเซ่  ... จะได้ไปแอบดูมั้ง ผมก็เห็นเค้าเปิดเผยกันทั้งนั้นนี่ครับ  หรือ ผมอยู่วงแคบ เดินเข้าไปอู่ไหนๆ เห็นรถใครทำอยู่ ไปดูๆ มองๆ ถามๆ เค้าก็บอกกันทั้งนั้นนี่ครับ   ไม่เห็นเค้า ปิดเลย  เปิดเผยดีออก    ไม่ลึกไม่ลับครับ

รถผมทำอะไรไป มาดู มาถามได้     ผมว่า  ถ้าไม่ถาม เขาก็เฉยๆ อาจคิดว่าเราไม่ได้อยากรู้ .....

และส่วนตัว ไม่เห็นใครเค้ามาโม้กันซักคน ที่นี้    แต่ที่อื่น น่ะ โม้กันไส้ขาด  ม้าเท่านี้ วิ่งเท่านี้    ถ้าพูดถึงแรงโม้...รับรอง คนแถวนี้ไม่มีโม้ ไม่มีเม้ม

รถผม ขับทุกวัน ยกเว้น วันขึ้น ห้อย สามขาแดงที่บ้าน ครับ  คนที่เขาไม่ได้ขับทุกวัน อย่าเข้าใจผิดว่า ไม่กล้าเอามาขับ  แต่ หลายๆท่าน  ซูบารุ เป็นรถ ของเล่น ของผู้ใหญ่

วันธรรมดาเขาขี่ รถบ้าน  พูดง่าย  มันเป็นรถคันที่สอง ของฟุ่มเฟือย  ก็เท่านั้น

สำหรับผม  ทำมา  ขับสนุก โอเค  แล้ว   ขาดเกินตรงไหน จัดกันไป   ทำเสร็จแล้ว  เขาว่า จะไปขึ้นไดโน่ ให้  ผมบอกไม่ต้องหรอกครับ  ผมลองขี่ แล้ว โอเค ตอบโจทย์ที่ต้องการพอแล้ว  ไม่อยากได้ ตัวเลข    ......อาจจะดูกวนตีน  แต่ความจริงคือ เราขี่รถ ไม่ได้ขี่กราฟ   และ  ที่เป็นซุบารุ คือ..........

เราขี่รถทั้งคัน  ไม่ได้ขี่ไปแต่เครื่องครับ เพราะฉะนั้น  ซูบารุ ตอบโจทย์ผมครับ

สมัย MMC วันนึง มี 200 วาง J  กด ไดโนมา 500 ก่า  โดน M3 ตัว E36 321 ม้าไป  สามรอบติด  5555  ผมว่า คนที่นี้ ต้องมีได้ดูบ้างแหล่ะ

ถ้าขี่แต่เครื่อง 200 กินอยู่แล้ว พอดี รถมันขี่กันทั้งคันครับ 

อาจดูเหมือน อ้าง แก้ ตัว   อ้าวก็จริง   ผมไม่มีปัญญา ไปซื้อหา หรือ ทำ ม้า ทั้งป่า มาได้    ก็เอาแค่นี้

ความสุขของผม บน ซูบารุ คือ   มันวิ่งดี   ดื้อหน่อยๆ เพราะ มาขี่หมูแล้ว  ไม่ได้เริ่มมาจากขี่ GC หรือ ตากลม ที่มันรั้นไป ดิบ RAWWW   

ที่สำคัญ มัน ทำเองพอได้ ทำแล้ว สุขใจ  ทำเองโมเอง แล้วมันกลับมา สตาร์ท ติดวิ่งได้ ผม ดีใจแล้ว มีความสุขแล้ว  ทำไม่ได้ พาไปหาอู่ แอบดูแล้วคราวหน้าเจอกัน

ตอนเป็นเด็กแว้น ทำ e30 วาง SR     ใครมาขับ ติดใจ  มันจริง ..........ถามว่า ทำไรมา เครื่องไรบ้าง อะไรบ้าง

เครื่อง SR 20DE  <----  DE  ฝาแดงหลังหัก ถึงตรงนี้ ส่วนใหญ่  เฮ้ย อะไร หลังหัก ต้องฝาดำ...บลา บลา   ไอ่พวกรู้นิดหน่อย มีเยอะมากกกกกก
ฝาแดง หักหลัง เฮ้ย หลังหัก ไม่มีโบ หกเกียร์ ถอดมาจาก S15 ตัวไม่โบ   แจ้งไว้ 165 ม้า เท่านั้น ......ทำไมขับดี  ไม่บอก... อย่างที่บอกข้างต้น
รถไม่ได้มีแค่เครื่อง    ถามว่า เจอ ฝาดำ เจอ RB เจอ เจ  ไหวมั๊ย  เอี้ย ...จะไปไหวได้ไงวะ   รู้แต่ว่า ขี่แล้ว ได้ฟิวลิ่ง ละกัน
ถ้า อยากลอง ยังอยู่ ครับ ... จอดปลูกสาระแหน่ อยู่บ้าน ตาเผ็ด Noob

ส่วนที่ว่าแพง ก็ ถ้าเทียบ กันตาม กลไกตลาดรถมันน้อย ของเข้ามาน้อย  ราคามันก็สูงขึ้น  อันนี้ถ้าอยาก ให้ถูก  ช่วยกันเชียร์ คนมาขี่ซู กันเยอะๆๆๆ  เด่วราคาลงชัวร์
ที่เมืองจีน โมเต็ม ซู กะ อีโว ราคาเท่าๆกันครับ  ผมไม่เคยไป ฟังเขามาพูดต่อ โปรดใช้วิจารณญาณ

สุดท้าย
ซูบารุ ไม่ได้ลึกลับหรอกครับ ...............ผมนอนยัน      ยืนยันก็ไปขี่ยี่ห้ออื่นแล้วว

เพียงแต่  คนพูดไม่ได้ขี่  คนขี่ไม่ค่อยพูดเท่านั้นครับ  รับรองจะติดใจ 

อยากสวย โชว์สาว  ไปขี่อื่น

อยากแรง ม้าโหด ไปขี่อื่น

อยาก สบาย นุ่ม   ไปขี่อื่น

อยาก ได้รถ  ที่เป็น รถ ที่ ตอบโจทย์ในแนวเดียวกับผม และแนวเดียวกับทุกท่านในที่นี้ (ผมอุปมาเอา น่ะ เพราะ มันต้องรักเหมือนกันสิ จึงมาอยู่ด้วยกัน) ราคาเอื้อมถึง

แบบ ลายเซนใครน้าาาาา   POOR MAN  PORCHE

ผมแนะนำ   นอนยัน    ซูบารุครับ

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:40:54 AM »
เอาน่าาาาา รถแรงหรือไม่แรงยังไงมันก็เป็นรถครับ เอาเป็นว่าเราใช้เอาสนุกดีกว่าอย่าไปคิดมาก
เด่วนี้รถแรง คนไม่แรง หรือจะเป็นรถไม่แรง แต่คนแรงโคตๆ มีเยอะแยะครับ อยู่ที่ใจถึง 55555 :ีbbbear_43: (หรือป่าวว้า  :bbbear_1:)
ขับสนุกๆ ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน ใช้ประสิทธิภาพรถเต็มที่ ดีกว่าเอาไปยำแล้วเสียใจตอนหลังได้นะจ๊ะ (แต่ถ้าใจรัก ใจถึง เงินถึง ลูกเมียไม่ด่าก็เอาเร้ยยยยยย  :bbbear_28: :bbbear_28: :bbbear_28: :bbbear_28: :bbbear_28:)

ขอบคุณมากๆ :bbbear_49:

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:50:21 AM »
คนเล่น อิม เกือบครึ่งเป็นผู้ใหญ่ วัยทำงานกัน ทั้งนั้น

ทำให้หลายๆท่าน พอใจกับ 280 ม้า ที่มาจากโรงงาน

ส่วนวัยรุ่น ที่ยังเรียนหนังสืออยู่ ก็ต้องเก็บเงินค่าแต่ง ไปจ่ายค่าน้ำมัน ที่เพิ่มขึ้นทุกวันๆ

เหมือนกับ ที่บ้างคน หาของ STI มาใส่รถ ทั้งๆที่ราคาแพงกว่า ของแต่งยี่ห้ออื่น ใช้งานไม่ต่างกัน แถมบางยี่ห้อ ดีกว่าดัวยซ้ำ

ส่วนเรื่องเครื่องอิม จริงๆผมว่า 280 ม้าเดิม มันก็ขับสนุกกว่ารถทั่วไปอยู่แล้ว

ถ้าใครทำใจได้ ก็ไม่ทำเพิ่ม อาจใส่ของเสริมบ้างอย่าง พอ

แต่ถ้าใคร ยังไม่สะใจ ก็สรรหา ของมาเพิ่ม แต่มันติดที่ตรง ถ้าโมเพิ่ม

แล้วอยากให้ทน ต้องใส่ของเยอะกว่า ทำเครื่อง ยี่ห้ออื่น ยกเว้น RB26 ทำให้อึด ไม่ต่างกันเลย อาจแพงกว่าด้วย

เลยต้องใช้งบประมาณเยอะ  ทำให้บางคน ทำแค่ภายนอก จริงๆก็แรงแล้ว แต่ซัดมากๆ อาจจะไม่ทน ต้องเปลี่ยน ชาร์ฟ ตามอีก

ส่วนตัว ผมมองว่า อิม มันมีเสน่ห์ ในตัวมันอยู่แล้ว แล้วแต่ใครจะมองเห็นส่วนไหน

รถผม ก็ทำไปเรื่อยๆ จนมาจบที่ 500 ม้ากับ เครื่องคอขาว2500 เดิมติดรถ

ผมก็ยังใช้ขับได้ทุกวัน ไปรับ-ส่ง ลูก ไม่มีปัญหาอะไร(ยกเว้นค่าน้ำมัน) ลูกๆ ชอบนั่งมากๆ

ติดอยู่แค่ เวลาอยากขับเร็วๆก็เกรงใจ  พี่เลี้ยง เพราะเค้า เมารถ

เลยทำให้ไม่ค่อยได้เอามาใช้

จนแม่ บอกให้ขาย  ทั้งที่ๆ ไม่อยากขาย เศร้าเลย

ออฟไลน์ MeMoriZe_BunGy

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:01:29 PM »
ใจจริงอยากแรงกะเค้าเหมือนกัน..  :bbbear_11: แต่นู๋มะมีตังจะเติมน้ำมันอ่ะ :bbbear_1:48แล้ว :bbbear_18:

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:37:38 PM »
สรุปรัก อิม จริง??  อ่านตั้งแต่เมื่อวานและ ว่าจะตอบแต่ไม่ว่างซักที

แล้วมันซุ่มกันที่ไหนหรอครับ บอกเสือดำ ม้างเซ่  ... จะได้ไปแอบดูมั้ง ผมก็เห็นเค้าเปิดเผยกันทั้งนั้นนี่ครับ  หรือ ผมอยู่วงแคบ เดินเข้าไปอู่ไหนๆ เห็นรถใครทำอยู่ ไปดูๆ มองๆ ถามๆ เค้าก็บอกกันทั้งนั้นนี่ครับ   ไม่เห็นเค้า ปิดเลย  เปิดเผยดีออก    ไม่ลึกไม่ลับครับ

รถผมทำอะไรไป มาดู มาถามได้     ผมว่า  ถ้าไม่ถาม เขาก็เฉยๆ อาจคิดว่าเราไม่ได้อยากรู้ .....

และส่วนตัว ไม่เห็นใครเค้ามาโม้กันซักคน ที่นี้    แต่ที่อื่น น่ะ โม้กันไส้ขาด  ม้าเท่านี้ วิ่งเท่านี้    ถ้าพูดถึงแรงโม้...รับรอง คนแถวนี้ไม่มีโม้ ไม่มีเม้ม

รถผม ขับทุกวัน ยกเว้น วันขึ้น ห้อย สามขาแดงที่บ้าน ครับ  คนที่เขาไม่ได้ขับทุกวัน อย่าเข้าใจผิดว่า ไม่กล้าเอามาขับ  แต่ หลายๆท่าน  ซูบารุ เป็นรถ ของเล่น ของผู้ใหญ่

วันธรรมดาเขาขี่ รถบ้าน  พูดง่าย  มันเป็นรถคันที่สอง ของฟุ่มเฟือย  ก็เท่านั้น

สำหรับผม  ทำมา  ขับสนุก โอเค  แล้ว   ขาดเกินตรงไหน จัดกันไป   ทำเสร็จแล้ว  เขาว่า จะไปขึ้นไดโน่ ให้  ผมบอกไม่ต้องหรอกครับ  ผมลองขี่ แล้ว โอเค ตอบโจทย์ที่ต้องการพอแล้ว  ไม่อยากได้ ตัวเลข    ......อาจจะดูกวนตีน  แต่ความจริงคือ เราขี่รถ ไม่ได้ขี่กราฟ   และ  ที่เป็นซุบารุ คือ..........

เราขี่รถทั้งคัน  ไม่ได้ขี่ไปแต่เครื่องครับ เพราะฉะนั้น  ซูบารุ ตอบโจทย์ผมครับ

สมัย MMC วันนึง มี 200 วาง J  กด ไดโนมา 500 ก่า  โดน M3 ตัว E36 321 ม้าไป  สามรอบติด  5555  ผมว่า คนที่นี้ ต้องมีได้ดูบ้างแหล่ะ

ถ้าขี่แต่เครื่อง 200 กินอยู่แล้ว พอดี รถมันขี่กันทั้งคันครับ 

อาจดูเหมือน อ้าง แก้ ตัว   อ้าวก็จริง   ผมไม่มีปัญญา ไปซื้อหา หรือ ทำ ม้า ทั้งป่า มาได้    ก็เอาแค่นี้

ความสุขของผม บน ซูบารุ คือ   มันวิ่งดี   ดื้อหน่อยๆ เพราะ มาขี่หมูแล้ว  ไม่ได้เริ่มมาจากขี่ GC หรือ ตากลม ที่มันรั้นไป ดิบ RAWWW   

ที่สำคัญ มัน ทำเองพอได้ ทำแล้ว สุขใจ  ทำเองโมเอง แล้วมันกลับมา สตาร์ท ติดวิ่งได้ ผม ดีใจแล้ว มีความสุขแล้ว  ทำไม่ได้ พาไปหาอู่ แอบดูแล้วคราวหน้าเจอกัน

ตอนเป็นเด็กแว้น ทำ e30 วาง SR     ใครมาขับ ติดใจ  มันจริง ..........ถามว่า ทำไรมา เครื่องไรบ้าง อะไรบ้าง

เครื่อง SR 20DE  <----  DE  ฝาแดงหลังหัก ถึงตรงนี้ ส่วนใหญ่  เฮ้ย อะไร หลังหัก ต้องฝาดำ...บลา บลา   ไอ่พวกรู้นิดหน่อย มีเยอะมากกกกกก
ฝาแดง หักหลัง เฮ้ย หลังหัก ไม่มีโบ หกเกียร์ ถอดมาจาก S15 ตัวไม่โบ   แจ้งไว้ 165 ม้า เท่านั้น ......ทำไมขับดี  ไม่บอก... อย่างที่บอกข้างต้น
รถไม่ได้มีแค่เครื่อง    ถามว่า เจอ ฝาดำ เจอ RB เจอ เจ  ไหวมั๊ย  เอี้ย ...จะไปไหวได้ไงวะ   รู้แต่ว่า ขี่แล้ว ได้ฟิวลิ่ง ละกัน
ถ้า อยากลอง ยังอยู่ ครับ ... จอดปลูกสาระแหน่ อยู่บ้าน ตาเผ็ด Noob

ส่วนที่ว่าแพง ก็ ถ้าเทียบ กันตาม กลไกตลาดรถมันน้อย ของเข้ามาน้อย  ราคามันก็สูงขึ้น  อันนี้ถ้าอยาก ให้ถูก  ช่วยกันเชียร์ คนมาขี่ซู กันเยอะๆๆๆ  เด่วราคาลงชัวร์
ที่เมืองจีน โมเต็ม ซู กะ อีโว ราคาเท่าๆกันครับ  ผมไม่เคยไป ฟังเขามาพูดต่อ โปรดใช้วิจารณญาณ

สุดท้าย
ซูบารุ ไม่ได้ลึกลับหรอกครับ ...............ผมนอนยัน      ยืนยันก็ไปขี่ยี่ห้ออื่นแล้วว

เพียงแต่  คนพูดไม่ได้ขี่  คนขี่ไม่ค่อยพูดเท่านั้นครับ  รับรองจะติดใจ 

อยากสวย โชว์สาว  ไปขี่อื่น

อยากแรง ม้าโหด ไปขี่อื่น

อยาก สบาย นุ่ม   ไปขี่อื่น

อยาก ได้รถ  ที่เป็น รถ ที่ ตอบโจทย์ในแนวเดียวกับผม และแนวเดียวกับทุกท่านในที่นี้ (ผมอุปมาเอา น่ะ เพราะ มันต้องรักเหมือนกันสิ จึงมาอยู่ด้วยกัน) ราคาเอื้อมถึง

แบบ ลายเซนใครน้าาาาา   POOR MAN  PORCHE

ผมแนะนำ   นอนยัน    ซูบารุครับ

ขอบคุณครับพีผมเองก็ติดตามผลงานของพี่และเพื่อนๆมาโดยตลอดหลายกระทู้แล้วครับผม นับถือในความตรงไปตรงมาดีของพี่ๆนะครับ  โดยส่วนตัวแล้ว  โจทน์แรกก่อนซื้อผมถามรุ่นน้องแล้วก่อน  รถประเภท ขับ4 แรงๆเร็วๆลุยๆได้ ไม่ใช่ รถกะบะ มีอะไรน่าสนใจบ้าง ซึ่งตอนนั้นเล็ง ออดี้  ทีที อยู่ เห้นว่าเจ้าของเก่าโมมาแล้ว 270 ม้าปรึกษาเพื่อนๆ มันเลยแนะนำ  อิม กับ อีโว้ แนะมันบอกว่ารุ่นอย่างพี่ อิมดีกว่าแหมะสมดี อีโว วัยรุ่นเกิน ส่วนตัวเคยไปลองนั่ง หน้าเหยี่ยวมา 1 รอบ ที่เต้นท์เรียบด่วน ตัว S203 ได้ลองนั่งก็คันจะแย่แล้วอยากจะไปว่างดาวน์เลย  แล้วก็เลยปรึกษาพี่ๆที่รู้จักคนนึง แนะนำว่าลองเล่น GC ก่อนดีไหม๊ว่าชอบไหม๊ ราคาถูกกว่าเยอะ ขายออกไม่น่าจะขาดทุนมากนะ ของเล่นของแต่งเยอะ หากถูกใจจริงๆค่อยซื้อรุ่นใหม่ๆ  เลยไปได้มาGC คัน 1  ซื้อดาวน์ต่อมา ลองขับเลยก็ว่ามันดังจังเลยคลานๆเข้าหมู่บ้าน หลังจากนั้นก็ลองขับ วัดดู เร็วจริงเเรงจริงมันส์จริง ไม่ขับรถคันอื่นเลยนอกจากไปกับครอบครัว พอขับบ่อยๆก็เริ่มชิน รู้สึกว่าปกติๆ เริ่มคันยิกๆ จะหา เอฟคอนใส่ อู่นั้นก็แนะอย่างนั้น อู่นี้ก็แนะอย่างนี้ เริ่มสับสน เด๋วใส้แตกบ้างไรบ้าง เลยตัดสินใจเอาไงก็อเอานะ สั่งทำ  เอารถไปจอด  รอมาเดือนกว่าๆ หาของไม่ได้มั้ง ตามจูนเนอร์ยากบ้างหลังจากที่ได้ยินได้ฟังมาบ่อยๆ เลยบอกอู่ว่า พอแล้วเอามาขับให้คุ้นมือก่อนดีกว่า ที่จริงคันๆอยากขับๆ
 เอาโช้ค เทยิ่น เฟก มาใส่กะด้างดีแต่ทรงตัวดีมากว่าเดิมเยอะ คันไปคันมา ตอนนี้ซื้ออุปกรณ์ตกแต่งมารอประกอบจนครบแล้ว อ่ะครับ เท่าที่ผ่านมาไม่มีโอกาสเจอะเจอ ตัวจริงเสียงจริงของเพื่อนๆพี่เลยสักครั้ง แต่ติดตามอ่านทุกวันดูทุกวัน ที่สำคัญอยากมีรถดีแรงขับมันส์ เอาอยู่ ไม่ได้แข็งกับใครนอกจากแข่งกับตัวเอง สนุกสนาน ขับรถไปกินเหล้า เที่ยวทั่วไปเจอใครมาไล่มาจี้ เล่นกะเค้าได้ไม่อายใคร มีโอกาสอยากเอาลงสนามบ้าง ความฝันวัยเด็กๆ555   ขับกี่คันก็ไม่มั่นใจเท่าขับอิม
ปล.ต้องขอโทษนะครับ หากข้อความ ที่พิม อ่านแล้วดูไม่ดี หรือตรงเกินไปในบางคำไม่มีเจตนาตามนั้นหรอกครับผม ไม่มีเจตนาว่าใครโม้นะครับ ขอโทษด้วย ผมเป็นตรงๆ พูดจิงทำจริง คบใครคบที่ใจครับผม อย่างไรก็ขอฝากตัวตัวครับผม   
:bbbear_9:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 12:40:53 PM โดย nirun2882 »

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:10:22 PM »
มีรถแรงเหมือนมีกระบี่อยู่กับมือครับ ถ้าไม่เรียนรู้ที่จะใช้กระบี่อย่างถูกวิธี กระบี่ก็อาจจะบาดมือได้  :bbbear_19:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:22:26 PM »
มีรถแรงเหมือนมีกระบี่อยู่กับมือครับ ถ้าไม่เรียนรู้ที่จะใช้กระบี่อย่างถูกวิธี กระบี่ก็อาจจะบาดมือได้  :bbbear_19:

อันนี้ถูกใจมากครับบ  :bbbear_34: :bbbear_34:
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:57:21 PM »

เค้ามีด้ามให้จับตรงที่จับ จะไปจับตรงมีดทำห่าไร >_>

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:58:18 PM »
คนเล่น อิม เกือบครึ่งเป็นผู้ใหญ่ วัยทำงานกัน ทั้งนั้น

ทำให้หลายๆท่าน พอใจกับ 280 ม้า ที่มาจากโรงงาน

ส่วนวัยรุ่น ที่ยังเรียนหนังสืออยู่ ก็ต้องเก็บเงินค่าแต่ง ไปจ่ายค่าน้ำมัน ที่เพิ่มขึ้นทุกวันๆ

เหมือนกับ ที่บ้างคน หาของ STI มาใส่รถ ทั้งๆที่ราคาแพงกว่า ของแต่งยี่ห้ออื่น ใช้งานไม่ต่างกัน แถมบางยี่ห้อ ดีกว่าดัวยซ้ำ

ส่วนเรื่องเครื่องอิม จริงๆผมว่า 280 ม้าเดิม มันก็ขับสนุกกว่ารถทั่วไปอยู่แล้ว

ถ้าใครทำใจได้ ก็ไม่ทำเพิ่ม อาจใส่ของเสริมบ้างอย่าง พอ

แต่ถ้าใคร ยังไม่สะใจ ก็สรรหา ของมาเพิ่ม แต่มันติดที่ตรง ถ้าโมเพิ่ม

แล้วอยากให้ทน ต้องใส่ของเยอะกว่า ทำเครื่อง ยี่ห้ออื่น ยกเว้น RB26 ทำให้อึด ไม่ต่างกันเลย อาจแพงกว่าด้วย

เลยต้องใช้งบประมาณเยอะ  ทำให้บางคน ทำแค่ภายนอก จริงๆก็แรงแล้ว แต่ซัดมากๆ อาจจะไม่ทน ต้องเปลี่ยน ชาร์ฟ ตามอีก

ส่วนตัว ผมมองว่า อิม มันมีเสน่ห์ ในตัวมันอยู่แล้ว แล้วแต่ใครจะมองเห็นส่วนไหน

รถผม ก็ทำไปเรื่อยๆ จนมาจบที่ 500 ม้ากับ เครื่องคอขาว2500 เดิมติดรถ

ผมก็ยังใช้ขับได้ทุกวัน ไปรับ-ส่ง ลูก ไม่มีปัญหาอะไร(ยกเว้นค่าน้ำมัน) ลูกๆ ชอบนั่งมากๆ

ติดอยู่แค่ เวลาอยากขับเร็วๆก็เกรงใจ  พี่เลี้ยง เพราะเค้า เมารถ

เลยทำให้ไม่ค่อยได้เอามาใช้

จนแม่ บอกให้ขาย  ทั้งที่ๆ ไม่อยากขาย เศร้าเลย

วัยรุ่นอย่างผมเข้าใจเลย....

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 02:00:48 PM »
ใครมาปลอมเป็นผมเนี่ย  ฮ่าๆๆๆ :bbbear_30: :bbbear_30: :bbbear_44:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 02:01:56 PM โดย M0D_SSS »
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 02:02:20 PM »
วัยรุ่นอย่างผมเข้าใจเลย....

อ่ะแแฮ่มมมม   แหม วัยรุ่น  ..... ไม่ได้....เลยนะค้าาาา

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 02:08:39 PM »
เค้ามีด้ามให้จับตรงที่จับ จะไปจับตรงมีดทำห่าไร >_>
นั่นซิ อย่างนี้เค้าเรียกว่าไรน้า :bbbear_24: