ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามนิดนึงครับ ลำโพงสำหรับประตูหน้าของGCใส่ขนาด6นิ้วได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 2091 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆด้วยนะครับ

เปา....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 02:08:10 PM โดย PaoPao »

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
ขออนุญาตคุณ name_joker นะครับ
ลองดูเป็นแนวทางครับ ดูหน้า 11
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=81076.150

ตัวที่ใส่ น่าจะเป็น 6.5 นิ้ว ต้องดัดแปลงแผงประตูครับ

http://store.12velectronics.com/imagine-i61-2-6-5-component-coaxial-speaker-set/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 03:56:16 PM โดย saran_1st »

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
ของผมใส่ขนาดตามลำโพงเก่าjapanบอกคนขายลำโพงติดรถstandard 5ครึ่งไม่ต้องเจาะขยายโครงเหล็กครับถ้าให้มั่นเอาไปเทียบดีกว่า

• *
ขอบคุณคุณ saran_1st แล้วก็คุณ โกร่น2000 มากครับ... :bbbear_19:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ขอมดตอบนอกเรื่องนะคะ

ตอนขับอิมเพลงอะไรไม่เคยรู้จัก รู้แค่เพียงฟังเสียงท่อเพราะที่สุด :bbbear_7:

• *
ไม่เป็นไรครับ
พอดีรถผมท่อเงียบกริ๊บเลยครับ
พอดีตอนแรกเล็ง Alpine SPR-60C
พอดีเห็นตูดมันลึก59มิล
เลยไม่แน่ใจว่าต้องแปลงแผงประตูหรือเปล่า

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
ถอดไปเทียบชัวร์ที่สุดครับ  ว่าแล้วผมก็ต้องเปลี่ยนมั่งละ ลำโพงคู่หน้าแตกไปข้างนึง :bbbear_39:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • Popular Vote : 1
  • น้องม้าแคระ
ได้ครับ แต่ต้องทำแผ่นไม้รองลำโพงครับ น่าจะติดตอนกระจกลง ระวังเรื่องน้ำเข้าด้วยนะครับ

• *