ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามโง่ๆ แต่สงสัยมานาน รบกวนชี้แนะ  (อ่าน 7720 ครั้ง)

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
Re: คำถามโง่ๆ แต่สงสัยมานาน รบกวนชี้แนะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:29:21 PM »
เออ ไปด้วย :bbbear_9:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Re: คำถามโง่ๆ แต่สงสัยมานาน รบกวนชี้แนะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:33:09 PM »
จะตามมาเหรอตัวเทอ จะกินแม็ค หรือเต๋วเนื้อวะ ฮ่าๆ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:34:01 PM »
แอปเปิ้ลมีไว้ป้อนสาวๆคับ :bbbear_30:
เคยแต่กินน้องแอปเปิ้ลที่เป็นพนักงานอยู่ที่แมคอะครับ  :bbbear_10: 
โง่ๆอะดีแล้ว อย่ารู้เลย :bbbear_45: 5555
:bbbear_36:
โอ้ ทะเลแสนงาม ฟ้าสีครามสดใส มองเห็นกระทู้ใคร ล่องอยู่ใน ทะเล !!

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:37:24 PM »
มันออกทะเลตั้งแต่เจ้าของกระทู้ถามแล้ว แนน
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:46:37 PM »
มันออกทะเลตั้งแต่เจ้าของกระทู้ถามแล้ว แนน
เพราะเจ้าของกระทู้เขาอยู่ในทะเลตลอดเวคับ 5555

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 12:10:26 AM »
ผมว่าไม่เกี่ยวนะ แถมมันบดที่ขายในไทยเป็นแบบผงนะครับ คือเติมน้ำร้อนเอาก็กลายเป็นมันบด อารมณ์ประมาณมาม่าครับ
ไม่เหมือนที่ต่างประเทศที่ใช้มันฝรั่งจริงๆ ดังนั้นสารอาหารคงไม่น่ามีเท่าไหร่ ผมว่าเอาอิ่ม+อร่อยมากกว่าครับ
อารมณ์ประมาณไก่ทอดกะข้าวเหนียว แต่ฝรั่งมันกินบัดบดแทนข้าวเหนียว อิ..อิ..

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 12:24:20 AM »
ผมไม่เคยชอบมันบดเลยอะ เวลาไป KFC กะหลาน นึกสมัยตอนเป็นวัยรุ่นที่มันมี โคสลอว ขาย ความสุขนั้นคงไม่กลับมาอีกแล้ว

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 07:22:21 AM »
ผมไม่เคยชอบมันบดเลยอะ เวลาไป KFC กะหลาน นึกสมัยตอนเป็นวัยรุ่นที่มันมี โคสลอว ขาย ความสุขนั้นคงไม่กลับมาอีกแล้ว
ช่ายๆ ชอบโคลสลออ่ะ มันไม่นามาเปลี่ยนเอาสลัดทูน่ามาแทนเลย ไม่ได้เรื่อง สั่งทีต้องอันใหญ่เอาให้จุใจ

ปล.พี่ต้นครับ และแล้วกระทู้พี่ก็ออกทะเล :bbbear_44: หลังจากที่พี่ชักใบกระทู้อื่นออกทะเลไปหลายกระทู้ 555+
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 08:55:12 AM »
ช่ายๆ ชอบโคลสลออ่ะ มันไม่นามาเปลี่ยนเอาสลัดทูน่ามาแทนเลย ไม่ได้เรื่อง สั่งทีต้องอันใหญ่เอาให้จุใจ

ปล.พี่ต้นครับ และแล้วกระทู้พี่ก็ออกทะเล :bbbear_44: หลังจากที่พี่ชักใบกระทู้อื่นออกทะเลไปหลายกระทู้ 555+
:bbbear_8:

เดี๋ยวจะลุยไปถามเองที่ร้านล่ะ :bbbear_39:

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 11:14:03 AM »
จะเอาจริงๆใช่มั๊ย มีเพื่อนหลายคนทำงานอยู่สองที่นี้ เด๋วถามให้

แต่ถ้าให้ดูรูปแบบแล้ว แอปเปิ้ลในแฮ้ปปี้มีล จะเป็นตัวแทนเฟรนช์ฟราย เพราะแมคเองก็รณรงค์ให้เด็กๆไม่กิน junk food มากเกินไป อย่างเช่นที่แมคญี่ปุ่น จะมีเมนูข้าวโพดอบ เป็นตัวเลือกจากเฟรนช์ฟราย พอดีเคยเป็น supplier ของแมคญี่ปุ่นมาก่อนครับ

ส่วนมันบดนี่จริงๆมันก็เป็น side dish ของอาหารฝรั่งอยู่แล้ว ส่วนโคสลอว์นี่ผมก็ชอบนะ แต่เลิกๆไปก็ดี เพราะกินทีไรท้องเสียทุกที 555

• ???
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 11:18:51 AM »
จะเอาจริงๆใช่มั๊ย มีเพื่อนหลายคนทำงานอยู่สองที่นี้ เด๋วถามให้

แต่ถ้าให้ดูรูปแบบแล้ว แอปเปิ้ลในแฮ้ปปี้มีล จะเป็นตัวแทนเฟรนช์ฟราย เพราะแมคเองก็รณรงค์ให้เด็กๆไม่กิน junk food มากเกินไป อย่างเช่นที่แมคญี่ปุ่น จะมีเมนูข้าวโพดอบ เป็นตัวเลือกจากเฟรนช์ฟราย พอดีเคยเป็น supplier ของแมคญี่ปุ่นมาก่อนครับ

ส่วนมันบดนี่จริงๆมันก็เป็น side dish ของอาหารฝรั่งอยู่แล้ว ส่วนโคสลอว์นี่ผมก็ชอบนะ แต่เลิกๆไปก็ดี เพราะกินทีไรท้องเสียทุกที 555
ขอบคุณมากครับ.  ขอจดจ่อรอฟังคำตอบที่ชัดเจนต่อไปครับ :bbbear_19:

ไอ้พวกก่อนหน้าเนี้ย ดูไว้ๆ  :bbbear_17:

ออฟไลน์ dodoo99

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 12:00:38 PM »
น้องรักพี่มาตอบล่ะ

จากที่ได้ศึกษามาจากมหาวิทยาลัยอ๊อกวารด์  เค้าได้อธิบายว่า ในชุดแฮปปี้มิว ที่ต้องใส่แอปเปิ้ลเพราะว่า มันเป็นสีแดงแล้วเข้ากับคอบเซปของแมคที่เน้นไปทางสีแดง

และในวิชาศิลปะได้สอนไว้ว่า สีแดงทำให้คนเห็นอยากกิน และที่สำคัญมันใส่พอดีกล่องแฮปปี้มิวเลย  ถ้าเอาลิ้นจี่ก๊เล็กไป  เงาะก็เล็กไป  เข้าใจแล้วนะครับ  หายสงสัยมั้ย

ถ้าไม่หายไปเจอกันในไลน์ :bbbear_35:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 01:15:04 PM »
มันเป็นชุดเด็ก เค้าเลยหาผลไม้มาเพิ่ม

ทำให้ ในชุดเด็ก ดูมีประโยชน์มากขึ้น

แล้วที่เลือกแอปเปิ้ล ผมว่าน่าจะมาจาก

ราคาไม่แพงมาก แล้วก็เก็บไว้ขายได้หลายวัน

เพราะข้างถุงมันมีวันบอกหมดอายุ ด้วย

แถมหลังๆ มีให้เลือกว่าจะเอาแบบ หันแล้ว 3 ชิ้น หรือจะเอาเป็นลูก เลย

• ???
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 01:54:48 PM »
น้องรักพี่มาตอบล่ะ

จากที่ได้ศึกษามาจากมหาวิทยาลัยอ๊อกวารด์  เค้าได้อธิบายว่า ในชุดแฮปปี้มิว ที่ต้องใส่แอปเปิ้ลเพราะว่า มันเป็นสีแดงแล้วเข้ากับคอบเซปของแมคที่เน้นไปทางสีแดง

และในวิชาศิลปะได้สอนไว้ว่า สีแดงทำให้คนเห็นอยากกิน และที่สำคัญมันใส่พอดีกล่องแฮปปี้มิวเลย  ถ้าเอาลิ้นจี่ก๊เล็กไป  เงาะก็เล็กไป  เข้าใจแล้วนะครับ  หายสงสัยมั้ย

ถ้าไม่หายไปเจอกันในไลน์ :bbbear_35:
มีเหตุมีผล :bbbear_40:
มันเป็นชุดเด็ก เค้าเลยหาผลไม้มาเพิ่ม

ทำให้ ในชุดเด็ก ดูมีประโยชน์มากขึ้น

แล้วที่เลือกแอปเปิ้ล ผมว่าน่าจะมาจาก

ราคาไม่แพงมาก แล้วก็เก็บไว้ขายได้หลายวัน

เพราะข้างถุงมันมีวันบอกหมดอายุ ด้วย

แถมหลังๆ มีให้เลือกว่าจะเอาแบบ หันแล้ว 3 ชิ้น หรือจะเอาเป็นลูก เลย
ก็คือไม่ได้เกี่ยวกับการรักษาป้องกันการเกิดโรคอันเนื่องมาจากการกินไก่ เหมือนเคเอฟซีกับมัดบด ใช่มั้ยครับ
คือเก็บได้นาน และดูดีมีประโยชน์มากขึ้น เหมาะกับชุดเด็ก. ขอบคุณมากครับสำครับข้อมูล
ตอนแรกผมเข้าใจว่า มันต้านทานการเป็นเก๊าหรือโรคอื่นๆจากการกินไก่ไปเยอะๆบ่อยๆ :bbbear_19: :bbbear_19: