ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนที่มีทั้งอิม และ อีโว ครับ  (อ่าน 43607 ครั้ง)

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: ถามคนที่มีทั้งอิม และ อีโว ครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 10:07:35 AM »
เข้ามาถามต่อ 555 ยังไม่จบ

ตอนนี้เอนเอียงไปทางโว 7 ด้วยเพราะรู้สึกชอบด้านหน้าของมัน ดูเหลี่ยมๆคมๆ เฉี่ยวๆ ดี

พูดถึงถ้ารถเดิมๆ อีโว 7 จะแตกต่างจาก 8 และ 9 มากน้อยแค่ไหน แตกต่างในอะไรบ้าง

และ 7 ยังน่าเล่นไหม

ถามแบบไม่รู้อะไรเลยในอีโวจริงๆ รบกวนกูรู ทั้งหลายมาช่วยไขข้อข้องใจ อีกหน่อยนะคร้าบ พี่อัศเข้ามาตอบเลยน๊า

:bbbear_19:

จากที่เคยสัมผัส บวกกับศึกษาอย่างงูๆปลาๆ 7 กะ 8 ไม่ต่างกันเท่าไหร่ นอกจาก 6 เกียร์ แต่จะเริ่มต่างชัดขึ้นเมื่อเป็น 8MR เพราะเทอร์โบที่ใหญ่ขึ้น

เคยขับ 7 แล้ว ก็โอนะ 8 MR นี่ก็ไม่เคย แต่ไปลองตัว 9GT มา ดึงสยองขวัญมาก สนุกตื่นเต้นเร้าใจ เวลาเข้าโค้งเสียวกว่าอิม แต่จริงๆก็เข้าอยู่เหมือนกัน แต่ความเสียวคนขับต่างกัน

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
Re: ถามคนที่มีทั้งอิม และ อีโว ครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 09:35:11 PM »
ได้สัมผัส แล้วจามาบอกนะคัฟ เร็วๆนี้ EVO 8  :bbbear_36:

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:11:33 PM »
เข้ามาถามต่อ 555 ยังไม่จบ

ตอนนี้เอนเอียงไปทางโว 7 ด้วยเพราะรู้สึกชอบด้านหน้าของมัน ดูเหลี่ยมๆคมๆ เฉี่ยวๆ ดี

พูดถึงถ้ารถเดิมๆ อีโว 7 จะแตกต่างจาก 8 และ 9 มากน้อยแค่ไหน แตกต่างในอะไรบ้าง

และ 7 ยังน่าเล่นไหม

ถามแบบไม่รู้อะไรเลยในอีโวจริงๆ รบกวนกูรู ทั้งหลายมาช่วยไขข้อข้องใจ อีกหน่อยนะคร้าบ พี่อัศเข้ามาตอบเลยน๊า

:bbbear_19:

เอาเท่าที่พอจะทราบนะครับ 7 เองกับ 8 เนี่ย ถ้าเป็นตัวเครื่องยนต์อย่างเดียว กะ Turbo นี่แทบไม่ต่างอะไรเลย ขอแต่งต่างๆเนี่ย ถอดใส่กันได้เลย ระหว่าง 7กับ8 แต่นอกนั้น ต่างครับในเรื่องของระบบ AYC ACD นั้น ของ 8 ถูกพัฒนาไปเป็น Super AYC ซึ่งสามารถ ถ่ายแรงบิดได้มากกว่า 7

และในเรื่องที่รูๆอยู่แล้วคือเรื่องเกียร์ ......... ตัวตัวผมแล้ว จะ 6 หรือ 5 นั้นแล้วแต่การใช้งานครับ เห็นด้วยกะพี่กอบเรื่อง เกียร์ 5 เหมาะกับในสนามมากกว่า 6 เกียร์ขับถนน สบายๆ ล่าสุดผมขับ มารขาว (Evo8) สนามแก่งกระจาน ซึ่งผมรู้สึกสบายๆมากครับ กับการขับด้วยเกียร์ 6 ไปตลอดทาง (ยกเว้นตอนไล่ตามพ่อลูก Mitsusport ตรงหนองหญ้าปล้อง)

ส่วน 9 เนี่ย เป็น Big Jump ครับ มี Valve แปรผันมาช่วย Turbo ก็ดีกว่า เพราะฉะนั้นต่างกับ 8 และ 7 ค่อนข้างที่จะมากทีเดียว

ถ้าอยากซื้อรถมาเล่น ในราคาที่ไม่สูงมากนะครับ Evo 7 เป็นตัวเลือกที่ดีครับ แอถมโมแล้ว แรงในราคาถูก ทำ 400-500 ม้า ก็ยังเป็นรถบ้านขับสบายๆอยู่

ตอนนี้ รถทางฝั่ง Mitsusport มีขายอยู่หลายคันนะคับ

หรือจะเอา Evo 8 ของพี่กอบ kop11 ก็ได้เห็นประกาศขายอยู่ ราคาค่อนข้างดีเลยทีเดียว

ซื้อรถแก แล้วลองดู โช๊ค HSD แกด้วยครับ คุณภาพกะราคานี่ ได้ยินแล้วหันหลังคอแทบหัก โช๊คมือ1 ในราคามือ 2
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:40:25 AM »
เอาแบบ ไหน ไม่ถามชั้น ....ไอ่มเห   .....

เด่วบอกให้

ในใจเอ็ง จะเอา ไปทำไรล่ะ  ถ้าเอ็ง จะเอาแรง ข้าแนะนำ ไปหา เซฟิโร่ วาง เจ   ทำไป 8 900 ม้า

แต่ถ้าเอ็ง ชอบ ขับสี่   ขี่เกาะๆ   ก็  ลองดูสิ ว่า อันไหนมันให้ความรู้สึก     

พี่อัซซี่  เขา บอกว่า ไง.........อยากแรงขี่อีโว  อยาก สนุกขี่อิม  จำได้มั๊ย

ดังนั้น คำตอบในใจ   อยากสนุก  ขี่อิม

อยากแรง  กลับไปดูบรรทัด สาม    เซฟิโร่  งัย  5555

ใครบอกเรื่อง แรงม้า ทำสามสี่ร้อยม้า  อย่างนู้นนี้  ฟังๆไป    ใคร พูด เรื่อง ม้า และ บิด   ค่อยหันไปฟัง

พื้นฐานเครื่องยนต์ ต่างกัน ค่อนมาก   ช่วงชัก มันต่างกัน   ทำมาม้า เท่าๆกัน  ถอก เอ้ย ทอร์ค จะเข็นให้ไปทันเค้ายังไง 

ถามว่า รถเค้าดีมั๊ย   ไม่อยากพูด ........แม่งโคตร ดี   ถึง ดี มากกกกกก    ว่ะ มเห   อย่า ถาม  ซื้อไปเลย

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 06:46:09 PM »
เอาแบบ ไหน ไม่ถามชั้น ....ไอ่มเห   .....

เด่วบอกให้

ในใจเอ็ง จะเอา ไปทำไรล่ะ  ถ้าเอ็ง จะเอาแรง ข้าแนะนำ ไปหา เซฟิโร่ วาง เจ   ทำไป 8 900 ม้า

แต่ถ้าเอ็ง ชอบ ขับสี่   ขี่เกาะๆ   ก็  ลองดูสิ ว่า อันไหนมันให้ความรู้สึก     

พี่อัซซี่  เขา บอกว่า ไง.........อยากแรงขี่อีโว  อยาก สนุกขี่อิม  จำได้มั๊ย

ดังนั้น คำตอบในใจ   อยากสนุก  ขี่อิม

อยากแรง  กลับไปดูบรรทัด สาม    เซฟิโร่  งัย  5555

ใครบอกเรื่อง แรงม้า ทำสามสี่ร้อยม้า  อย่างนู้นนี้  ฟังๆไป    ใคร พูด เรื่อง ม้า และ บิด   ค่อยหันไปฟัง

พื้นฐานเครื่องยนต์ ต่างกัน ค่อนมาก   ช่วงชัก มันต่างกัน   ทำมาม้า เท่าๆกัน  ถอก เอ้ย ทอร์ค จะเข็นให้ไปทันเค้ายังไง 

ถามว่า รถเค้าดีมั๊ย   ไม่อยากพูด ........แม่งโคตร ดี   ถึง ดี มากกกกกก    ว่ะ มเห   อย่า ถาม  ซื้อไปเลย

สรุปคุณเมิงก็แอบอยากได้ใช่มะ555 ตู๋อย่างพี่azzyบอกมันขับซู แรงก็เอามาร์ชไปวางเครื่องใหม่ เด๋วนี้บริโอ้เขาลงk20กันแล้ว555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 08:43:49 PM »
คงไม่ต้องตอบล่ะ เพราะตาบู๋มันไปลองนั่งอีโว9ของโปรพลขับโดยจารยตุ๋ย มันบอกว่าแรงน้ำตาเล๊ด แค่นี้ก็รู้แล้วว่ามันจะเลือกอะไร.

ดันไปนั่งรถสนามแรงๆ  5555

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 11:36:16 PM »
คงไม่ต้องตอบล่ะ เพราะตาบู๋มันไปลองนั่งอีโว9ของโปรพลขับโดยจารยตุ๋ย มันบอกว่าแรงน้ำตาเล๊ด แค่นี้ก็รู้แล้วว่ามันจะเลือกอะไร.

ดันไปนั่งรถสนามแรงๆ  5555

อืมมม ตอนนั้นนั่งรถโปรพล ระหว่าง โดนแรง G กระทำชำเรา ก็นึกในใจไปด้วย เทอร์โบอะไร ดึงกันขนาดนี้ กลับไปอู่ขอดูหน่อย

ชิบหายยย  หน้าตาแบบนี้ นี่มันเทอร์โบเดิมนี่ เวรละ โมนิดหน่อย มันดึงขี้ปลื้น

นี่รถ Bossma เมอร์โบลูกเท่าหม้อ จะดึงขนาดไหน
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 02:13:58 PM »
อืมมม ตอนนั้นนั่งรถโปรพล ระหว่าง โดนแรง G กระทำชำเรา ก็นึกในใจไปด้วย เทอร์โบอะไร ดึงกันขนาดนี้ กลับไปอู่ขอดูหน่อย

ชิบหายยย  หน้าตาแบบนี้ นี่มันเทอร์โบเดิมนี่ เวรละ โมนิดหน่อย มันดึงขี้ปลื้น

นี่รถ Bossma เมอร์โบลูกเท่าหม้อ จะดึงขนาดไหน

แล้วทั้ง 2 คันนั้นอะ "กล่องเดิม" นะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ

ตาม Concept อู่นี้ว่า.........."ถ้าคุณแน่อย่าแพ้กล่องเดิม"
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ Pete_Imp

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 08:13:35 AM »

แล้วทั้ง 2 คันนั้นอะ "กล่องเดิม" นะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ

ตาม Concept อู่นี้ว่า.........."ถ้าคุณแน่อย่าแพ้กล่องเดิม"

ลองตอบบ้างเพราะที่บ้านก็มีทั้งอิมและอีโวครับ
ส่วนตัวมองว่าเป็นรถที่ดีมากๆทั้งคู่ แต่ลักษณะของรถทั้งสองนั้นทั้งเหมือนกันมากและต่างกันมากในเวลาเดียวกัน
โดยส่วนตัวแล้วผมรุ้สึกว่า อิมจะให้สุนทรีย์ในการขับมากกว่าอีโว แต่อีโวจะให้ความตื่นเต้นตลอดเวลาที่ขับ
แต่ถ้ามองมุมยาวๆ อีโวโมง่ายกว่ามาก และใช้เงินน้อยกว่ามากครับ ถ้าอยากจะทำให้แรง เปลี่ยนของน้อยกว่า ทำน้อยกว่า เรียกว่าแรงง่ายๆ สบายกระเป๋า
แต่สำหรับอิมนี่ โดยส่วนตัวคิดว่าทำยากกว่ามาก และใช้เงินเยอะมากกว่าอีโวอีกเท่านึงเห็นจะได้
แต่ก็อยู่ที่ชอบเลยครับ ถ้าเลือกไม่ได้ก็มีทั้งคู่แบบพี่ Azzy เลยครับ  :bbbear_17: