ผู้เขียน หัวข้อ: จากพระราม 2 ถึง วัชรพล ไม่ปลื้มอย่างแรงคัฟ !!!  (อ่าน 11978 ครั้ง)

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
สืบเนื่องจากเมื่อนานมาแล้ว ผมเคยเอารถผม GC ไปทำกับ คุณเล็ก วัชรพล ผมเลยมีเรื่องมา " เล่าสู่กันฟัง "  คัฟ  :bbbear_36:

ผมเคยเข้าไปเมื่อนานมาละ สมัยแกยังทำรถแข่ง รถผม GC เพิ่งซื้อมือ 2 มา ผมขับมาสักพักรถเกิดดับแถวสีลม พอดีเจ้าของเก่าเค้า เซอร์วิสกับพี่เล็กไว้ ผมเลยโทรไปหา แกก็แนะ

นำอะไรสารพัดแบบ งงๆ เช่น GC เค้ามีระบบช่วยสตาร์ทแถวซุ้มล้อขวา ผมก็งงละ มันมีระบบนี้ด้วยหรอวะ แต่ด้วยความที่ไม่เคยเล่น iM ก็เลยต้องฟังช่าง สุดท้ายก็ต้องเรียกรถมา

สไลด์ไปหาแก สีลม ไป วัชรพลนะคัฟ ไปถึงก็ดึกละ ก็อธิบายอาการให้แกฟัง แล้วก็บอกแกว่า รถเพิ่งซื้อต่อเค้ามาอยากให้พี่เล็กเช็คทุกอย่างให้เรียบร้อย พร้อมใช้เลยนะคัฟ  ผ่าน

ไป 2week ผมขับรถไปดูไม่มีความคืบหน้า ไปก็ไม่เคยเจอแกเลย สุดท้ายจอดเป็นเดือนจนโทรม แกให้ผมไปรับรถ บอกเป็นที่รีโมทสตาร์ทเสีย แกเลยตัดทิ้งไปให้ละ แล้วก็ถ่าย

น้ำมันเครื่อง ของเหลวต่างๆ คิดเงินมา 2 หมื่นปลายๆ ผมแทบช๊อค อะไรจะแพงขนาดนั้น แต่ก็พอได้ยินมาบ้างว่า อะไหล่ iM แพง นั่นคือดอกแรก !!!

ดอกที่ 2 คือ ผมอะรู้สึกว่าโช้คที่ติดรถมามันเสีย ผมเลยบอกให้พี่เล็กแกจัดหาโช้คชุดใหม่มาให้ หรือถ้ามีมือ 2 สภาพ OK ก็ได้ ไม่ถึงอาทิดแกก็โทรมา บอกหาได้ละโช้ค iM ตรง

รุ่น สภาพดีเลย ผมโครตดีใจเลย รีบขับรถไปหาแก ไปถึงแกก็จัดการให้ลูกน้องถอดใส่ พอใส่เสร็จ สาดดดดดด รถแม่งตูดโด่งเลย เรียกให้แกมาดู แกบอกสงสัยโช้คใส่ iM VAN

คุณพี่เป็นช่าง SUBARU ยังไงวะ ดูโช้ค SADAN กับ VAN ไม่ออก ผมก็บอกแกว่าแบบนี้ ผมรับไม่ได้คัฟพี่ แกก็ทำท่าทางไม่พอใจเลย  แกบอกซื้อมาให้แล้วผมต้องเอา แล้วแกก็

สรุปว่า คู่หน้าใส่ได้ ให้ผมใส่ไปแต่คู่หน้าแล้วกัน คู่หลังใช้ของเดิม เอากับแกสิ ผมก็แบบว่า เล่น iM ใหม่ๆ อู่แกก็ดังมากตอนนั้นมีแต่คนแนะนำ ก็เลยไม่อยากมีปัญหา เอาก็เอาวะ

แกก็ให้ลูกน้องเปลี่ยนคู่หลังอันเก่าที่ติดรถมาให้เหมือนเดิม เสร็จผมให้แกคิดตัง แกคิดค่าถอดใส่โช้คผม 2000 B. ไม่รวมตั้ง 0 ผมบอก พี่ทำมัยค่าใส่แพงจัง แกบอกแบบรำคาญ

ว่า " ก็ต้องถอดใส่ 2 รอบไง "  งง เลยกรู ความผิดกรูหรือเนี้ย กรูขับรถจากพระราม 2 มาหามรึง ด้วยความดีใจ แล้วนี่มันอะไรวะเนี้ย ผมเลยให้ค่าโช้ค ค่าใส่ แกไปแบบตัดปัญหา

คิดว่าอย่างน้อยกรูก็ได้โช้คดีดี มาใช้คู่นึงละวะ ขับรถออกมา ลองซัดดู รถวิ่งมาเจอคอสะพาน ลองโดดเบาๆดู ปัง!!!! สาดดดด โช้คคู่หน้าแม่งเสื่อมเหมือนของเดิมกรูเลยนี่หว่า !!!

ตั้งแต่นั้นผมก็ไม่เคยกลับไปหาแกอีกเลย และไม่เคยเล่าเรื่องนี้ให้ใครฟังด้วย   :bbbear_36:

ออฟไลน์ ddi

• *
Re: จากพระราม 2 ถึง วัชรพล ไม่ปลื้มอย่างแรงคัฟ !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 04:24:56 PM »
กระทู้มันจัดหน้าบรรทัด มะได้นะคัฟ อดทนอ่านกันหน่อยละกัน

ส่วนแฟนๆ พี่เล็กต้องขออภัยด้วยนะคัฟ ที่โฟสข้อความนี้ขึ้นมา ไม่ได้จาดิสเครดิตใครคัฟ แค่เล่าให้ฟัง    :bbbear_36:

ออฟไลน์ ddi

• *
Re: จากพระราม 2 ถึง วัชรพล ไม่ปลื้มอย่างแรงคัฟ !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 04:26:18 PM »
คำว่า ดิสเครดิต นี่หมายความว่ายังไงหว่า !!!

ในความคิดผม ถ้าเค้าไม่ได้ทำ แล้วผมไปบอกว่าเค้าทำ อย่างนี้ ผมเรียก ดิสเครดิต

แต่ในเคสนี้ผมโดนมาแบบนี้ ก็มาเล่า มาบอกให้ฟัง ผมเรียก " เล่าสู่กันฟัง " คัฟ   :bbbear_36:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 04:40:02 PM »
ถ้าแค่ ตัดระบบรีโมท และ เปลี่ยนถ่ายของเหลวในรถทั้งคัน ถ้าทำแค่นั้นจริงๆแล้วคิด2หมื่นกว่า ผมว่ามันก็เกินไปนะ :bbbear_1: :bbbear_1: :bbbear_1:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 04:55:44 PM »
ของผมถอดโช้คเก่าออกใส่โช้คแบบสตรัทปรับเกลียวไป + ตั้งศูนย์ 4 ตัวคิด 2,000.- อาจบวกค่าดำเนินการนิดหน่อยเปล่าครับ

แต่ถ้าเป็นโช้คเดิมใส่โช้คเดิมผมว่ามันก็กึ่งๆแพงนะครับ แต่ไม่ถึงกับแบบพวกโขกหัวแตก

เคยเจออู่ๆหนึ่งย่านพระรามเก้า ค่าตั้งศูนย์เขาคิด 600.- ปกติเราๆ ก็รู้กันอยู่แล้วว่า 400.- ก็ไม่เปนไรค่าดำเนินการ

แต่พอมารับรถเขียนบิลว่า ค่าตั้งศูนย์ 600.- ค่าแรง 400.- รวม 1,000.-  :bbbear_40:

ทั้งที่ร้านตั้งศูนย์แถวนั้นก็ติดๆกัน เราก็อยากให้เขากำไรบ้างแต่กำไรโขกแบบนี้ก็มันเพลียหัวใจ  :bbbear_45:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 06:27:51 PM »
เมื่อก่อนได้ซูใหม่ๆก็โดนมาเยอะครับ  :bbbear_40: เพราะเราไปบอกว่าเปลี่ยนให้หมด เอาให้สมบูรณ์ ร้านก็เลยนึกว่าป๋า ไขน๊อตนิดหน่อย ก็ห้าร้อยแล้ว (ตูก็ไขได้) กระจกข้างสั่นเวลาวิ่งเร็ว ถอดไขน๊อตนิดหน่อย ห้าร้อย เห็นบิลทีจะเป็นลม หลายหมืนเลย
หลังๆ งบหมด ผมเลยอ่อนน้อมไปเยอะ "พีๆ อันนี้ขอนะ เอาไปเลย ช่วยกัน  พี่ๆ เอาอันนี้แลกกันนะ เอาเลยไม่คิดตัง (ร้านเดิมนั่นแหละ)

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 09:27:38 PM »
สำหรับผมgc ยกคลัช+เปลี่ยนแร็คทั้งเส้น  ค่าแรง 2000  ถูกกว่าที่ผมเคยใช้โตโยต้าอีก ผมโอเคกับพี่เล็กคนนึงแหละครับ  ส่วนคนที่ไม่ถูกใจก็นานาจิตตังครับ

แค่แชร์ประสบการณ์ ไม่มีเจตนาใดๆครับ :bbbear_19: :bbbear_19:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ ronaldoyzz

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 09:37:02 PM »
คำว่า ดิสเครดิต นี่หมายความว่ายังไงหว่า !!!

ในความคิดผม ถ้าเค้าไม่ได้ทำ แล้วผมไปบอกว่าเค้าทำ อย่างนี้ ผมเรียก ดิสเครดิต

แต่ในเคสนี้ผมโดนมาแบบนี้ ก็มาเล่า มาบอกให้ฟัง ผมเรียก " เล่าสู่กันฟัง " คัฟ   :bbbear_36:
ดีมากเลยคับ เล่าสู่กันฟัง เป็นเรื่องควรจะรู้. วิจารณญาณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2012, 09:40:34 PM โดย ronaldoyzz »

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:08:12 PM »
อุ่ย แยกกระทู้ออกมาจริงๆด้วย...

เอาเป็นว่าผมขอโทษละกันครับที่ใช้คำว่าดิสเครดิต :bbbear_19:

จริงๆผมน่าจะใช้คำว่า "ขอบข่ายการเล่าเรื่องที่แย่ๆ" มากกว่าครับ
เพราะอู่ทุกอู่ เค้าก็ต้องทำมาหากิน...

ถ้าพี่เล็กทำไม่ดีกับคุณ ddi ก็สมควรแล้วครับที่คุณจะไม่ไปอีก เป็นผมก็คงทำงั้นครับ

แต่พอดีพี่เล็กเค้าใจดี ทำดีกับผม...ก็เลยออกมาชมแกเท่าน้ันแหละครับ

ก็แมนๆดีครับ กระทู้ผมชม...กระทู้คุณด่า

แล้วแต่ท่านผู้ชม

ถ้าคุณ ddi ไม่เล่า ผมก็ไม่มีทางทราบว่าพี่เล็กมีมุมนี้ด้วย เพราะผมคิดว่าใครๆในนี้ก็รักแก จะมีแย่ก็แค่ทำงานช้า

เลยทำให้ลึกๆรู้สึกผิดครับ...รู้งี้ไม่ตั้งกระทู้ชมแกดีกว่า เลยทำให้มีกระแสไม่ดีกับแกไปด้วย

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:16:53 PM »
จริงๆเรื่องพวกนี้มันตัดสินกันทีเดียวไม่ได้หรอกครับ บางทีมันแล้วแต่วาระน่ะครับ บางจังหวะ ผมเชื่อว่าไม่มีอู่ไหนที่ไม่เคยโดนว่า และไม่มีอู่ไหนที่โดนว่าจากลูกค้าทุกคนหรอกครับ

อันนี้ขอแชร์จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ตัวผมเคยลองมาหลายอู่แล้ว ทั้งพี่เล็กก็ทำบ่อย พี่พนมpower speed พี่พนมบีวา พี่ทวีนิดหน่อย อากมลก็เคย
อย่างพี่พนมบีวาตอนแรกรถผมสมัยก่อนบูสต์หาย เร่งไม่ขึ้น พี่พนมpower speed คาดว่าน่าจะที่โซลินอยด์แต่ไม่มีให้ลอง เลยโทรไปพี่พนมบีวา พี่พนมบีวาบอกว่ามีให้เข้ามาเลย
ผมขับรถไปถึงอู่พี่พนมบีวา ก็แจ้งอาการให้ฟัง รอแกเปลี่ยนโซลินอยด์ให้(ไปถึงตอนเที่ยง) แกให้ผมไปนั่งเล่นรอในห้องผมก็รอจนบ่าย3แกยังไม่ทำให้เลยทั้งที่ไมน่าจะนานหรือว่ายากเย็นอะไรเลย จนผมต้องเดินไปบ่นให้แกฟังว่ารอนานแล้วนะพี่ พี่พนมก็จัดการเปลี่ยนให้ ผมจึงเอารถออกไปลอง สรุปไม่หายจึงกลับมาให้แกเปลี่ยนเอาของเดิมคืนเพื่อที่จะลองเวสเกตเผื่อเป็นที่เวสเกต เข้ามารอเหมือนเดิม จน6โมงเย็นก็ยังไม่ทำให้ผม จนต้องเดินไปบ่นอีกรอบ กลับจากวันนั้นผมเซ็งโทรไปบ่นกับเพื่อนๆ ว่าไหงเป็นงี้ละเห็นแนะนำว่าดี แต่รุ้อะไรมั้ยครับ หลังจากนั้นผมเองได้รุ้จักกับพี่เค้ามากขึ้น พี่เค้ามีน้ำใจ ทำงานละเอียดและใส่ใจมากจนผมยอมรับเลย ยิ่งรู้จักกันผมยิ่งชอบอัธยาศัยและความมีน้ำใจของพี่เค้า

พี่เล็กผมไปทำก็ชอบเพราะเพื่อนแนะนำให้ไปทำด้วย ชอบในความลูกทุ่งจริงใจของแก ราคาประหยัดเป็นขวัญใจวัยรุ่น แต่ติดที่ช่วงที่ผมไปทำแกมีลูกจ้างคนเดียว งานช้ามากอยากเร็วต้องโทรตาม บางทีโทรตามไม่พอต้องลางานไปนั่งเฝ้ารถจี้ให้ทำทั้งวันกว่าจะเสร็จ โทรตามก็ไม่ค่อยรับสาย ยิ่งเค้าไม่รับเรายิ่งโทร โทรไมติดยิ่งหงุดหงิด แต่ก็ชอบในงานที่แกทำให้ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่แกทั้งๆที่บ้านผมกับน้องแนนJCบ้านอยู่สมุทรปราการแต่วิ่งไปที่วัชรพลเพื่อเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง IMPREZAใช้น้ำมัน 4.5ลิตร ผมซื้อไป5 ลิตร น้องแนนซื้อไป5ลิตรเช่นกัน ตกลงกันว่าแบ่งกันใช้ สรุปคือสองคนเอาไป 10ลิตร ใช้ไป9ลิตร เหลือฝากแกไว้1ลิตรตอนเปลีย่นน้ำมันคราวหน้าจะได้มีพอดี แต่พอไปคราวต่อมาแกทำน้ำมันเครื่องที่ฝากไว้หายไปแล้ว ซึ่งผมกับน้องแนนไม่ได้ซีเรียส เพราะบางครั้งจะเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องโทรไปนัดกับแกก่อน แกบอกน้องเอามาแค่4ลิตรพอนะ พี่มีเหลือ0.5ลิตรพอดี น้องจะได้ประหยัด

บางครั้งผมจึงอยากให้มองว่ามันเป็นที่วาระ เป็นที่จังหวะมากกว่าครับ เราแต่ละคนอาจจะเจอมาคนละจังหวะกันน่ะครับ อู่นี้ทำไมคนชอบเยอะจังทั้งๆที่ใจเราคิดว่าแย่บางครั้งมันมาจากหลายๆสาเหตุหลายๆอย่างครับ

ด้วยความเคารพนะครับผมไม่ได้เข้าข้างใครเลย เพียงแต่อยากให้ลองกันหลายๆมุมครับพ้มมม :bbbear_16:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:20:47 AM »

ผมว่าดีนะครับ มีทั้งสองแง่มุม ให้คนใช้ซูฯรุ่นใหม่ๆได้พิจารณา และทดลองด้วยตัวเอง
ดีกว่ากระโดดลงไปลุยเลย บาคนก็มีงบจำกัด ไม่สามารถลองไปเรื่อยๆได้...
สมาชิกใหม่ๆน่าจะมีปัญหาเรื่องเข้าอู่ไหนดีน้าาา...จะถามสมาชิกเก่าๆ ก็ไม่ค่อยสนิทกัน

เห็นด้วยกับคุณโบ๊ตมากๆ เรื่องต่างกรรม ต่างวาระ
ผมไปทำสีที่อู่นึงมา งานเสร็จ แต่รถผมเละเทะทั้งคัน อุปกรณ์หัก หาย บุบ พัง ใส่คืนสภาพไม่เหมือนเดิม
คล้ายกับตอนถอดอุปกรณ์ ช่างเค้ากระชากออกอ่ะครับ รูร้อยน็อตกันชนฉีกหมด ปลายท่อไอเสียเลอะสีหมด
...ที่สำคัญได้หลายเฉดสี บนรถคันเดียวกลับมา...(ผมทำสีในส่วนที่สีแตกกับอุปกรณ์ใหม่อ่ะครับ)
กันชนท้ายสีนึง หลังคาสีนึง หางหลังสีนึง ....ต้องเสียเงินไปซื้อของมาใส่คืน เปลี่ยนใหม่
ไล่เก็บอุปกรณ์ที่ขาดหายไป (แจ้งเจ้าของอู่แล้ว เค้าก็บิดพริ้วต่างๆนาๆ) :bbbear_41:
...แต่อีกคัน ที่ทำอยู่อู่เดียวกัน กลับเนี๊ยบมากๆ ผมก็เลยได้แต่ปลงครับ....

อยากจะมาบอกกล่าวในเว็บตั้งนานแล้ว.. แต่ก็คิดได้ว่า มันอาจจะเป็นช่วงจังหวะของเรา ที่โชคไม่ดี
งานรถเรามันเล็กๆ ไม่สำคัญ ก็อาจให้ช่างเด็กๆมือใหม่ม่ มาถอดของมั้ง bla bla bla ...
ก็ปล่อยเลยตามเลยครับ .... 
แต่ยอมรับว่านอยด์มากกับเรื่องอู่ทำสี กลัวรถพังเละเทะอีก  :bbbear_6:

นี่ก็เป็นอีกเรื่องราว ที่มันมีสองแง่มุมในคราวเดียวกัน แต่ผมอยู่ในมุมที่รันทดครับ  :bbbear_43:

ออฟไลน์ samaksaman

• *
  • Popular Vote : 7
  • Sucker Socc FS
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:40:43 AM »
ชอบกระทู้นี้ครับ :bbbear_34: ได้อิมมาสักพักแต่ก้อยังไม่มีปัญหาหนัก
เลยคิดว่าจะหาที่ทำประจำไว้สักที่จะได้ลองใช้วิจารณญาณดูในแต่ละที่ครับ :bbbear_19:
ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ JoJoE Elrarour

• *
  • Popular Vote : 5
  • ^o^
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:00:49 AM »
อ่านหลายคอมเม้นแล้ว สังเกตุได้ว่าฝั่งนึงบอกพี่เล็กคิดราคาแพง ฟันหัวแบะ หลอกขายของตลอด อีกฝั่งบอก พี่เล็กคิดถูกมาก เหมือนไม่เอากำไร อีกทั้งยังช่วยลูกค้าประหยัดอีกต่างหาก
สรุปแล้วมันยังงัยกันเนี่ย หรือแกจะมี2คนในร่างเดียว  :bbbear_27: :bbbear_27: :bbbear_27:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 07:21:03 AM »
สิ่งสำคัญที่ทุกอู่ต้องมี.

วันนี้เงินเดือนลูกน้องออกนิหว่า-----อ่ะวันนี้กูขอสักหน่อยแล้วกัน ครั้งหน้าทดให้
ไอ้นี่มันดูแล้วมึนๆโง่ๆไม่รู้เรื่อง-----แนะนำชื่อเสียงอู่ซะแลกกับบิลยาวๆ
คนนี้ท่าท่างเป๋าหนัก-----นี่เลยน้อง ของดี ของแรง ช่วยได้เยอะ
คืนนี้ไปอาบน้ำดีกว่า-----ค่าสบู่ ค่าโลชั่น ค่าแป้ง
ลูกพี่อะไหล่ตัวนี้ไม่มีของ---- มืงรออู่ปิดก่อน แล้วมืงเห็นคันบนฮ้อยมั้ย นั่นแหละไปกดลงมา
กำเงินมาให้ผมแสนนึงรับรอง แร๊ง----  แรงจนหัวแบะ
อีกสามวันมารับรถได้เลย-----อ้าวไอ้นี่มันฉลาดรู้มาก แกล้งลืมซะ เลื่อนไปก่อน อาการง่ายๆรอไปก่อน (แล้วนัดทำอาแปะอะไร)
มัดจำก่อน50% -----จ่ายจนหมดล่ะ. รถยังนอนแอ้งแม้ง
มีครับผมมีทุกอย่างเข้ามาดูเลย-----ขยะล้วนๆ
ของผมขายถูกสุด หายากมากตัวนี้----เพิ่มอีกนิดเบิกใหม่ได้ล่ะ
เนี่ยกว่าผมจะหาตัวนี้มาได้ ยากโคตร----หน้าชาอยู่พักพอเห็นราคากับค่าแรง
ของทุกชิ้นปมรับประกันทุกอย่าง----- 2วันผ่านไป. อ้ออันนี้มันตามสภาพนะน้อง. กำไรพี่ก็แทบไม่ได้ ถ้าเปลี่ยนขิ้นใหม่ให้พี่ก็ขาดทุนซิ
มาครับขายยกหัว ถูกๆ สดๆร้อนๆเดิมๆไม่เคยแกะบ้านเรา----- เฮ้ย นี่มันของแต่งหายากนี่หว่า. ถอดๆ เดี๋ยวมันมาเห็น แล้วเอาของเดิมใส่แทนไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2012, 07:53:11 AM โดย Bossma »

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 07:49:29 AM »
 :bbbear_43: รถกะเหมือนลูกแหละคับหมั่นศึกษา เอาใจอะไรหนิดๆๆหน่อยลองทำเองคับ  ของเชียงกงเยอะแยะอย่าไปกลัวครับ