ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหัวฉีดชมพูแล้วมันรั่วออกทำไงดีคับ  (อ่าน 1876 ครั้ง)

ออฟไลน์ immywhite

• *
  • Popular Vote : 0
ใครเคยเปลี่ยนแล้วรั่วบ้างครับ ช่างเค้าให้เอาโอริงของหัวฉีดเดิมมาใส่ครับ เค้าบอกว่าอันที่ติดมากับหัวชมพูมันย้วย กังวลจังคับว่าขับไปขับมาจะรั่วอีกมั้ยเนี่ย ขอคำแนะนำหน่อยคับ

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
Re: เปลี่ยนหัวฉีดชมพูแล้วมันรั่วออกทำไงดีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 08:44:53 AM »
อาการหัวฉีดรั่ว เป็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: เปลี่ยนหัวฉีดชมพูแล้วมันรั่วออกทำไงดีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 08:45:40 AM »
บางทีต้องดูด้วยว่าซื้อจากใคร

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 09:09:40 AM »
ซื้อที่อู่ครับ น้ำมันมันซึมออกมาข้างนอกครับ  :bbbear_6:

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • Popular Vote : 1
  • น้องม้าแคระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:21:02 PM »
บางทีต้องดูด้วยว่าซื้อจากใคร
ซื้อจากพี่อ่ะคับ
อ่ะล้อเล่น ผ่านไป2-3 ปีแล้วยังดีอยู่เรยคับ

อาจจะรั่วจากโอลิงเปลี่ยนก็หายครับ หรือไม่ก็ลองประกอบดูใหม่ครับอาจจะปลิ้น ถ้าแตกกลางก็จบครับซื้อใหม่

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 04:21:32 PM »
แล้วอู่ที่เปลี่ยนหัวฉีดให้เขาไม่รับผิดชอบเหรอครับ ซื้อของกับอู่ให้อู่เขาใส่ให้แล้วมันรั่วก็ให้เขาแก้ให้สิครับ เขาจะให้ใช้ทั้งรั่วๆ อย่างนั้นหรือ

ถ้าอู่ไม่ยอมแก้ไขให้ช่วยแจ้งชื่ออู่ด้วยนะครับ ท่านอื่นๆ จะได้ทราบ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 11:38:22 PM »
เปลี่ยนโอริงแล้วคับ หายเรียบร้อย :bbbear_25: