ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาพวงมาลัยหนักคับ  (อ่าน 14292 ครั้ง)

ออฟไลน์ waveter

• *
  • Popular Vote : 0
  • Love me Love my IM -_- ....
ปัญหาพวงมาลัยหนักคับ
« เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 04:41:26 PM »
ขอสอบถามข้อมูลพี่ๆและเพื่อนหน่อยนะคับว่า ปัญหาพวงมาลัยหนักจะแก้ไขอย่างไรได้บ้างคับ ปัญหาคือ

เวลาเลี้ยวพวงมาลัยมีอาการฝืนๆ และหนักมากเลยคับ เหมือนขับรถพวงมาลัยธรรดานะคับ ผมก็เลยลองเอารถไปถ่ายน้ำมันเพาวเวอร์พวงมาลัยนะคับ

ผลปรากฎว่า ยังเหมือนเดิมอาการของพวงมาลัยยังฝืนๆและหนักอยู่คับ รบกวนพี่ๆและเพื่อนแนะนำด้วยนะคับ  ขอบคุณคับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: ปัญหาพวงมาลัยหนักคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 04:44:53 PM »
พร้อมจะออกทะเลยังครับ

อากาศมันร้อน ปัญหามันเครียด เอายังๆๆๆๆๆ

รอ จขกท อนุมัติ

:bbbear_46:
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 05:43:24 PM »
 :bbbear_40: แหมๆๆๆ คุณตู๋ ผมขออยู่บนบกก่อนแล้วกันนะคับ แก้ปัญหาให้จบให้สบายใจก่อนแล้วค่อยออกทะเลนะคับตู๋

แต่ถ้าพาออกทะเลก่อนละก็นะ อย่าให้เจอนะหึหึ ไม่ให้กลับบ้านเลยล่ะ อิอิ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 05:47:33 PM »
ไม่รอ จขกท อนุมัติล่ะเปิดก่อนเลยนะตู๋

เอารถเข้าวัด ราดน้ำมนต์ ไล่สิ่งที่เราไม่เชิญออกไปซะ
อาการน่าจะเกิดจาก เรากับเค้าความคิดเห็นไม่ตรงกัน เราเลี้ยวซ้ายเค้าเลี้ยวขา เราขวาเค้าซ้าย
ทางที่ดีเราลองนั่งคุยกัน จูนหากันเผื่อเค้าจะเข้าใจเรา จะได้คิดเหมือนกัน ไปทิศทางเดียวกัน
อย่าปล่อยให้ความเงียบเฉยเป็นตัวปันหาให้เราแตกแยกกัน :bbbear_19:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 05:59:54 PM »
ไม่รอ จขกท อนุมัติล่ะเปิดก่อนเลยนะตู๋

เอารถเข้าวัด ราดน้ำมนต์ ไล่สิ่งที่เราไม่เชิญออกไปซะ
อาการน่าจะเกิดจาก เรากับเค้าความคิดเห็นไม่ตรงกัน เราเลี้ยวซ้ายเค้าเลี้ยวขา เราขวาเค้าซ้าย
ทางที่ดีเราลองนั่งคุยกัน จูนหากันเผื่อเค้าจะเข้าใจเรา จะได้คิดเหมือนกัน ไปทิศทางเดียวกัน
อย่าปล่อยให้ความเงียบเฉยเป็นตัวปันหาให้เราแตกแยกกัน :bbbear_19:

ขอบคุณครับ คุณต้น  แต่บรรทัดสุดท้ายนี่มันแม่งๆ นะคับ   :bbbear_7: (มีสอดแทรกอีกนะ)

ออฟไลน์ dean

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 06:00:58 PM »
วาล์วตันหรือเปล่าครับ วาล์วที่ฉีดน้ำมันพาวเวอร์เล็ก อยู่ตรงข้อต่อเป็นปล้องเล็กๆ น่ะครับ อธิบายไม่ค่อยถูกเหมือนกัน มันตัน เปลี่ยนปั๊มหรือว่าซ่อมเอาก็ได้นะครับ

• ???
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 06:04:09 PM »
ขอบคุณครับ คุณต้น  แต่บรรทัดสุดท้ายนี่มันแม่งๆ นะคับ   :bbbear_7: (มีสอดแทรกอีกนะ)
บรรทัดสุดท้ายหมายถึงผีในรถ. แต่ถ้าไอ้เอ๋อมันคือซอมบี้ :bbbear_15:

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 06:07:53 PM »
1. ปั้ม Power ลาโลก
2. ลูกปืนปั้มแตก ทำปั้มหมุนฝืด
3. สายพาน สลิป จากพูลเล่ ปั้ม
4. สายพาน ขาดหรือแตก ทำให้ส่งกำลังถึงปั้มได้ไม่ดีเท่าที่ควร

ขอกรูยืนอยู่บนฝั่งละกันน๊าาาาาาาาาาาาา
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

• ???
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 06:10:12 PM »
2. ลูกปืนปั้มแตก ทำปั้มหมุนฝืด
4. สายพาน ขาดหรือแตก ทำให้ส่งกำลังถึงปั้มได้ไม่ดีเท่าที่ควร

ขอกรูยืนอยู่บนฝั่งละกันน๊าาาาาาาาาาาาา
ถ้าวันใหนผมพาพี่อัสออกทะเลได้ ผมจะถือว่าผมเป็นยอดชายนะพี่ :bbbear_30:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 07:46:58 PM »
วาล์วตันหรือเปล่าครับ วาล์วที่ฉีดน้ำมันพาวเวอร์เล็ก อยู่ตรงข้อต่อเป็นปล้องเล็กๆ น่ะครับ อธิบายไม่ค่อยถูกเหมือนกัน มันตัน เปลี่ยนปั๊มหรือว่าซ่อมเอาก็ได้นะครับ

ขอบคุณคับ :bbbear_19:

ขอบคุณมากคับพี่อัศ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ aycarshop

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 09:01:42 PM »
พวงมาลัยหนักมีหลายแบบครับ ลองสังเกตดู เช่นครั้งสุดท้ายก่อนหนักไปถอดพวงมาลัยหรือทำไรหรือป่าว หรือใช้อยู่ดีๆวันดีคืนดีก็หนักเลย ถ้าไปถอดคอหรือวงมาแล้วหนักก็ลองเช็คช่วงแกนด้านบน  ถ้าแบบหนักรอบเบาครึ่งรอบที่เคยเจอก็ ยอย ช่วงที่ต่อระหว่างแกนกับแร๊ค มองในฝากระโปรงแถวๆใต้หม้อลมเบรคจะเห็นครับ หรือจำพวกหนักมาพร้อมเสียงอันนี้ดูสายพานกับมู่เล่ย์  หรือมีรอยรั่วซึมก็ระบบน้ำมันจำพวกปั้ม สาย และตัวแร๊คครับ :bbbear_25:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 11:24:14 PM »
พวงมาลัยหนักมีหลายแบบครับ ลองสังเกตดู เช่นครั้งสุดท้ายก่อนหนักไปถอดพวงมาลัยหรือทำไรหรือป่าว หรือใช้อยู่ดีๆวันดีคืนดีก็หนักเลย ถ้าไปถอดคอหรือวงมาแล้วหนักก็ลองเช็คช่วงแกนด้านบน  ถ้าแบบหนักรอบเบาครึ่งรอบที่เคยเจอก็ ยอย ช่วงที่ต่อระหว่างแกนกับแร๊ค มองในฝากระโปรงแถวๆใต้หม้อลมเบรคจะเห็นครับ หรือจำพวกหนักมาพร้อมเสียงอันนี้ดูสายพานกับมู่เล่ย์  หรือมีรอยรั่วซึมก็ระบบน้ำมันจำพวกปั้ม สาย และตัวแร๊คครับ :bbbear_25:
อั๊ยย่ะ จัดเต็มเลยนะ555 แล้วพวงหนักพวงเหนียวนี่แก้ยังไงอ่ะ แบบเมื่อยๆไรเงี้ย :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 12:03:04 AM »
สตารท์รถอะป่าว power เลยไม่ทำงาน อิอิ
Jay TURBO-Plus