ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆน้องๆช่วยเรียงลำดับ ในการทำช่วงล่างให้หน่อยครับบบ  (อ่าน 2977 ครั้ง)

ออฟไลน์ sandzaza

• *
  • Popular Vote : 4
ตั้งแต่ได้รถมา ยังไม่เคยเอาไปตั้งศูนย์เลยครับ กำลังวางแผนว่าจะเอารถไปเปลี่ยนยางใหม่+เปลี่ยนโช้ค
อยากถามความเห็นว่าควรทำข้อไหนก่อนและหลังครับบ
1.เปลี่ยนยาง
2.ตั้งศูนย์ถ่วงล้อ
3.เปลี่ยนโช้ค

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
ตั้งแต่ได้รถมา ยังไม่เคยเอาไปตั้งศูนย์เลยครับ กำลังวางแผนว่าจะเอารถไปเปลี่ยนยางใหม่+เปลี่ยนโช้ค
อยากถามความเห็นว่าควรทำข้อไหนก่อนและหลังครับบ
1.เปลี่ยนยาง
2.ตั้งศูนย์ถ่วงล้อ
3.เปลี่ยนโช้ค

เปลี่ยนยางและตั้ง0พร้อมกันเลย โช๊ครอมีตังค่อยเปลี่ยน หรือทีเดียวหมดเลยก็ได้ครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ทำพร้อมกันเลยครับ จะได้ไม่ต้องเสียค่าตั้งศูน หลายรอบครับ  :bbbear_34: :bbbear_34:
85sound and music studio 086-6896625

• *
ก็คือสมมุติได้โช้คมาใหม่แล้ว ใส่เข้าไปเลย แล้วค่อยไปเปลี่ยนยางและตั้งศูนย์ใข่มั้ยครับบบบ???? :bbbear_33:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ก็คือสมมุติได้โช้คมาใหม่แล้ว ใส่เข้าไปเลย แล้วค่อยไปเปลี่ยนยางและตั้งศูนย์ใข่มั้ยครับบบบ* :bbbear_33:

อย่างงั้นล่ะครับ  :bbbear_25: :bbbear_25:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
เปลี่ยนยาง แล้วแต่สภาพครับ ถ้ากินข้าง เห็นผ้าใบ ดอกเหลือน้อย ปีเก่า เปลี่ยนยางพร้อมตั้งศูนย์ก่อนครับ

แต่ถ้าหาก อาการที่ว่ามา เกี่ยวกับโช้คด้วยแล้ว ก็ควรเปลี่ยนโช้คด้วยเลย จะได้ไม่ต้องเสียค่าเปลี่ยนยางหลายรอบครับ

• *
ถ้าอย่างยางปี 2010ควรเปลี่ยนยังครับบ

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
ถ้าอย่างยางปี 2010ควรเปลี่ยนยังครับบ

ดูที่ดอกยางครับว่าเหลือมากหรือน้อย ปีเป็นส่วนนึงในการตัดสินใจเท่านั้น
Jay TURBO-Plus