ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอทราบวิธีติดตั้ง weather guard บ้างครับ  (อ่าน 2931 ครั้ง)

ออฟไลน์ LoukGolF

• *
  • Popular Vote : 6
ตามหัวข้อเลยครับ ไม่ทราบว่าติดตั้งยังไงครับ (กริ๊ปครบ)

รบกวนผู้รู้ด้วนะครับ

ขอบคุณครับ
Enjoy With SUBARU Impreza.

ออฟไลน์ tori_98

• *
  • Popular Vote : 2
    • fordescapethailand
Re: มีใครพอทราบวิธีติดตั้ง weather guard บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 03:00:34 PM »
มาแอบอ่านวิธีติดเหมือนกันครับ มีอยู่แต่ติดไม่เป็นเหมือนกัน :bbbear_38:
Hard to live, Easy to die.

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
Re: มีใครพอทราบวิธีติดตั้ง weather guard บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 03:30:38 PM »
ต้องรื้อขอบยางบริเวณกระจกทั้งประตูหน้า และหลัง (แงะออกมานิสเดียวน่ะครับ) ถ้าจำไม่ผิดประตูหน้าจะมีสองกริ๊บ บริเวณสูงกว่า กระจกข้างมาประมาณครึ่งไม้บรรทัด ส่วนประตูหลัง อยู่ตรงกลางกระจกค่อนมาด้านหน้าหน่อย มันจะมีรูให้ยึดน็อตกับขอบตัวถัง ลองสังเกตดูครับ

ปล.ใส่แล้วอย่าไปให้ร้านล้างรถอัดน้ำแรงมากน่ะครับเพราะมันแตกง่ายมากและร้าวง่าย ใช้สติกเกอร์ 3M จะดีมากเลย
 :bbbear_19: :bbbear_32: :bbbear_19:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 04:50:19 PM »
ต้องรื้อขอบยางบริเวณกระจกทั้งประตูหน้า และหลัง (แงะออกมานิสเดียวน่ะครับ) ถ้าจำไม่ผิดประตูหน้าจะมีสองกริ๊บ บริเวณสูงกว่า กระจกข้างมาประมาณครึ่งไม้บรรทัด ส่วนประตูหลัง อยู่ตรงกลางกระจกค่อนมาด้านหน้าหน่อย มันจะมีรูให้ยึดน็อตกับขอบตัวถัง ลองสังเกตดูครับ

ปล.ใส่แล้วอย่าไปให้ร้านล้างรถอัดน้ำแรงมากน่ะครับเพราะมันแตกง่ายมากและร้าวง่าย ใช้สติกเกอร์ 3M จะดีมากเลย
 :bbbear_19: :bbbear_32: :bbbear_19:

ทำตามที่แนะนำแล้วครับ เสร็จเรียบร้อย  หลง งง อยู่นานเลย  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 04:55:21 PM »
ทำตามที่แนะนำแล้วครับ เสร็จเรียบร้อย  หลง งง อยู่นานเลย  ขอบคุณมากครับ

:bbbear_34:

แต่ของผมเคยใส่แล้วเข้าร้านล้างรถเด็กแม่งชอบอัดน้ำบริเวณนั้น ร้าวไปข้างนึง อีกไม่นานขับอยู่ที่ความเร็วสูงกันสาดบินแตกออกไปเลย ใช้กาวไม่ดีด้วยอ่ะครับ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 04:58:13 PM »
กระดาษกาวสองหน้าเอายู้
Jay TURBO-Plus

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 08:07:31 PM »
ผมเอาเทป2หน้าของ 3 M ติดยาวตลอดบานเลยครับ