ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านซ่อมแอร์น้อง Forester ที่เชียงใหม่ค่ะ  (อ่าน 6489 ครั้ง)

ออฟไลน์ prim

• *
  • Popular Vote : 0
น้อง forester มีปัญหาแอร์ไม่เย็นค่ะ มีแต่ลม(ร้อน) ออกมา
 ก่อนหน้านี้เป็นๆหายๆแต่สองสามวันที่ผ่านมานี่เสียถาวรเลยค่ะ
 :bbbear_1:  รบกวนแนะนำร้่านซ่อมแอร์ดีๆไว้ใจได้ในเชียงใหม่ให้หน่อยค่ะ หลังสงกรานต์จะเอาไปซ่อมแล้ว
 :bbbear_13: 

รบกวนด้วยค่ะ

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
Re: หาร้านซ่อมแอร์น้อง Forester ที่เชียงใหม่ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 11:27:40 PM »
ชัยชนะแอร์ สารภี ตรงข้ามแยกซอยก่อนเข้าอู่พี่ยอนเลยครับ ผมก็เอารถไปทำที่นั่นครับ

• *
Re: หาร้านซ่อมแอร์น้อง Forester ที่เชียงใหม่ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 08:58:55 AM »
ขอบคุณค่ะ ว่าแต่ว่าอู่พี่ยอนอยู่ตรไหนค่ะ
 :bbbear_20:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 09:26:27 AM »
อ่อๆ อู่พี่ยอน เป็นอู่ทำซูบารุครับ ส่วนใหญ่ผมเซอร์วิสที่นี่ พวกกรองน้ำมันเครื่องแท้ กรองอากาศแท้ ก็มีที่อู่เลยราคาไม่แพงครับ

เบอร์โทรที่อู่ 0897167976

พิกัดอู่

วิ่งจากแยกหนองหอย ไปทางเส้นต้นยาง เลยโรงพักไปหน่อย ก่อนถึงเจดีย์เก่า ทางเข้าเวียงกุมกาม ซ้ายมือจะเป็นร้านชัยชนะแอร์ครับ เลยจากร้านแอร์มาไม่ถึง 100 เมตร จะเจอเจดีย์เก่า มีลูกศรเขียนว่า ทางเข้าเวียงกุมกาม เลี้ยวขวาเข้าไปขับตามทางไปเรื่อยๆ ไม่เกิน 200 เมตร จะเจอร้านรับซื้อพวกของเก่าอยู่ ตรงข้ามจะเป็นร้านขายของชำ อู่แกอยู่แถวนี้ครับ ไม่มีป้ายชื่ออู่ แต่มองไปข้างใน มักมีซูบารุจอดนะครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 09:28:11 AM »
เพิ่มเติม

ที่อู่มีค้ำโช้ค STI Forester อยู่ด้วยนะครับ ลองต่อๆ แกก็ได้ เผื่ออยากได้ ของไม่ได้วางโชว์ เก็บไว้ข้างในนู่น

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 09:45:05 AM »
 :bbbear_19:

ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับคำแนะนำ
ถ้างั้นคงเอาแอร์ไปซ่อมก่อน แล้วก็ลองไปอู่พี่ยอนเพื่อถ่ายน้ำมันเครื่องไปด้วยเลย
 จะได้ไม่เสียเที่ยวและไปฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ยอนด้วยเผื่อในอนาคตจะเกิดปัญหาอื่นๆอีก

ว่าแต่ว่าพิกัดอู่นี่คุ้นๆเหมือนเคยไป??

ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 10:52:00 AM »
ตะกี้ดูในเนต มีร้านชื่อชัยชนะแอร์แถวสะพานเนาวรัตน์เก่า ตรงข้ามริมปิงซุปเปอร์มาร์เกตค่ะ
บังเอิญชื่อซ้ำกัน หรือว่าเป็นเจ้าของเดียวกันหรือเปล่าก็ไม่รู้
 :bbbear_33:

ออฟไลน์ pipet

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 06:06:46 PM »
ร้าน ชัยชนะแอร์ ดีจริงครับ ผมเอารถ (หลายๆคัน) ที่ไม่ใช่ซูบารุ ไปซ่อม

เจ้าของชื่อคุณ แป๊ะ ครับ ราคาเป็นกันเองดีครับ

:bbbear_34:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 09:07:31 PM »
พรุ่งนี้ มะรืนนี้จะลองไปดูและจะมารายงานผลให้ทราบนะค่ะ
 :bbbear_26:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 09:53:57 PM »
พรุ่งนี้ผมก็จะเอารถเข้าไปอู่พี่ยอนเหมือนกันครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 10:05:56 AM »
 :bbbear_44:

กลับมารยงานผลค่ะ

หปซ่อมแอร์มาแล้ว ก่อนหน้านี้ให้ BQuick ลองดูอาการให้ ช่่างบอกว่าอะไรเเสียซัออย่างนี่แหละ ให้ไปเข้าศูนย์เพราะไม่มีอะไหล่
คิดไปเองว่าต้องเป็นเรื่องใหญ่ เสียตังเยอะแน่ๆ แอบกลุ้มใจเล็กน้อย

แต่ด้วยคำแนะนำของหลายๆท่าน ว่าให้ไปอู่ชัยชนะแอร์ ก็เลยไปดู
ตอนแรกแอบขับผ่านไปที่ร้่นที่อยู่ตรงข้ามร้านริมปิง แต่แออัดและรถเยอะมากๆไม่มีที่จอดเลย เห็นแล้วถอดใจ
ก็เลยพุ่งไปที่ร้านตรงเส้นเชียงใหม่-ลำพูน ที่นี่รถเยอะเหมือนกัน แต่คนที่ร้านให้ไปจอดด้านหลัง ซึ่งด้านหลังก็รถเพียบ
แอบถอนหายใจเล็กน้อย แต่ช่างก็รีบกุลีกุจอมาดูให้ ใอ้เราก็เข้าไปนั่งรอเย็นๆในห้องรับแขกไม่ทันไร
พ่อก็เข้ามาบอกว่าเสร็จแล้ว....!

โอ้ รอไม่ถึงครึ่งชมได้

ปรากฎว่าสาเหตุคือพัดลมแอร์ไม่ทำงานไปตัวนึง เพราะฟิวส์ขาด
งานนี้เสียไป....100 บาทถ้วน
สุดยอดมาก

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำร้านนะค่ะ  :bbbear_30:

ส่วนร้านพี่ยอนยังไม่ได้เข้าไป เพราะเอาพ่อกับแม่มาด้วย
ภายในอาทิตย์นี้จะหาโอกาสเข้าไปค่ะ เพราะนำ้มันเครื่องก็ใกล้ถึงกำหนดถ่ายแล้วๆ

ออฟไลน์ pipet

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 03:09:50 PM »
 :bbbear_17: