ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานงบรายรับ-รายจ่าย ประจำปี 2555 ไตรมาส 1 (ปิดงบบัญชีกรรมการชุด2555)  (อ่าน 15743 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Subaru On Tour
  • *
  • Popular Vote : 10
ถุยยยย บัญชีก้อแต่งเติมเสริมแก้ โปร่งใสที่ไหน พอคนจับได้สงสัยก้อแถ ของมันโกงก้อจะบังคับให้เชื่อว่าไม่ได้โกง อ้างบัญชี กะให้คนไม่รู้เรื่องบัญชีเคลิ้มเชื่อมรึง

สรุปคือแถเก่งกันทั้งแก๊งค์ หมาเท่านั้นเข้าใจภาษาหมา มรึงไม่ต้องมาอธิบายอีกแล้วคนเค้าขี้เกียจแปล เข้าใจมั้ย "คน"ไม่เข้าใจภาษา"หมา"เลิกเห่าแล้วไสหัวออกจากเวปไปมุดใต้กระโปรงอีแก้วกะไอ้แบงค์ได้แล้ว

คุณFlatmania คุณไม่ต้องขุดกำพืดสาแหรกคุณออกมาหรอกนะครับ ละอายใจและสมเพชแทนจริงๆ เคยได้ยินคำว่า สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลไหมครับ
กิริยามารยาทถ่อยๆที่คุณแสดงออกมา ส่ออะไรก็คงไม่ต้องพูดกันอีก คิดเอาเอง แถมไอ้ประเภทกล่าวหาเลื่อนลอย ไร้หลักฐาน เขาเรียกว่า พูดเพ้อเจ้อ ซึ่งก็เป็นมุสาอย่างหนึ่ง
ซึ่งก็ไม่แปลกอะไร เมื่อเทียบกับกิริยามารยาทของคุณ เพราะหนอนชอบอาจมฉันใด คนถ่อยก็ชอบคำมุสาฉันนั้น

ส่วนเรื่องเข้าใจไม่เข้าใจ ก็สุดแล้วแต่ เปรียบก็เหมือนพวกเด็กนักเรียนที่สอบตก ก็มักพูด ครูสอนไม่เข้าใจ ทั้งที่ตัวเองไม่เคยอ่านหนังสือ ไม่เคยฟังคำพูดในห้อง มันก็ย่อมสุดแต่ปัญญา

ผมเองก็เบื่อพอกัน เอาเถอะ จบๆไปก็ดี 
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
หมกมุ่นส่อจิตใจ นิสัยส่อสันดาน