ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดพกเครื่องรางไว้ในรถบ้างครับ  (อ่าน 16773 ครั้ง)

ออฟไลน์ vteclover

• *
  • Popular Vote : 1
Re: มีท่านใดพกเครื่องรางไว้ในรถบ้างครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:45:23 AM »
หน้ารถมีหลวงปู่ทวดครับ แล้วก็ห้อยประคำหลวงพ่ออุตมะด้วย
เคยลืมติดกาวที่ฐานองค์หลวงพ่อครั้งนึง ซัดที หลวงพ่อท่านกระโดดหนีไปอยู่เบาะหลังเลย ตอนสับเกียร์ 2 อ่ะครับ ฮ่าๆๆ
ทั้งนี้ทั้งนั้น คนขับต้องไม่ประมาทและมีสติตลอดครับ ดีที่สุด

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: มีท่านใดพกเครื่องรางไว้ในรถบ้างครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:52:18 AM »
หน้ารถ   หลวงปู่่ทวด  - ประคำหลวงพ่ออุตตมะ - เหรียญลูกระเบิดกรมหลวงชุมพร
               - หลวงปู่ศุข  -  พระนเรศวร  -   หลวงพ่อขันตี   วัดป่าม่วงไข่  -  พระพุทธชินราช
               รูปหล่อรัชกาลที่ 5   -   
หลังรถ    หลวงพ่อสด   วัดปากน้ำ  -  สายสิญจน์ศาลหลักเมือง  กรุงเทพ
พวงมาลัย   -   หวงพ่อขันตี  จ.เลย   -   อาจารย์พูน
ตัวถัง      -   อาจารย์สมบูรณ์    สิโรรส
เครื่องยนต์     เจิม by  Boxer  service
                      และ   carlack  เคลือบเครื่องยนต์เพื่อความเงางาม

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:02:01 PM »
พระนเรศวรครับ ไว้ฟาดฟันสิ่งไม่ดี หันหน้าออกด้วยมีคนแนะนำ555

และก็บัตรเบ่ง ไว้ขอความอนุเคราะห์ทุกด่านสกัดครับ(อันนี้ใช้บ่อย) :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:03:35 PM »
รูปถ่ายพ่อกับแม่   คับ

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:04:27 PM »
ไม่มีเลยครับ กลัวท่านไปธุดง กลางทาง

ใจจริงก็อยากมี

ขอคำแนะนำ แล้วก็ที่ไปบูชา ด้วยครับ

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:08:23 PM »
หน้ารถ   หลวงปู่่ทวด  - ประคำหลวงพ่ออุตตมะ - เหรียญลูกระเบิดกรมหลวงชุมพร
               - หลวงปู่ศุข  -  พระนเรศวร  -   หลวงพ่อขันตี   วัดป่าม่วงไข่  -  พระพุทธชินราช
หลังรถ    หลวงพ่อสด   วัดปากน้ำ  -  สายสิญจน์ศาลหลักเมือง  กรุงเทพ
พวงมาลัย   -   หวงพ่อขันตี  จ.เลย   -   อาจารย์พูน
ตัวถัง      -   อาจารย์สมบูรณ์    สิโรรส
เครื่องยนต์     เจิม by  Boxer  service
                      และ   carlack  เคลือบเครื่องยนต์เพื่อความเงางาม

โอ้วพี่ชวนคอเดียวกันเลยครับ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ somjest

• ไม่มุด ไม่ซิ่ง ขอโชว์ ความสวยอย่างเดียว หลงไหลใน AWD
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:59:22 PM »
หลวงปู่ทวดครับ

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 03:24:08 PM »
พกแต่เครื่องรางที่ใช้งานได้ครับ    :bbbear_43:

โอ้เครื่องรางพี่หมอนี่กันเด็กแว้นโดยเฉพาะเลยครับ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 03:32:32 PM »
พระประจำแดนใต้ และประจำตระกูลผมครับ
มีในรถทุกคันในบัาน และบนคอคนในบ้านครับ
" หลวงปูทวด " ครับ

...ดินดาน  :bbbear_32:

เหมือนกันเลยแห่ะ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:11:15 PM »
โอ้วพี่ชวนคอเดียวกันเลยครับ

แต่ถ้าขับเร็วไป   หลวงพ่อกระโดดหนีก่อนหรือเปล่าไม่รู้

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:45:20 PM »
ผมพกสายสินธุ์พ่อปู่ที่คอพวงมาลัยครับ พ่อปู่คุ้มครองผมมาตลอดเลยครับผม
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 06:25:06 PM »
เหมือนกันเลยแห่ะ
สงสัยว่างๆ เราต้องมาเปิดกรุชนกันหน่อยแล้วนะ ลวกเพี่ย  :bbbear_9:

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 06:31:12 PM »
อยากได้หลวงปู่ทวดเหมือนกันครัน แต่ยังดูไม่เป็นเลยยังไม่ได้เช่าเลย

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 06:36:36 PM »
พกแต่เครื่องรางที่ใช้งานได้ครับ    :bbbear_43:
เอาไว้ยิงใครหรอครับอาหมอ  :bbbear_32:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 07:51:30 PM »
เอาไว้ยิงใครหรอครับอาหมอ  :bbbear_32:
จูนเนอร์รึเป่านะะ :bbbear_38:
ยังขาดหมวกันน๊อคลงอาคมนี่ เอามาโชว์สิครับ555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊