ผู้เขียน หัวข้อ: การ maintenance xv  (อ่าน 3032 ครั้ง)

ออฟไลน์ natp

• *
  • Popular Vote : 0
การ maintenance xv
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 11:28:01 PM »
คงสรุปได้ถอยเจ้า xv แน่แต่อยากสอบถามว่าในระยะยาวหากพ้นระยะประกันแล้ว สามารถเข้าmaintenance อู่ TAXIได้ไหม มีอะไรยุงยากมากไหม พอดีน้องมีอู่ TAXIอยู่ครับ

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
Re: การ maintenance xv
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 09:09:02 AM »
เปลี่ยน นมค. ถ่ายของเหลวต่างๆ น่าจะพอได้มั๊งครับ
อย่างอื่นๆ ผมว่าเข้าอู่ subaru ดีกว่า

แต่ก่อนเคยใช้ altis กะ vios เข้า  service อู่ taxi เหมือนกัน ผมว่าพวกนี้เก่งกว่าศูนย์บริการอีก สำหรับรถที่เขาคุ้นเคยนะ
แต่พอเปลี่ยนมาใช้ crv ถามเค้าว่ารับ service มั๊ย เค้าส่ายหัวเลย บอกไม่คุ้นมือ ไม่กล้าทำให้

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 11:53:48 AM »
โหลด service manual ไปเก็บไว้เวลาจะ service ก้อพิมพ์ให้เค้าดูรูปแล้ว
คอยดูน่าจะพอได้นะครับ
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,122421.0.html  :bbbear_25:

ออฟไลน์ natp

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 08:05:05 AM »
ขอบคุณมาก นำ้ใจงามครับ