ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อรถ  (อ่าน 46175 ครั้ง)

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: ปรึกษาหน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อรถ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 05:20:23 PM »
ถามอีกนิดครับ
รถที่เขาบอกว่า จูน แก๊สโซฮอล์95 แล้ว คือสามารถเติมได้ตั้งแต่ e10 ถึง e85 เลยใช่มั้ยครับ

ได้แค่ E10 นะครับ ถ้าE85 ต้องทำอีกแยะเลยครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
Re: ปรึกษาหน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อรถ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 03:07:15 AM »
ได้แค่ E10 นะครับ ถ้าE85 ต้องทำอีกแยะเลยครับ

อ่าห๊ะ เข้าใจแจ่มแจ้งแล้วครับผม ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 06:28:06 AM »
ยินดีต้อนรับล่วงหน้าครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:18:50 AM »
ความเห็นส่วนตัวน๊ะครับ
เครื่องที่ติดมากับ GC เอง เก่าไป ไม่น่าเล่น ถ้าชอบควรหาที่วาง เครื่องตากลม ขึ้นไป จะคอขาว คอแดง ตามงบประมาณที่มี แต่ 45 หมื่น ซื้อไม่ได้แน่ๆ
ซื้อถ้าคิดจะใช้งานประจำทุกวัน มาควรติด Gas เพราะ  จะทนค่าน้ำมันไม่ไหว
รถไม่เก่าครับ ถ้าทำดีๆ อย่างของผมภายในเป็นตากลม ก็ไม่รู้สึกว่าเก่าครับ

บางครั้งเบื่อๆ อยากขาย แต่ไปขับเมื่อไหร่ เปลี่ยนใจทุกที เป็นรถที่ขับดีมากๆ

ขอให้สนุกครับ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:28:05 AM »
ความเห็นส่วนตัวน๊ะครับ
เครื่องที่ติดมากับ GC เอง เก่าไป ไม่น่าเล่น ถ้าชอบควรหาที่วาง เครื่องตากลม ขึ้นไป จะคอขาว คอแดง ตามงบประมาณที่มี แต่ 45 หมื่น ซื้อไม่ได้แน่ๆ
ซื้อถ้าคิดจะใช้งานประจำทุกวัน มาควรติด Gas เพราะ  จะทนค่าน้ำมันไม่ไหว
รถไม่เก่าครับ ถ้าทำดีๆ อย่างของผมภายในเป็นตากลม ก็ไม่รู้สึกว่าเก่าครับ

บางครั้งเบื่อๆ อยากขาย แต่ไปขับเมื่อไหร่ เปลี่ยนใจทุกที เป็นรถที่ขับดีมากๆ

ขอให้สนุกครับ

ครับผม เรื่องนี้ก็ทำใจไว้แล้วหล่ะครับ เพราะรถมันก็ตั้ง 15 ปีแล้วนี่นะ หรืออาจจะมากกว่านั้นด้วยซ้ำ เครื่องที่มากับรถก็คงไม่ค่อยไหวเท่าไหร่
ก็เตรียมใจเรื่องวางเครื่องใหม่ไปแล้วหล่ะครับ
และไม่ว่าจะเป็นการเอาไปติดแก๊ส ตอนนี้ก็เตรียมงบเผื่อไว้เช่นกันครับ เพราะถ้าเอาไปวิ่งน้ำมันทุกวันจริงๆ คงไม่ไหว ฮ่าๆๆ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 12:58:24 PM »
มีแต่คนบอกถึงข้อดีงั้นผมขอบอกข้อเสียละกันนะครับ
1.เมื่อขับ gc มาพักนึงจนคุ้นมือแล้วเปลี่ยนมาขับรถบ้านจะรู้สึกแปลกๆ เช่น โค้งที่ gc เข้าได้แต่ขับรถบ้านจะเข้ากำแพง
2.ขับไปไหนมีแต่คนมอง แต่ส่วนมากเป็นผู้ชายทั้งนั้น (หญิงเค้ามองแต่ civic)
3.ยังไม่ทันถึงหน้าบ้านคนที่บ้านก็รู้แล้วว่ากลับมาแล้วเพราะเสียง Boxer ที่เป็นเอกลักษณ์ของ subaru นั้น เครื่อง gc จะชัดเจนที่สุด (หมดสิทธ์หนีภรรยาที่เคารพไปเที่ยว  นอกจากเข็นออก และเข็นเข้า )

นี่เป็นข้อเสียที่สัมผัสเองจากกับตัวครับผมก็พึ่งได้มาเป็นเจ้าของ gc เมื่อไม่นานมานี้ เสพซูแล้วเลิกยากนะครับ ไม่เชื่อถามพี่ๆในนี้ได้ทุกคน

ปล.ซื้อรถเลือกที่ตัวถังอันดับแรกนะครับแล้วสืบประวัติให้ดีครับแล้วจะไม่ผิดหวังสังคมซูบารุค่อนข้างแคบ ถ้าเป็นรถคนในเวปพี่ๆหลายท่านคงจะรู้จักอยู่ครับ ค่อยๆไม่ต้องรีบนะครับแล้วจะได้เนื่อคู่ที่ถูกใจและเหมาะสมครับ

รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 03:02:04 PM »
มีแต่คนบอกถึงข้อดีงั้นผมขอบอกข้อเสียละกันนะครับ
1.เมื่อขับ gc มาพักนึงจนคุ้นมือแล้วเปลี่ยนมาขับรถบ้านจะรู้สึกแปลกๆ เช่น โค้งที่ gc เข้าได้แต่ขับรถบ้านจะเข้ากำแพง
2.ขับไปไหนมีแต่คนมอง แต่ส่วนมากเป็นผู้ชายทั้งนั้น (หญิงเค้ามองแต่ civic)
3.ยังไม่ทันถึงหน้าบ้านคนที่บ้านก็รู้แล้วว่ากลับมาแล้วเพราะเสียง Boxer ที่เป็นเอกลักษณ์ของ subaru นั้น เครื่อง gc จะชัดเจนที่สุด (หมดสิทธ์หนีภรรยาที่เคารพไปเที่ยว  นอกจากเข็นออก และเข็นเข้า )

นี่เป็นข้อเสียที่สัมผัสเองจากกับตัวครับผมก็พึ่งได้มาเป็นเจ้าของ gc เมื่อไม่นานมานี้ เสพซูแล้วเลิกยากนะครับ ไม่เชื่อถามพี่ๆในนี้ได้ทุกคน

ปล.ซื้อรถเลือกที่ตัวถังอันดับแรกนะครับแล้วสืบประวัติให้ดีครับแล้วจะไม่ผิดหวังสังคมซูบารุค่อนข้างแคบ ถ้าเป็นรถคนในเวปพี่ๆหลายท่านคงจะรู้จักอยู่ครับ ค่อยๆไม่ต้องรีบนะครับแล้วจะได้เนื่อคู่ที่ถูกใจและเหมาะสมครับ

ทำไมผมอ่านแล้วยิ่งอยากขับอ่ะ ผมว่ามันข้อดีทั้งนั้นเลยนะเนี่ยยย   :bbbear_43:
ส่วนรถที่ผมจะซื้อ คงซื้อจากคนในเวปนี้แหละครับ เพราะผมคิดว่าน่าจะมีพี่ๆอีกหลายคนให้คำปรึกษา หรือช่วยแนะนำเกี่ยวกับรถให้ผมได้

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 03:29:54 PM »
ถ้ามั่นใจใช่เลย ก็ลุยครับ มาเป็นชาว gc กัน อิอิ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:54:04 PM »
ถ้ามั่นใจใช่เลย ก็ลุยครับ มาเป็นชาว gc กัน อิอิ

เสียวรถของคุณ Marky จะขายไปแล้วน่ะสิครับ(ถูกใจคันนี้มากๆ)
ผมเองก็ยังไม่กล้าโทรไปถามอะไรมาก เพราะยังไม่พร้อม(คงพร้อมภายในอาทิตย์สองอาทิตย์นี้)
ก็ได้แต่หวังว่า พอถึงเวลา รถจะยังอยู่น่ะครับ :bbbear_48:

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:27:36 PM »
เสียวรถของคุณ Marky จะขายไปแล้วน่ะสิครับ(ถูกใจคันนี้มากๆ)
ผมเองก็ยังไม่กล้าโทรไปถามอะไรมาก เพราะยังไม่พร้อม(คงพร้อมภายในอาทิตย์สองอาทิตย์นี้)
ก็ได้แต่หวังว่า พอถึงเวลา รถจะยังอยู่น่ะครับ :bbbear_48:

แนะนำให้วางมัดจำก่อนครับย ถ้าเจ้าของไอม่รีบขย ก่อนหน้านี้เคยดูรถพี่โป้งในคลับนี้ มัวแต่เช็คไฟแนนซ์ คนมาดูต่อวางเงินเลย 555  หลังจากนั้นดูอีกหลายคัน ผ่านมาเป็นปีก็เจอแล้วเหมือนกัน เลยวางจองไว้ก่อน (งวดนี้ติดบวช) สึกแล้วค่อยไปเอา
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:31:07 PM »

แนะนำให้วางมัดจำก่อนครับย ถ้าเจ้าของไอม่รีบขย ก่อนหน้านี้เคยดูรถพี่โป้งในคลับนี้ มัวแต่เช็คไฟแนนซ์ คนมาดูต่อวางเงินเลย 555  หลังจากนั้นดูอีกหลายคัน ผ่านมาเป็นปีก็เจอแล้วเหมือนกัน เลยวางจองไว้ก่อน (งวดนี้ติดบวช) สึกแล้วค่อยไปเอา

จริงของพี่แห๊ะ
เอ่อ ถ้าผมจะขอถามอะไรเกี่ยวกับรถใน pm กับพี่จะได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 12:44:05 AM »
จริงของพี่แห๊ะ
เอ่อ ถ้าผมจะขอถามอะไรเกี่ยวกับรถใน pm กับพี่จะได้มั้ยครับ
Sure kurb, very welcome
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:10:15 AM »
 :bbbear_4:ยินดีล่วงหน้าครับ..ใช้ GC เช่นกันครับ..เล่นอิมเป้นครั้งแรกเหมือนกัน..ซื้อมาตอนนั้นไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์แบบบอกเซอร์เลย.กลัวเหมือนกัน.แต่พอขับไปสักระยะ..เริ่มรู้เรื่องแหล่งอะไหล่..นิสัยของมัน..ตอนนี้เข้าปีที่ 3 แล้ว ขับไปไหนยังมีคนมอง..บางครั้งจอดที่ลานจอดห้าง..มีคนเข้ามาด้อมๆมองๆและถามข้อมูลก็มี..ภูมิใจครับ..รถผมปี 97 ตัวถังยังดี...แข็งแรง..ขับมั่นใจ..ว่างเครื่องคอแดง...ช่วงล่าง tein เบรคหน้า 4 พอร์ท หลัง std พอเอาอยู่ครับหาผ้าเบรคดีหน่อย..ติดแก๊สแอลพีจี..ใช้งบานทุกวัน..แต่งตามสไตย์..ดูยังงัยก็ไม่ล้าสมัยครับ..ขับดีเข้าโค้งดี..ใช้ได้อีกนาน..ขอให้ได้รถไวๆ..แล้วจะรักซูบารุครับ..

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 12:32:19 PM »
:bbbear_4:ยินดีล่วงหน้าครับ..ใช้ GC เช่นกันครับ..เล่นอิมเป้นครั้งแรกเหมือนกัน..ซื้อมาตอนนั้นไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์แบบบอกเซอร์เลย.กลัวเหมือนกัน.แต่พอขับไปสักระยะ..เริ่มรู้เรื่องแหล่งอะไหล่..นิสัยของมัน..ตอนนี้เข้าปีที่ 3 แล้ว ขับไปไหนยังมีคนมอง..บางครั้งจอดที่ลานจอดห้าง..มีคนเข้ามาด้อมๆมองๆและถามข้อมูลก็มี..ภูมิใจครับ..รถผมปี 97 ตัวถังยังดี...แข็งแรง..ขับมั่นใจ..ว่างเครื่องคอแดง...ช่วงล่าง tein เบรคหน้า 4 พอร์ท หลัง std พอเอาอยู่ครับหาผ้าเบรคดีหน่อย..ติดแก๊สแอลพีจี..ใช้งบานทุกวัน..แต่งตามสไตย์..ดูยังงัยก็ไม่ล้าสมัยครับ..ขับดีเข้าโค้งดี..ใช้ได้อีกนาน..ขอให้ได้รถไวๆ..แล้วจะรักซูบารุครับ..

รถพี่ sam ลงเครื่องคอแดงแล้วติด LPG ตกแล้วกิโลละกี่บาทหรอครับ
พอดีแม่ผมใช้ Legacy ลงเครื่อง 2500 na ติด NGV กินอยู่ที่ กิโลละบาท

ส่วนตาเหยี่ยวของพี่ชายผม เครื่องคอขาว น้ำมันลูกเดียวเลย แต่ขับมันส์มากๆ
เมื่อก่อน พ่อผมก็เล่น GC6 แต่ขายไป(พอดีช่วงนั้นมีปัญหาเกี่ยวกับการเงินเล็กๆ) ผมก็เลยเสียดายเล็กๆ 555+

ตอนนี้มีโอกาสก็เลยอยากจับ GC8 บ้าง :bbbear_17:

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 02:57:54 PM »
 :bbbear_4:ประมาณ 2 บาทกว่าๆ/กม.ครับ..พอรับได้ช่างจูนลงตัวดีแล้วเอาแบบลากลอบไม่สดุด..แต่กินแก็สนิดๆแต่ก็โอเคครับ..ไม่มีปัญหาใดๆ