ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อรถ  (อ่าน 46173 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
Re: ปรึกษาหน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อรถ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 02:59:57 PM »
 :bbbear_4:อยู่เชียงใหม่ครับ..เจอที่ไหนทักทายกันได้ครับ..

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
Re: ปรึกษาหน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อรถ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 03:16:11 PM »
:bbbear_4:อยู่เชียงใหม่ครับ..เจอที่ไหนทักทายกันได้ครับ..

รถสวยมากๆๆเลยครับ โหดมากๆเลยอ่ะ :bbbear_2:

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 09:09:51 PM »
รถพี่ sam ลงเครื่องคอแดงแล้วติด LPG ตกแล้วกิโลละกี่บาทหรอครับ
พอดีแม่ผมใช้ Legacy ลงเครื่อง 2500 na ติด NGV กินอยู่ที่ กิโลละบาท

ส่วนตาเหยี่ยวของพี่ชายผม เครื่องคอขาว น้ำมันลูกเดียวเลย แต่ขับมันส์มากๆ
เมื่อก่อน พ่อผมก็เล่น GC6 แต่ขายไป(พอดีช่วงนั้นมีปัญหาเกี่ยวกับการเงินเล็กๆ) ผมก็เลยเสียดายเล็กๆ 555+

ตอนนี้มีโอกาสก็เลยอยากจับ GC8 บ้าง :bbbear_17:
มีพื้นฐานที่บ้านใช้ซุบารุมาแล้ว  ไม่น่าจะมีปัญหาในการบอกที่บ้านว่าจะซื้อรถอะไร และน่าจะปรึกษาที่บ้านได้บ้างอยู่แล้ว  พยายามหารถที่ตัวถังดีๆ ไม่ชน 
หรือครอบทะเบียน  ตัดต่อ มาก็พอ ส่วนของแต่งผมถึอว่าหาไม่ยากครับ

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:49:40 AM »
มีพื้นฐานที่บ้านใช้ซุบารุมาแล้ว  ไม่น่าจะมีปัญหาในการบอกที่บ้านว่าจะซื้อรถอะไร และน่าจะปรึกษาที่บ้านได้บ้างอยู่แล้ว  พยายามหารถที่ตัวถังดีๆ ไม่ชน 
หรือครอบทะเบียน  ตัดต่อ มาก็พอ ส่วนของแต่งผมถึอว่าหาไม่ยากครับ

ที่บ้านผมเขาก็แค่ไม่ห้ามแหละครับ
ส่วนข้อมูล ผมก็คงต้องเข้ามาดูมาอ่านในนี้เรื่อยๆครับ เพราะที่บ้านผมเขาก็ไม่ได้มีข้อมูลอะไรขนาดนั้น

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 11:39:27 AM »
ลองดู GC ที่วางเครื่องตากลมขึ้นไปเป็นอีกทางเลือกครับ
คือได้ความสดของเครื่อง GD มา เทคโนโลยีที่ใหม่กว่า reflash กล่องได้ (ให้วิ่งดีขึ้น หรือให้ใช้โซฮอล์ได้, บางคนเปลี่ยนโบ แต่แฟลชกล่องเอาก็มีครับ)

และที่สำคัญคือ body GD หนักกว่า GC พอควร ดังนั้นพอเอาเครื่อง GD มาวางใน body GC ซึ่งเบากว่า(ถ้าจำไม่ผิดร่วม 200 kg) เลยวิ่งดีมากรับ
รถกล้วยไข่ของอาจารย์อั๋น ก็เป็น เครื่อง GD ใน Body GC

ราคามันจะอยู่ระหว่าง เครื่อง GC + body GC กับ เครื่อง GD+ body GD ครับ

body GC เก่ากว่า แต่ถ้าไม่มีชนหนักก็โอเคนะครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 11:50:44 AM »
ลองดู GC ที่วางเครื่องตากลมขึ้นไปเป็นอีกทางเลือกครับ
คือได้ความสดของเครื่อง GD มา เทคโนโลยีที่ใหม่กว่า reflash กล่องได้ (ให้วิ่งดีขึ้น หรือให้ใช้โซฮอล์ได้, บางคนเปลี่ยนโบ แต่แฟลชกล่องเอาก็มีครับ)

และที่สำคัญคือ body GD หนักกว่า GC พอควร ดังนั้นพอเอาเครื่อง GD มาวางใน body GC ซึ่งเบากว่า(ถ้าจำไม่ผิดร่วม 200 kg) เลยวิ่งดีมากรับ
รถกล้วยไข่ของอาจารย์อั๋น ก็เป็น เครื่อง GD ใน Body GC

ราคามันจะอยู่ระหว่าง เครื่อง GC + body GC กับ เครื่อง GD+ body GD ครับ

body GC เก่ากว่า แต่ถ้าไม่มีชนหนักก็โอเคนะครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  :bbbear_4:

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 01:23:03 PM »
 :bbbear_4:

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 11:20:59 AM »
:bbbear_4:

รถสวยมากๆๆๆๆ เห็นแล้วอยากลองขับจังเลยครับ
แต่อยู่ตั้งเชียงใหม่แน่ะ อีกอย่างผมเพิ่งโดนสาวเชียงรายหักอกมา(อันนี้ไม่เกี่ยว 555+)

แต่งามมากๆเลยครับพี่ :bbbear_2:

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 01:12:28 PM »
 :bbbear_4: ขอบคุณครับ..เดี๋ยวกลางเดือนนี้พักร้อนมีทริปไปชายทะเลแถวพัทยา.. ระยอง...จันทบุรี ..ภาคตะวันออกครับ..แล้วจะนำรูปมาฝากันครับ...

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:10:37 PM »
มีเรื่องจะถามพวกพี่ๆครับ

GC8 มันน่าจะจัดไฟแนนซ์ได้ประมาณเท่าไหร่หรอครับ บางคนบอกได้นิดเดียว บางคนบอกเกือบเต็ม
พอดีตอนนี้วางเงินจองรถพี่ Marky ไปเรียบร้อยแล้ว และคิดว่าจะดาวน์รถสัก 2แสนบาท(รถราคา 420,000 บาท)

คืนนี้ใครพอมีข้อมูลอะไร รบกวนแชร์ให้ผมนิดครับ :bbbear_48:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 06:52:18 AM »
มีเรื่องจะถามพวกพี่ๆครับ

GC8 มันน่าจะจัดไฟแนนซ์ได้ประมาณเท่าไหร่หรอครับ บางคนบอกได้นิดเดียว บางคนบอกเกือบเต็ม
พอดีตอนนี้วางเงินจองรถพี่ Marky ไปเรียบร้อยแล้ว และคิดว่าจะดาวน์รถสัก 2แสนบาท(รถราคา 420,000 บาท)

คืนนี้ใครพอมีข้อมูลอะไร รบกวนแชร์ให้ผมนิดครับ :bbbear_48:

เหลือๆเลยครับ การจัดไฟแนนซ์ขึ้นอยู่กับ วงเงินที่ขอ ดอกเบี้ยที่โดน credit ผู้ซื้อ กรณีของคุณ ดาว์นเกือบ50% ที่เหลือไม่น่าจะมีปัญหาครับ ปกติ อิม ได้300000อัพ ขึ้นอยู่กับอารมณ์คนทำเรื่องด้วย
ขอให้ได้รถไวๆครับ แล้วเจอกัน
Jay TURBO-Plus

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 08:32:16 AM »
 :bbbear_4:ขอบคุณมากๆเลยครับผม

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:40:58 AM »
ขึ้นอยุ่กับปีรถ แล้วก็ รายได้เราน่ะครับ ว่าจะจัดไปมากน้อย ยิ่งรถปีใหม่ก็ ยิ่งจัดได้เยอะครับ อย่างของผม จัดได้ 220000 แต่ดอก อ่วมครับ 8.9 ก็ลองดูครับ เอาใจช่วยครับพ๊มมมม  :bbbear_4: :bbbear_4:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 10:31:21 AM »
น่าได้สบายๆเลยครับยอดจัดไม่เยอะ แต่ต้องทำใจเรื่องดอกมหาโหด
ถ้าคิดยอดผ่อนต่อเดือนออกมาได้แล้วไม่ถึงครึ่งของเงินเดือนเรา ได้ชัวร์ครับ

:bbbear_17:ยินดีกับรถใหม่ล่วงหน้าเลยครับ อิอิ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 10:48:53 PM »
งานเข้าครับ โทรไป กรุงศรี ออโต้ มันไม่รับไฟแนนซ์อิมตัวนี้อ่ะครับ เพราะอายุรถมันมากเกินไป

ใครมีเจ้าไหนพอจะแนะนำได้บ้างครับ