ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม subaru gc8 คอแดง ใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้อไหน เบอร์ไรกันครับ  (อ่าน 3390 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeus

• *
  • Popular Vote : 0
ไม่แน่ใจว่าควรจะใช้น้ำมันเครื่องแบบใส หรือหนืด ดีครับ
ควรใช้ยี่ห้ออะไร เบอร์อะไร ราคาประมาณเท่าไหร่
รบกวนขอหลายๆ ความเห็นครับ ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
แนะนำควรใช้แบบหนืดนิดนึงคราบ

ถูกและดี Pacer 15W-60 คราบ  :bbbear_34:

ปล  ควรหลีกเลี่ยง พลังไทยเพื่อใคร นะครับ พังมาหลายคันละ  :bbbear_15:
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
mobil one (nescar)5w-50. ไมช่ายตัวของบ้านเรานะคับ

ออฟไลน์ wrc

• *
  • Popular Vote : 1
ผมใช้ total 10w50 ครับ ลดความร้อนเครื่องยนต์ได้ดีทีเดียว  :bbbear_33:( เอ่ หรือว่าผมรู้สึกไปเองหว่า )

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
ผมใช้ total 10w50 ครับ ลดความร้อนเครื่องยนต์ได้ดีทีเดียว  :bbbear_33:( เอ่ หรือว่าผมรู้สึกไปเองหว่า )

ใช้ตัวนี้เหมือนกันครับ คอแดง คอล์ยกลาง 4 1/2 ลิดร ครับ

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
selenia ครับ ใช้งาน กระป๋องส้มเบอร์หลัง 50 กะลังเหมาะเลย
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
ผมใช้ HKS เบอร์ 55 ครับ

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
ใช้selenia 60 ครับตาเหยี่ยวใช้4.7ลิตร ครับ
ผมเปลี่ยนที่powerspeed หมดไป7พันกว่าบาท
แต่เปลี่ยน เครื่อง เกีย เฟื่อง กรองเครือง น้ำหม้อ น้ำมันเบรก+ครัช
ของเหลวทั้งระบบ ครับ