ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้อง เสพซูฯแบบไหนกันครับ  (อ่าน 5253 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oaw

• *
  • Popular Vote : 2
พี่น้อง เสพซูฯแบบไหนกันครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 08:01:10 AM »
อยากทราบพฤติกรรมในการเสพซูฯ ครับ ของผมกลับ กทม. จะขับเกือบทุกวัน ขับต้องจำว่าเลนไหนเรียบ ไม่คอยบูส

ถนนว่างก็นิดนึง เจอเพื่อนซูฯต้องมองจนลับตา แอบมองevo ไปด้วย ห่างกะบะซิ่ง สะสมโมเดลซูฯทุกรุ่นเจอเป็นต้องซ้ือ

เพลงไม่เคยฟัง เมียบ่นให้ฟังตลอดทาง เข้าแวปก่อนนอน(ถ้าไม่ลืม)แล้วฝันถึงของแต่ง(รถเดิมครับไม่มีโม) รอโอกาสไปมิตติ้ง

เลยอยากทราบว่าท่านอื่นใช้ชีวิตกับเจ้านี่ยังงัยกันครับ :bbbear_4:

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
Re: พี่น้อง เสพซูฯแบบไหนกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 08:22:15 AM »
ถ้าตอนใช้อยู่ ผมชอบเสพและสนุกกับมันเวลาซื้อของแต่งครับ พอแต่งเสร๊จแล้วก็ยังไม่หายคัน ทำไปเรื่อยๆ จนเรียกได้ว่าทำมากกว่าใช้งาน แต่สนุกตอนซื้อของแต่งนี่แหละ ฮ่าๆๆๆ   

ตอนเด็กๆก็สนุกกับ ซูนะครับ แต่ตอนนั้นเป็น ซูฉี  :bbbear_31:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: พี่น้อง เสพซูฯแบบไหนกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 08:31:01 AM »
อยากทราบพฤติกรรมในการเสพซูฯ ครับ ของผมกลับ กทม. จะขับเกือบทุกวัน ขับต้องจำว่าเลนไหนเรียบ ไม่คอยบูส

ถนนว่างก็นิดนึง เจอเพื่อนซูฯต้องมองจนลับตา แอบมองevo ไปด้วย ห่างกะบะซิ่ง สะสมโมเดลซูฯทุกรุ่นเจอเป็นต้องซ้ือ

เพลงไม่เคยฟัง เมียบ่นให้ฟังตลอดทาง เข้าแวปก่อนนอน(ถ้าไม่ลืม)แล้วฝันถึงของแต่ง(รถเดิมครับไม่มีโม) รอโอกาสไปมิตติ้ง

เลยอยากทราบว่าท่านอื่นใช้ชีวิตกับเจ้านี่ยังงัยกันครับ :bbbear_4:
เสพแบบอุดรูจมูกข้างนึง แล้วสูดเข้าแรงๆ. ม่ายช่าย นี่มันเสพหัวนมแล้ว

ผมชอบนะซูบารุ เข้าขั้นว่ารักเลยทีเดียว แต่บอกตรงๆไม่กล้าขับถ้าโมแรงๆ แต่ถ้าเดิมๆนี่ก็สนุกสนานมากแล้วครับ มันมีพลังความขลังในตัวมันเอง สิ่งแรกที่ชอบที่สุดคือ เสียงของมัน

ถึงแม้ตัวผมจะมาขับซีเดียแล้วมาป้วนเปี้ยนในเวปนี้ เหตุเพราะผมรู้สึกผูกพันกับแบรนนี้อย่างมาก มีเสน่และเอกลักษ์ ใครเห็นเป็นต้องเหลียวมอง ยอมรับว่าเท่แท้เหลา

แต่ซีเดียตนนี้มันเป็นยิ่งกว่าบ้านอีกครับ กินนอนในนั้นได้เลย รถที่โด่งดังว่าเป็นอีโว แต่ไม่ค่อยมีอะไรโดดเด่น มีแต่คนมองว่าเป็นซีเดีย แต่บอกได้เลยว่าถ้าได้สัมผัสแล้วคุณจะรักมันยิ่งกว่ารถอื่นๆที่เคยขับ แค่เบาะและฟิลลิ่งในสนาม เทียบกับ อีโว7-8-9 กับตะกูล gd แค่นี้ก็คนละเรื่องแล้ว.ที่สำคัญค่าเสียหายน้อยกว่า  (ไม่ได้ว่าอิมไม่ดี. แต่สองแบรนนี้ มีข้อด้อยข้อดีต่างกัน )

สรุป จะแบรนใหนผมก็ใช้เป็นรถประจำวัน อิมหรือโว สนุกที่ได้ขับ เพลินที่ได้นั่ง มีความสุขกับสิ่งที่เรารัก. แค่นี้ก็แฮปปี้แล้วครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 08:57:00 AM »
เสพแบบอุดรูจมูกข้างนึง แล้วสูดเข้าแรงๆ. ม่ายช่าย นี่มันเสพหัวนมแล้ว

ผมชอบนะซูบารุ เข้าขั้นว่ารักเลยทีเดียว แต่บอกตรงๆไม่กล้าขับถ้าโมแรงๆ แต่ถ้าเดิมๆนี่ก็สนุกสนานมากแล้วครับ มันมีพลังความขลังในตัวมันเอง สิ่งแรกที่ชอบที่สุดคือ เสียงของมัน

ถึงแม้ตัวผมจะมาขับซีเดียแล้วมาป้วนเปี้ยนในเวปนี้ เหตุเพราะผมรู้สึกผูกพันกับแบรนนี้อย่างมาก มีเสน่และเอกลักษ์ ใครเห็นเป็นต้องเหลียวมอง ยอมรับว่าเท่แท้เหลา

แต่ซีเดียตนนี้มันเป็นยิ่งกว่าบ้านอีกครับ กินนอนในนั้นได้เลย รถที่โด่งดังว่าเป็นอีโว แต่ไม่ค่อยมีอะไรโดดเด่น มีแต่คนมองว่าเป็นซีเดีย แต่บอกได้เลยว่าถ้าได้สัมผัสแล้วคุณจะรักมันยิ่งกว่ารถอื่นๆที่เคยขับ แค่เบาะและฟิลลิ่งในสนาม เทียบกับ อีโว7-8-9 กับตะกูล gd แค่นี้ก็คนละเรื่องแล้ว.ที่สำคัญค่าเสียหายน้อยกว่า  (ไม่ได้ว่าอิมไม่ดี. แต่สองแบรนนี้ มีข้อด้อยข้อดีต่างกัน )

สรุป จะแบรนใหนผมก็ใช้เป็นรถประจำวัน อิมหรือโว สนุกที่ได้ขับ เพลินที่ได้นั่ง มีความสุขกับสิ่งที่เรารัก. แค่นี้ก็แฮปปี้แล้วครับ :bbbear_19:
ได้ข่าวว่ามีเหยี่ยวโมอยู่อีกคันไม่ใช่หรอ :bbbear_17:

• ???
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 09:08:54 AM »
ได้ข่าวว่ามีเหยี่ยวโมอยู่อีกคันไม่ใช่หรอ :bbbear_17:
:bbbear_39:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 09:18:01 AM »
เนี่ยยยย อ่านพี่ต้นมาเพลินๆมาเจออันเนี้ย ตกม้าตายซะงั้น 555+
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 09:43:13 AM »
ผมเอาเหยี่ยวมาขับอย่างน้อยอาทิตย์ล่ะครั้ง ล้างทุกครั้งที่เอาออกมาไม่ว่าจะเลอะหรือไม่ก็ตาม ยัดบ้าง ถนอมบ้าง เหมือนการออกกำลังไปในตัว เจอซีเดียเมื่อไหร่นี่อีกเรื่อง บ้าไม่บ้าลูกชายชื่อ อิมเพสซ่าล่ะค๊าพ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 11:11:39 AM »
ผมเอาเหยี่ยวมาขับอย่างน้อยอาทิตย์ล่ะครั้ง ล้างทุกครั้งที่เอาออกมาไม่ว่าจะเลอะหรือไม่ก็ตาม ยัดบ้าง ถนอมบ้าง เหมือนการออกกำลังไปในตัว เจอซีเดียเมื่อไหร่นี่อีกเรื่อง บ้าไม่บ้าลูกชายชื่อ อิมเพสซ่าล่ะค๊าพ

เกือบแล้วเหมือนกันนน 

ว่าจะให้ชื่อ อิม  แต่ดันออกมาสอง สาว....  อีกคนจะให้ชื่อ   เล

เมีย ด่า เข้าให้ .........บ้าก็บ้าไปคนเดียว อย่าเอาลูกไปจมปลักจมโคลนด้วยเลย ........

งง งง  อยู่สองสามวัน อ่อ ....ด่าตรูนี่เอง

• ???
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 11:47:00 AM »
เกือบแล้วเหมือนกันนน 

ว่าจะให้ชื่อ อิม  แต่ดันออกมาสอง สาว....  อีกคนจะให้ชื่อ   เล

เมีย ด่า เข้าให้ .........บ้าก็บ้าไปคนเดียว อย่าเอาลูกไปจมปลักจมโคลนด้วยเลย ........

งง งง  อยู่สองสามวัน อ่อ ....ด่าตรูนี่เอง
รู้ตัวป่ะว่าโดนหลอกด่าว่าเป็นควาย

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 02:16:54 PM »
อยากเสพมั่งจังเลย จะลงแดงอยู่แล้วววววววว    :bbbear_8:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 02:24:22 PM »
ถ้าตอนใช้อยู่ ผมชอบเสพและสนุกกับมันเวลาซื้อของแต่งครับ พอแต่งเสร๊จแล้วก็ยังไม่หายคัน ทำไปเรื่อยๆ จนเรียกได้ว่าทำมากกว่าใช้งาน แต่สนุกตอนซื้อของแต่งนี่แหละ ฮ่าๆๆๆ   

ตอนเด็กๆก็สนุกกับ ซูนะครับ แต่ตอนนั้นเป็น ซูฉี  :bbbear_31:

อิม คู่ อีโว
ซูฉี นี่ คู่อะไรครับ   วิเวียนหรือเปล่า สมัยนั้น :bbbear_33:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 05:23:26 PM »
ตอนนี้อิมผมมีไว้ขนรถจักรยานไปปั่นครับ  :bbbear_46: :bbbear_46:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ mek

• *
  • Popular Vote : 25
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 07:03:37 PM »
ใช้ทุกวันเลย มีแต่คนทักว่าขับไหวเหรอ ไม่เมื่อยบ้างเหรอ
มีความสุขที่ได้ใช้ ทุกครั้งที่ขับ
เสียงที่เป็นเอกลักษณ์ เปิดกระจกขับฟังเสียงก็ทำ
สะสมรถโมเดล มีเกือบทุกสเกล 18, 24, 32, 43, 64, 72
นับได้สักร้อยกว่าคันแล้ว
พอเรียกได้ว่า ถ้าจะเลิกคงต้องไปถ้ำกระบอก
 :bbbear_16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2012, 07:06:49 PM โดย mek »

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 07:31:31 PM »
ใช้ทุกวันครับ แต่ขับระยะทางไม่ไกล บ้านถึงที่ทำงานไม่เกินสิบกิโล สำหรับวันธรรมดา...

เสาร์เช้า ชอบขับอ้อมๆ เล่นตอนเช้าๆ (รถยนถนนน้อยมาก) แวะซื้อกาแฟ นั่งดูรถตัวเองแล้วค่อยไปออฟฟิศ...

วันอาทิตย์เช้า ...ชอบแอบลุกจากที่นอน (ภรรยายังหลับอยู่) ไปขับรถเล่น ไปเรื่อยๆ ขึ้นทางด่วนยาวๆ ไปเรื่อยๆ เปฺิดกระจกฟังเสียงรถตัวเอง
มันมีความสุข ประหลาดดีครับ ...เป็นรถคันแรก ที่ทำให้ผมมีความรู้สึก "อยากขับรถ" ...รู้สึกดีจริงๆ
 :bbbear_4:

ออฟไลน์ Oaw

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:03:20 PM »
ตอนนี้อิมผมมีไว้ขนรถจักรยานไปปั่นครับ  :bbbear_46: :bbbear_46:
ประมาณ3-4ปีก่อนผมยังไม่อิม ผมไปซ้ือสติ๊กเกอร์กับคุณต่อ ที่กสิกรสนง.ใหญ่ ยืนคุยกันเป็นชั่วโมงเลยครับ จำได้ไหมครับ
ตอนนั้นมีอิมหมูนำ้เงินคอขาวขายในเวป คุณต่อแนะนำคอแดงไปเลยดีกว่า ผมก็รอตั้งแต่นั้นมา ตอนนี้ได้หมูคอแดงสมใจแล้ว
แต่เป็นเครื่องเหยี่ยซะงั้น แต่อย่างไรก็ตามขอบคุณคุณต่อมากครับสำหรับการสนทนาในวันนั้น มันช่างคุ้มค่ามากครับ