ผู้เขียน หัวข้อ: Legacy BC, BJ, BFม BD, BG, BK ติดแกสได้ไหมครับ  (อ่าน 2729 ครั้ง)

ออฟไลน์ mote

• *
  • Popular Vote : 0
Legacy BC, BJ, BFม BD, BG, BK ติดแกสได้ไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 04:58:07 PM »
อยากหารถเอาไว้ขับมาทำงานคนเดียว แต่อยากให้มีอัตราเร่งที่ดีหน่อย มองไว้ที่ BC, BD ราคาอยู่ประมาณ ไม่เกิน 200000 บาท อาจจะมาปรับปรุงอะไรบ้าง...
แต่ผมไม่แน่ใจว่า มันสามารถติดแกสได้ไหมครับ... หรือว่า 95 เท่านั้น

อะไหล่ เริ่มหาซื้อที่ศูนย์ยังมีไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ klaoies

• *
  • Popular Vote : 4
  • อย่าคิดแบบนั้น !! ถ้าคุณยังไม่เคยรับรู้ มองมุมใหม่บ้าง
Re: Legacy BC, BJ, BFม BD, BG, BK ติดแกสได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 05:09:22 PM »
อยากหารถเอาไว้ขับมาทำงานคนเดียว แต่อยากให้มีอัตราเร่งที่ดีหน่อย มองไว้ที่ BC, BD ราคาอยู่ประมาณ ไม่เกิน 200000 บาท อาจจะมาปรับปรุงอะไรบ้าง...
แต่ผมไม่แน่ใจว่า มันสามารถติดแกสได้ไหมครับ... หรือว่า 95 เท่านั้น

อะไหล่ เริ่มหาซื้อที่ศูนย์ยังมีไหมครับ

ขอบคุณครับ

ติดแก๊สได้ึคับ ทั้ง BC และ ฺBD  มีสมาชิกหลายท่านติดอยู่

อะไหล่บางตัว ยังสามารถ หาเบิก0 ได้คับ 

ยิ่งถ้าเป็นพวก part ชิ้นส่วน  หามือ2 ตามเซียงกงได้คับ

ปล.ใช้ ทั้ง BC turbo เกียร์ MT  ไม่ติดแก๊ส  หืม ก้อขับสนุก เมื่อยเท้า กินน้ำมัน ตามแบบฉบับ

และ BD 2.2 Na เกียร์ AT  ติดแก๊ส ขับชิลๆ สบายๆ กินแก๊ส 2 บาท ก้อกินเยอะก่า ทั่วไปหน่อย แต่ ก้อวิ่งดี เหมือนน้ำมัน เร่งแซง หายห่วง

ตามแต่ เจตนา !!

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: Legacy BC, BJ, BFม BD, BG, BK ติดแกสได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 05:45:53 PM »
ติดได้สบายครับ
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 06:22:12 PM »
ถ้าสองแสนนี่ น่าจะได้ BC 2.0เทอโบ หรือ BD 2.2NA บอดี้แวนไม่พอแน่ๆ
ส่วนเรื่องติดแก็ซติดได้อยู่แล้วไม่ไช่ปัญหา
อะไหล่ตัวถัง BC เริ่มจะหายากแล้ว BD กองเท่าภูเขา
อะไหล่เครื่อง-ช่วงล่าง ไม่ต้องสนใจ มันใช้ร่วมกันหมดกับGC หรือลามไปGD ก็ยังไหว
ส่วนเรื่องอะไหล่เบิกศูนย์ ถ้าไม่โดนพวกผมทึ่งหมดซะก่อนก็พอมีบ้าง หรือเบิกญี่ปุ่นก็ได้ ถ้ารอไหวนะ

ขอให้โชคดีครับ :bbbear_4:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 07:07:20 PM »
คงหาเป็นพวก SEDAN มากกว่าครับ น่าจะขับสนุกกว่าแวน
คงเป็น BD แทนนะครับ...

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:29:49 PM »
BD อะไหล่เริ่มน้อยแล้วนะครับ ยังไงถ้าซื้อรถแล้ว เตรียมเงินไว้เซอร์วิสขั้นต้น และหาซื้ออะไหล้บอดี้หรือภายในที่หาได้ยากๆ เก็บไว้ก่อนดีกว่าครับ เพื่อความสบายใจในการใช้รถระยะยาวครับ ติดแก๊สให้ดีถ้าเดิมเครื่อง NA วางเครื่อง Turbo ที่วาล์วเป็นแบบ "ชิมวาล์ว" ใช้งานสบายใจ และใช้ได้ยาวกว่าเครื่องพวกที่เป็น "ไฮดรอลิกวาล์ว" ครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 04:32:24 PM »
ขอบคุณนะครับ