ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกซู ที่อยู่ย่านรังสิต ปทุม  (อ่าน 1887952 ครั้ง)

ออฟไลน์ leben

• *
  • Popular Vote : 0
Re: สมาชิกซู ที่อยู่ย่านรังสิต ปทุม ครับ
« ตอบกลับ #8265 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 12:08:09 AM »
สวัสดีครับพี่ๆ มาใหม่ครับ อยู่แถวรังสิตสายคลอง แต่ยังไม่มีรถนะ ฮ่าๆ  :bbbear_43. กำลังทำเรื่องอยู่ น่าจะได้ประมาณอาทิตย์หน้านี้ล่ะครับ gc
ขอสอบถามข้อมูลพื้นๆหน่อยครับ เรื่องการดูแลเจ้าอิมเนี่ย เช่นแผ่นครัช ผ้าเบรค ลูกยางช่วงล่างต่างๆ ถ้าเสื่อมสภาพหมดแล้วเราจะหาซื้ออะไหล่ได้ที่ใหนครับ
อะไหล่หายากรึเปล่า แถวรังสิตมีขายมั้ย หรือต้องเบิกศูนย์เอา คือจะเอามาเปลี่ยนเองครับ มีช่างที่บ้านอยู่แต่ต้องหาอะไหล่มาให้เขาเอง
แล้วน้ำมันเครื่องใช้เบอร์อะไรกันครับ เครื่องคอแดง 275

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ ได้รถมาแล้วมีโอกาสจะขอติดสอยห้อยตามไปmeeting ด้วยครับ

ออฟไลน์ arzz

• *
  • Popular Vote : 48
Re: สมาชิกซู ที่อยู่ย่านรังสิต ปทุม ครับ
« ตอบกลับ #8266 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 06:57:31 AM »
สวัสดีครับพี่ๆ มาใหม่ครับ อยู่แถวรังสิตสายคลอง แต่ยังไม่มีรถนะ ฮ่าๆ  :bbbear_43. กำลังทำเรื่องอยู่ น่าจะได้ประมาณอาทิตย์หน้านี้ล่ะครับ gc
ขอสอบถามข้อมูลพื้นๆหน่อยครับ เรื่องการดูแลเจ้าอิมเนี่ย เช่นแผ่นครัช ผ้าเบรค ลูกยางช่วงล่างต่างๆ ถ้าเสื่อมสภาพหมดแล้วเราจะหาซื้ออะไหล่ได้ที่ใหนครับ
อะไหล่หายากรึเปล่า แถวรังสิตมีขายมั้ย หรือต้องเบิกศูนย์เอา คือจะเอามาเปลี่ยนเองครับ มีช่างที่บ้านอยู่แต่ต้องหาอะไหล่มาให้เขาเอง
แล้วน้ำมันเครื่องใช้เบอร์อะไรกันครับ เครื่องคอแดง 275

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ ได้รถมาแล้วมีโอกาสจะขอติดสอยห้อยตามไปmeeting ด้วยครับ

สวัสดีคับ
ผม อาซ นะคับ ใช้ gc เหมือนกันคับ

:bbbear_9: :bbbear_9: :bbbear_9:

ออฟไลน์ ต๊อพ

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #8267 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:43:19 AM »
เมื่อไรจะได้ เมากับพี่นพอีกเนี่ยยยย พี่ต็อปก็รออยู่ ชิมิ
ช่ายๆ

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Popular Vote : 17
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
« ตอบกลับ #8268 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:45:35 AM »

ผม ต้นคร้าบ อยู่คลองสี่ คลองหลวง
ขับแมวแดง
ขอร๊าบ
 :bbbear_9: :bbbear_9: :bbbear_9:
SUBARU Pathumthani.

• *
« ตอบกลับ #8269 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:50:44 AM »

ชื่อต๊อพอยู่คลองห้า gcน้ำเงินครับ
ขอตอบเท่าทีรู้นะครับ อะไหล่ผมเบิกจากMITครับผมว่าลองหาในเวปก้อได้ครับ ส่วนน้ำมันเครื่อง ต้องสังเคราะห์100%เท่านั้น เบอร์ก้อ _ _ x50ขึ้นไปครับ
อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ลองหาอ่านในกระทู้เก่าๆก้อมีนะครับ

ออฟไลน์ Onochayama

• อ้วน ต่ำ ดำ เตี้ย เหี้ย จน สนม่ะ?
  • *
  • Popular Vote : 14
  • Let's Fun with Shishibaru.
« ตอบกลับ #8270 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 06:04:43 PM »

สวัสดีครับ ผมเต้ย ครับ รังสิต-ธัญญะ คลอง 15

GC แรงม้าน้อย หอยเล็ก สเปกบ้านนอกครับ

ขอให้ได้รถไวไว เหมือนต้มมาม่าทานน่ะครับ

ส่วนเรื่องการดูแล ขออนุญาติตอบตามที่รู้น่ะครับ

ด้านราคาส่วนใหญ่ อะไหล่ที่สามารถขยับหรือให้ตัวได้ที่จะเสียบ่อย ๆ จะมีราคาไม่แพงมาก แต่ถ้าอะไหล่ที่นาน ๆ เสียที ก็จะแพงหน่อย ที่แพงส่วนใหญ่จะเป็นของแต่งซะมากกว่า

ส่วนใหญ่ถ้าเข้าอู่เลย เค้าก็สต็อกอะไหล่ไว้ทำให้ไม่ยุ่งยาก ยกเว้นของหมดก็หายากหน่อย

แต่ถ้าต้องการของมือหนึ่งเลยก็เบิกศุนย์เลยครับแต่ถ้าต้องการของมือสองก็เชียงกงหรือในเวปนี้ตามหน้าซื้อขาย

แถวรังสิตนี้ผมยังไม่เคยเห็นร้านในขายของ ของซูบารุเลยน่ะครับ

แต่ผมขออนุญาติแนะนำ พี่ Kee พระรามห้า ใกล้ ๆ ร้านข้าวต้มอ้วนผอม อะไหล่มือหนึ่งมือสอง มีเกือบทุกอย่าง เบอร์ 081-820-8700

น้ำมันเครื่อง ผมเลือกใช้ 10w-50 ครับ

แล้วพบกันที่งาน Meeting สามารถติดตามข่าวสารได้ที่ ประธานอาทกับประธานพี่ต๊อปเลยน่ะครับ
SUBARU PATHUMTHANI

• *
« ตอบกลับ #8271 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 06:15:15 PM »
สวัสดีครับ ผมเต้ย ครับ รังสิต-ธัญญะ คลอง 15

GC แรงม้าน้อย หอยเล็ก สเปกบ้านนอกครับ

ขอให้ได้รถไวไว เหมือนต้มมาม่าทานน่ะครับ

ส่วนเรื่องการดูแล ขออนุญาติตอบตามที่รู้น่ะครับ

ด้านราคาส่วนใหญ่ อะไหล่ที่สามารถขยับหรือให้ตัวได้ที่จะเสียบ่อย ๆ จะมีราคาไม่แพงมาก แต่ถ้าอะไหล่ที่นาน ๆ เสียที ก็จะแพงหน่อย ที่แพงส่วนใหญ่จะเป็นของแต่งซะมากกว่า

ส่วนใหญ่ถ้าเข้าอู่เลย เค้าก็สต็อกอะไหล่ไว้ทำให้ไม่ยุ่งยาก ยกเว้นของหมดก็หายากหน่อย

แต่ถ้าต้องการของมือหนึ่งเลยก็เบิกศุนย์เลยครับแต่ถ้าต้องการของมือสองก็เชียงกงหรือในเวปนี้ตามหน้าซื้อขาย

แถวรังสิตนี้ผมยังไม่เคยเห็นร้านในขายของ ของซูบารุเลยน่ะครับ

แต่ผมขออนุญาติแนะนำ พี่ Kee พระรามห้า ใกล้ ๆ ร้านข้าวต้มอ้วนผอม อะไหล่มือหนึ่งมือสอง มีเกือบทุกอย่าง เบอร์ 081-820-8700

น้ำมันเครื่อง ผมเลือกใช้ 10w-50 ครับ

แล้วพบกันที่งาน Meeting สามารถติดตามข่าวสารได้ที่ ประธานอาทกับประธานพี่ต๊อปเลยน่ะครับ
มาอย่างหล่อ

• *
« ตอบกลับ #8272 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:34:21 PM »
พี่พี่คนไหนไปงานmotor expoมาแล้วบ้างคับ
ผมอยากไปแต่ยังไม่ว่างไปเรยอ่ะคับ

:bbbear_13:

• อ้วน ต่ำ ดำ เตี้ย เหี้ย จน สนม่ะ?
  • *
« ตอบกลับ #8273 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:52:42 PM »
มาอย่างหล่อ

แหม๋ ขอหน่อย ก็ผมเป็น จิตรกร สร้างแต่ภาพ อิอิ

• *
« ตอบกลับ #8274 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 12:33:35 AM »
10 อันดับประเทศที่ซื้อน้ำมันแพงที่สุดในโลก ได้แก่

อันดับ 1 นอร์เวย์ เป็นประเทศที่บริโภคน้ำมันแพงสุด มีราคาน้ำมันเกรดดีอยู่ที่แกลลอนละ 9.69 ดอลลาร์ หรือประมาณ 300.39 บาท
อันดับ 2 เดนมาร์ก ราคาอยู่ที่ 9.37 ดอลลาร์
อันดับ 3 อิตาลี และ เนเธอร์แลนด์ แพงเท่ากันที่ 9.35 ดอลลาร์
อันดับ 5 กรีซ 9.23 ดอลลาร์
อันดับ 6 สวีเดน 8.97 ดอลลาร์ต่อแกลลอน
อันดับ 7 ฮ่องกง 8.89 ดอลลาร์
อันดับ 8 โปรตุเกส 8.85 ดอลลาร์
อันดับ 9 อังกฤษ 8.84 ดอลลาร์
อันดับ 10 เบลเยี่ยม 8.82 ดอลลาร์

• *
« ตอบกลับ #8275 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 12:34:20 AM »
สำหรับประเทศที่ต้องรับภาระหนักที่สุดเมื่อคำนวณรายได้ เปรียบเทียบกับราคาน้ำมันที่ต้องควักจ่าย
เมื่อเฉลี่ยแล้ว ทำให้ประชาชนต้องจ่ายเงินค่าน้ำมันในราคาสูง

ได้แก่ “อินเดีย” ที่ราคาน้ำมันอยู่ที่ 6.06 ดอลลาร์ต่อแกลลอน (ประมาณ 3.8 ลิตร) หรือประมาณ 187.86 บาท ขณะที่รายได้เฉลี่ยต่อวันในอินเดียอยู่ที่ 4.50 ดอลลาร์ หรือ 139.5 บาท

2.ไนจีเรีย ต้องรับภาระหนักสำหรับราคาพลังงานมาเป็นอันดับ 2 ราคาน้ำมันอยู่ที่ 2.33 ดอลลาร์ต่อแกลลอน ถึงแม้ราคาถูกมาก แต่รายได้เฉลี่ยต่อวันของคนไนจีเรียอยู่ที่ 4.37 ดอลลาร์

3. อินโดนีเซีย ราคาน้ำมันอยู่ที่ 4.11 ดอลลาร์ แต่รายได้เฉลี่ยต่อวันอยู่ที่ 10 ดอลลาร์

4.จีน ประเทศมหาอำนาจ ซึ่งก็ประสบปัญหาเช่นกัน ราคาน้ำมันขายที่ 5.31 ดอลลาร์ ส่วนรายได้เฉลี่ยต่อวันอยู่ที่ 16 ดอลลาร์

5.บัลแกเรีย ซึ่งน้ำมันขายอยู่ที่ 6.94 ดอลลาร์ ขณะที่รายได้เฉลี่ยแต่ละวันอยู่ที่ 21 ดอลลาร์

6.ไทย ติดอันดับประเทศที่ต้องเจ็บหนักจากพิษน้ำมัน โดยราคาน้ำมันอยู่ที่ 4.96 ดอลลาร์ต่อแกลลอน หรือราว 153.76 บาท (เฉลี่ยลิตรละ 40 บาท) แต่มีรายได้เฉลี่ยต่อวันราว 16 ดอลลาร์ (496 บาท)

7.โรมาเนีย ราคาน้ำมัน 6.59 ดอลลาร์ รายได้เฉลี่ย 26 ดอลลาร์

8.แอฟริกาใต้ ราคาน้ำมันอยู่ที่ 5.72 ดอลลาร์ มีรายได้เฉลี่ยต่อวัน 24 ดอลลาร์

9.ลัตเวีย ราคาน้ำมันอยู่ที่ 7.26 ดอลลาร์ มีรายได้เฉลี่ย 35 ดอลลาร์

10.อียิปต์ ราคาน้ำมันอยู่ที่ 1.73 ดอลลาร์ มีรายได้เฉลี่ย 8.53 ดอลลาร์

ที่มา - bloomberg.com

ออฟไลน์ eddy

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #8276 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 10:07:32 AM »
พี่พี่คนไหนไปงานmotor expoมาแล้วบ้างคับ
ผมอยากไปแต่ยังไม่ว่างไปเรยอ่ะคับ

ผมไปมาแล้วคับ  คนเยอะมากเลยอ่ะ ผมว่าน่าจะเยอะกว่าทุกปีเลยนะ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #8277 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 11:55:48 AM »

ว่าจะไปจันทร์บ่ายครับอาซ อยากไปตั้งแต่เค้าเริ่มงานละ เพราะเห็นสมาชิกเอารูป XV มาลงกัน แต่ตอนนี้ยังอยู่แมนเชสเตอร์อยู่เลย จะกลับเสาร์นี้ อาซไปมาหรือยัง?

:bbbear_2:

• *
« ตอบกลับ #8278 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 03:39:07 PM »
ว่าจะไปจันทร์บ่ายครับอาซ อยากไปตั้งแต่เค้าเริ่มงานละ เพราะเห็นสมาชิกเอารูป XV มาลงกัน แต่ตอนนี้ยังอยู่แมนเชสเตอร์อยู่เลย จะกลับเสาร์นี้ อาซไปมาหรือยัง?

:bbbear_2:

ยังไม่ได้ไปเรยคับพี่ปุ๊ย
ว่าจาไปเก็บภาพน้องแมวแดวซ่ะหน่อย แต่รู้สึกว่างานนี้เค้าจาเปลี่ยนเป็นแมวขาวแล้ว

(•_•)

• *
« ตอบกลับ #8279 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 06:25:47 PM »
ขออนุญาตินำน้องสต็อปมาฝากพี่สต๊อปน่ะครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=8B0FhMQ-3Gc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=8B0FhMQ-3Gc</a>