ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกซู ที่อยู่ย่านรังสิต ปทุม  (อ่าน 1942942 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: สมาชิกซู ที่อยู่ย่านรังสิต ปทุม ครับ
« ตอบกลับ #7860 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 11:39:24 PM »
ขอบคุณคับ
 :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

:bbbear_35:

ตอนเขียนถึงยิม ผมรอเปลี่ยนเครื่องอยู่ที่มิวนิค นั่งอยู่ร้านอาหารไทยในสนามบิน เห็นคนมาทำงานแบบปากกัดตีนถีบอยู่ในร้านหลายคน เลยทำให้ผมนึกถึงสมัยเรียน ซึ่งผมก็เคยทำงานแบบนี้ตอนเรียนหนังสืออยู่ 3 ปี ตังค์ก็มีเรียนแค่ครึ่งทาง ภาษาก็ฟาด F มาจากเมืองไทย อย่าว่าแต่พูดเลย ฟังก็ไม่รู้เรื่อง มาถึงอเมริกาได้เพราะแปะสติ๊กเกอร์ที่หน้าอก (ประมาณว่าด้อยความสามารถด้านการสื่อสาร) แฟนก็ต้องเลิกกันทั้งสองคนภายในสามปี เพราะทั้งคู่เค้าไปมีอะไรกับคนอื่นทั้งที่ผมก็ให้อภัยไปแล้วในครั้งแรก แต่เค้าก็มีครั้งต่อไป จะให้ผมลืมก็คงลำบาก ก็คิดเหมือนกันว่าทำไมเราเจอซ้ำซ้อน ตามด้วยพ่อผมเป็นมะเร็ง ซึ่งท่านจะต้องเสียระหว่างผมเรียนแน่ๆ ส่วนปัญหาย่อยๆ ก็มีมากจนบรรยายไม่หมด แต่ผมก็ไม่เคยท้อ มีถอยบ้างเพื่อตั้งหลัก เพราะบางครั้งมันก็สาหัสเต็มกลืนเหมือนกัน แต่ด้วยความที่ผมเจออะไรแบบนี้มาตั้งแต่ ป.2 แล้วก็มากขึ้นเรื่อยๆ ด้วยความเสื่อมถอยของสิ่งสนับสนุน ซึ่งก็เป็นวัฎจักรปกติของโลกมนุษย์ เป็นอนิจจังตามหลักของไตรลักษณ์ จะ"เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป" เสมอ ผมบอกได้เลยว่าผมผ่านสิ่งเหล่านี้มาได้ในช่วงนั้นเพราะมี "ธรรมะ" ของพระพุทธเจ้า เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจและชี้นำแนวทางที่ถูกต้อง เพราะคุณพ่อกับคุณแม่ผมท่านแยกทางกันตั้งแต่ผมอยู่ ป.2 โดยผมอยู่กับญาติฝั่งคุณพ่อซึ่งต้องทำมาหากิน ไม่มีใครมาคอยสอน ไปเรียนพิเศษแบบเด็กคนอื่นเค้าทำกัน ผมยังไม่เคยเลย เพราะไม่มีใครคอยมาบังคับและดูแล แต่ทุกสิ่งที่เป็นเรื่องที่ลำบาก มันก็จะมีมุมดีๆ เช่นกัน เพราะด้วยสภาพแวดล้อมดังกล่าว ทำให้ผมต้องหาทางเอาตัวรอด และต้องอ่านและค้นคว้าเยอะ การอ่านใจและเทคนิคเพื่อโน้มน้าวต่างๆ ผมก็จะมีมากกว่าเด็กรุ่นเดียวกัน และสุดท้ายทำให้ผมมีภาวะผู้นำสูง เพราะถ้าเป็นผู้ตามก็คงไม่รอด อีกทั้งไม่รู้จะตามใครอีกต่างหาก หากน้องๆ มีปัญหาที่คิดว่าหาทางออกไม่ได้ในช่วงนี้ ก็อย่าไปฝืน ปล่อยมันไปก่อน แล้วลองมองลงไปในมุมมองอื่น ก็จะพบทางออกในที่สุด เพราะทุกอย่างเป็น "ไตรลักษณ์" ดังพระพุทธองค์ท่านได้เคยตรัสสอนไว้ครับ

:bbbear_9:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:43:21 AM โดย Hattori »

ออฟไลน์ arzz

• *
  • Popular Vote : 48
Re: สมาชิกซู ที่อยู่ย่านรังสิต ปทุม ครับ
« ตอบกลับ #7861 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 12:38:39 AM »
:bbbear_35:

ตอนเขียนถึงยิม ผมรอเปลี่ยนเครื่องอยู่ที่มิวนิค นั่งอยู่ร้านอาหารไทยในสนามบิน เห็นคนมาทำงานแบบปากกัดตีนถีบอยู่ในร้านหลายคน เลยทำให้ผมนึกถึงสมัยเรียน ซึ่งผมก็เคยทำงานแบบนี้ตอนเรียนหนังสืออยู่ 3 ปี ตังค์ก็มีเรียนแค่ครึ่งทาง ภาษาก็ฟาด F มาจากเมืองไทย อย่าว่าแต่พูดเลย ฟังก็ไม่รู้เรื่อง มาถึงอเมริกาได้เพราะแปะสติ๊กเกอร์ที่หน้าอก (ประมาณว่าด้อยความสามารถด้านการสื่อสาร) แฟนก็ต้องเลิกกันทั้งสองคนภายในสามปี เพราะทั้งคู่เค้าไปมีอะไรกับคนอื่นทั้งที่ผมก็ให้อภัยไปแล้วในครั้งแรก แต่เค้าก็มีครั้งต่อไป จะให้ผมลืมก็คงลำบาก ก็คิดเหมือนกันว่าทำไมเราเจอซ้ำซ้อน ตามด้วยพ่อผมเป็นมะเร็ง ซึ่งท่านจะต้องเสียระหว่างผมเรียนแน่ๆ ส่วนปัญหาย่อยๆ ก็มีมากจนบรรยายไม่หมด แต่ผมก็ไม่เคยท้อ มีถอยบ้างเพื่อตั้งหลัก เพราะบางครั้งมันก็สาหัสเต็มกลืนเหมือนกัน แต่ด้วยความที่ผมเจออะไรแบบนี้มาตั้งแต่ ป.2 แล้วก็มากขึ้นเรื่อยๆ ด้วยความเสื่อมถอยของสิ่งสนับสนุน ซึ่งก็เป็นวัฐจักรปกติของโลกมนุษย์ เป็นอนิจจังตามหลักของไตรลักษณ์ จะ"เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป" เสมอ ผมบอกได้เลยว่าผมผ่านสิ่งเหล่านี้มาได้ในช่วงนั้นเพราะมี "ธรรมะ" ของพระพุทธเจ้า เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจและชี้นำแนวทางที่ถูกต้อง เพราะคุณพ่อกับคุณแม่ผมท่านแยกทางกันตั้งแต่ผมอยู่ ป.2 โดยผมอยู่กับญาติฝั่งคุณพ่อซึ่งต้องทำมาหากิน ไม่มีใครมาคอยสอน ไปเรียนพิเศษแบบเด็กคนอื่นเค้าทำกัน ผมยังไม่เคยเลย เพราะไม่มีใครคอยมาบังคับและดูแล แต่ทุกสิ่งที่เป็นเรื่องที่ลำบาก มันก็จะมีมุมดีๆ เช่นกัน เพราะด้วยสภาพแวดล้อมดังกล่าว ทำให้ผมต้องหาทางเอาตัวรอด และต้องอ่านและค้นคว้าเยอะ การอ่านใจและเทคนิคเพื่อโน้มน้าวต่างๆ ผมก็จะมีมากกว่าเด็กรุ่นเดียวกัน และสุดท้ายทำให้ผมมีภาวะผู้นำสูง เพราะถ้าเป็นผู้ตามก็คงไม่รอด อีกทั้งไม่รู้จะตามใครอีกต่างหาก หากน้องๆ มีปัญหาที่คิดว่าหาทางออกไม่ได้ในช่วงนี้ ก็อย่าไปฝืน ปล่อยมันไปก่อน แล้วลองมองลงไปในมุมมองอื่น ก็จะพบทางออกในที่สุด เพราะทุกอย่างเป็น "ไตรลักษณ์" ดังพระพุทธองค์ท่านได้เคยตรัสสอนไว้ครับ

:bbbear_9:

:bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

• *
« ตอบกลับ #7862 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 12:53:26 AM »
ฝันดีนะคับพี่พี่

(•_•)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #7863 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 06:14:05 AM »
ฮือๆ คำแนะนำพี่ปุ๊ยซึ้งมากมาย....สู้ต่อไปชีวิตเราต้องเดินหน้าต่อไป เดี๋ยวก็เจอทางออกเอง

ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #7864 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 06:15:54 AM »
ฮือๆ คำแนะนำพี่ปุ๊ยซึ้งมากมาย....สู้ต่อไปชีวิตเราต้องเดินหน้าต่อไป เดี๋ยวก็เจอทางออกเอง

:bbbear_10:

ออฟไลน์ ต๊อพ

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #7865 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 06:50:07 AM »
พี่ต๊อปเลยครับเลี้ยงการต้อนรับการกลับมาของ น้องยิม
ได้ๆ เดี๋ยวพี่เลี้ยงน้ำแข็ง

• *
« ตอบกลับ #7866 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 07:54:39 AM »
ผมขอเลี้ยงผ้าเย็น

ออฟไลน์ Onochayama

• อ้วน ต่ำ ดำ เตี้ย เหี้ย จน สนม่ะ?
  • *
  • Popular Vote : 14
  • Let's Fun with Shishibaru.
« ตอบกลับ #7867 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:30:59 AM »

น้ำแข็งขอก้อนที่เย็น ๆ น่ะครับพี่ ก้อนที่ไม่เย็นไม่เอาน่ะครับ
SUBARU PATHUMTHANI

• อ้วน ต่ำ ดำ เตี้ย เหี้ย จน สนม่ะ?
  • *
« ตอบกลับ #7868 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:48:13 AM »
ผมขอเลี้ยงผ้าเย็น

พี่โชคเลี้ยงผ้าเย็น ทำผมตาลายเลย เห็นคนมีสี่มือเลยเนี่ย

• *
« ตอบกลับ #7869 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:37:50 AM »
ผมก็มึน เห็นคนมี4เท้า :bbbear_23:

• *
« ตอบกลับ #7870 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 03:38:37 PM »
พี่โชคเลี้ยงผ้าเย็น ทำผมตาลายเลย เห็นคนมีสี่มือเลยเนี่ย

มันจะลื่นไหมอ่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #7871 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 04:59:12 PM »
ผมก็มึน เห็นคนมี4เท้า :bbbear_23:

พี่โชคไปเห็นตอนไหนหว่า ผมเห็น แค่สองเท้า แต่สี่มืออ่ะ

โอ้ยพี่ต๊อป แบบนี้ ลื่นจนจาระบีเรียกพ่อแล้ว เหอะ ๆ

• *
« ตอบกลับ #7872 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 06:09:34 PM »
โอ้ววววว แม่เจ้าเว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

กันชนหน้าอันเดียว ราคาเท่ากับเงินเดือน 80% ของทั้งเดือนเลย

งั้นขอวิ่งแบบโป๊ ๆ เปลือย ๆ ไปก่อนแล้วกัน เฮ้ออออออออ

• *
« ตอบกลับ #7873 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 06:18:10 PM »
โอ้ววววว แม่เจ้าเว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

กันชนหน้าอันเดียว ราคาเท่ากับเงินเดือน 80% ของทั้งเดือนเลย

งั้นขอวิ่งแบบโป๊ ๆ เปลือย ๆ ไปก่อนแล้วกัน เฮ้ออออออออ
จะลงลิ้นยี่ห้ออะไรครับ

• *
« ตอบกลับ #7874 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 06:54:15 PM »

ใส่แบบของผมไปก่อนมั้ยคับพี่เต้ย

(•_•)