ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำร้านหรืออู่ที่ปลดล็อคความเร็ว180ครับ gc ver5 ra  (อ่าน 5319 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๊อพ

• *
  • Popular Vote : 13
อยากขอคำแนะนำครับที่ไหนรับปลดล็อค180บ้างครับ gc ver5 ra ถ้ามีงบประมาณคร่าวๆด้วยก้อดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2012, 02:04:48 PM โดย Stop Subaru STi »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
http://www.clubs9.com/pivot/p3_2.php

ปลด180 2,200฿มีทอนครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
ใส่กล่องจูน ก็ปลดล็อคได้นะครับ (ถ้าคิดจะทำเพิ่ม หรือจูนโซฮอล์อยู่แล้ว)

แต่ถ้าจะใช้เดิมๆ เอาแบบง่ายๆก็ต่อตัวปลดล็อคความเร็วครับ มีหลายยี่ห้อครับ
- HKS จะเรียกว่า SLD แต่ต้องดูรุ่นดีๆ ว่าใช้ Type ไหน เห็นขายมือสองประมาณ 1500-2000
- Apexi จอฟ้าก็ได้ ตัว RSM (Rev Speed Meter) มือสอง 3500-5000 แล้วแต่สภาพ
- Pivot จะเรียกว่า Speed V Meter มือสองไม่เห็น เห็นแต่ของใหม่ 2พันกว่าบาท ซื้อที่ S9

แต่ของผม เน้นไม่แพง หาง่าย และเป็นของใหม่ เลยติด Pivot ครับ ติดที่ S9 ซึ่งเป็นตัวแทนจำหน่ายเลย
2พันกว่าบาท ได้ของใหม่ๆมีประกันด้วย ติดตั้งเสร็จสรรพ แต่ฟังก์ชันการทำงานจะไม่เยอะเท่า Apexi นะครับ
ทำได้แค่ปลดล็อค แล้วก็วัดความเร็วเป็นดิจิตอล จับเวลา 0-400 เมตร วัดแรง G อะไรทำนองนี้

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
ถ้าไม่คิดโมต่อใส่ตัวปลดล๊อค 180 อย่างเดียวอย่างท่พี่ข้างบนว่าก็ดีครับ
แต่ถ้าคิดโมต่อผมว่าใส่กล่องจูนไปเลยทีเดียวดีกว่าครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
 :bbbear_34:
ถ้าไม่คิดโมต่อใส่ตัวปลดล๊อค 180 อย่างเดียวอย่างท่พี่ข้างบนว่าก็ดีครับ
แต่ถ้าคิดโมต่อผมว่าใส่กล่องจูนไปเลยทีเดียวดีกว่าครับ
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

• *
ขอบคุณททุกคำตอบครับ ถ้ากล่องจูนน่าจะหมื่นกว่าๆใช่ไหมครับและต้องบวกค่าจูนอีก :bbbear_13: อาจจะลองเดิมๆก่อนครับ

ออฟไลน์ Subie+Panda

• *
  • Popular Vote : 3
pivot ดีกว่าครับ บอกความเร็วได้ด้วย สำหรับรถที่ไมล์ไม่เกิน180 ผมก็ใช้วิธีนี้ เกิน180 ดูจอ pivot เอา  :bbbear_43:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ให้ใวเลยมีจ่ายบัตรเครดิตด้วย ทนขับไปได้ไม่อึดอัดเหรอครับแป๊ปๆ180 5555 :bbbear_44:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
จัดไปอย่าให้ เสีย ว