Article > Article

บูสมาไม่เต็มในเกียร์1,2

(1/2) > >>

Hong10:
ขอถามพี่ๆหน่อยคับ gc เครื่องคอแดงตากลม บูสมาไม่เต็มในเกียร์1,2 ปรกติมั้ยคับ
เครื่องเปลี่ยนโบ hks2530 กล่องเดิมบูสไม่ควรเกินเท่าไหร่คับ และเครื่องตากลมโบเดิมบูสเท่าไหร่คับ
ผมพึ่งซื้อรถมาเจ้าของเก่าถอดกล่องแต่งออกคับ ผมขอแนวทางปรับอัตราบูสที่ใช้คู่กับกล่องเดิมได้
ขอบคุณคับ

monster@tack:

--- อ้างจาก: Hong10 ที่ พฤษภาคม 26, 2012, 09:45:55 PM ---ขอถามพี่ๆหน่อยคับ gc เครื่องคอแดงตากลม บูสมาไม่เต็มในเกียร์1,2 ปรกติมั้ยคับ
เครื่องเปลี่ยนโบ hks2530 กล่องเดิมบูสไม่ควรเกินเท่าไหร่คับ และเครื่องตากลมโบเดิมบูสเท่าไหร่คับ
ผมพึ่งซื้อรถมาเจ้าของเก่าถอดกล่องแต่งออกคับ ผมขอแนวทางปรับอัตราบูสที่ใช้คู่กับกล่องเดิมได้
ขอบคุณคับ

--- End quote ---
ถามผิดหน้าไปหน่อยนะครับ เคสนี้ไม่ยากครับ หากล่องจูนสักใบ จูนเนอร์ดีๆ บูสมาไม่เต็มจริงๆกล่องก็มีผล แล้วก็ระบบมีรั่วไหม ตอนนี้อย่าบูสเยอะครับ เด๋วจะหลับเอา

Hong10:
ขอโทษด้วยคับ คราวหน้าจะไม่ให้พลาดคับ
ผมอยากแก้ไขให้ถูกจุดก่อน มันกวนใจ คาใจ มากคับ
ใจอยากจูนกล่องใจจะขาดคับ

Hong10:
อยากทราบว่าเครื่องตากลมบูสมาเต็มทุกเกียมั้ยคับ ของผมบูสตอนเกีย5 บูสมา1.1
เกีย1,2 บูสมา0.9 คับ พอจะมีวิธีเช็คจุดรั่วมั้ยคับ

Akaradech------>:
เวสเกต รั่วป่าว  :bbbear_27:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version