ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาการวางแผนทำคอแดง v4 ให้ได้ 300 แรงม้า (ลงพื้น)  (อ่าน 20443 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
Re: ขอปรึกษาการวางแผนทำคอแดง v4 ให้ได้ 300 แรงม้า (ลงพื้น)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:54:31 AM »
จริงๆมันก็ไม่ยากหรอกครับ แค่ทำให้ถูกที่ถูกวิธี ทำเท่าที่ใช้ ใช้ให้หมดเท่าที่มี มีของดีเอาออกมาใช้ให้หมด 300 ม้าที่พื้นสบายๆ ถ้ามีปัญหาไรลองโทรปรึกษาได้ครับ อีกอย่างมีเพื่อนขับเครื่องตัวนี้อยู่ v4 โบเดิมอยากให้ลองมานั่งดูว่าชอบไหมถ้าชอบเจ็บไม่เยอะ

:bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:

ออฟไลน์ undermindz

• *
  • Popular Vote : 4
Re: ขอปรึกษาการวางแผนทำคอแดง v4 ให้ได้ 300 แรงม้า (ลงพื้น)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:17:48 PM »
อย่าไหลๆๆๆ ใช่ไม๊ครับ คุณน้อง 5555

ขอช่วงแชร์ความรู้เท่าที่มีอยู่ นะครับ
ต้องถามตัวเองก่อนว่าจุดประสงเราทำเพื่่ออะไร ใช้ขับทุกวันไหม๊ หรือว่าใช้ขับเฉพาะ วันอยุดหรือเฉพาะกิจ และเราเองชอบแบบไหนชอบลากรอบหรือว่าชอบรถที่มีทอร์คเยอะๆ(ส่วนตัวผมชอบรถที่มีทอร์คเยอะๆ ไม่แน้นลากรอบ ขับมันดีไม่เปลืองเคลื่องด้วย) จะได้รถที่ทำมาแล้วตรงกับใจเรา

ในส่วน ของโบ เดิมกับ 300 ม้าลงพื้นที่เครื่องก็ต้องมีอย่างน้อย 340-350 ม้า ผมว่าน่าจะยากเลยครับ ถึงได้ก็อยู่ได้ไม่นานแน่นอนโบน่าจะไปเร็วมากด้วยความที่เป็น บองแบริ่งและอายุการใช้งานที่มากะเครื่อง เวอร์ 4 อายุก็พอสมควรแล้ว

เรื่องของกล่องแล้วแต่งบประมาณเลยครับแต่ไม่แนะนำ power fc เพราะมันจะจุกจิกมากกว่าและที่สำคัญถ้าเปลี่ยนระบบทางเดินอากาศเข้าเทอโบเช่นบิดท่ออากาศเข้าปากเทอร์โบออกข้างแบบรถที่่เดินอินเตอร์หน้าทำกันเวลาซัดๆแล้วยกคันแรงกะทันหันรถมักจะดับ(ลองคิดเล่นความเร็ว160-170 ยกแลัวเครื่องดับเคยเจอมาแล้วกับรถรถพี่ที่อู๋ 2 คันแก้ไงก็ไม่หายเลยเปลี่ยนเป็น f-con ก็หมดปัญหานี้ไป) และที่ลำคัญเราให้ใครจูนแล้วเค้าถนัดกล่องกล่องอะไร แต่ที่สำคัญที่ต้องทำความเข้าใจในการจูนรถคือ แรงกับพังมันใกล้เครียงกันมากกับการจูนเพราะมันอยู่ที่ประสบการณ์ของจุนเนอร์อันนีั้้สำคัญมากเพราะคนจูนแต่ละคนจะถนัดกล่องและเคลื่องไ่ม่เหมือนกันจูนได้กับจูนได้ดีมันต่างกัน

ใส้ในเดิมๆลูก ก้าน ข้อเหวียงเดิม (เปลี่ยนชาร์ฟใหม่)กับโบเดิมผมว่า 1.3 บาร์นะจะเซฟสุดแต่ถ้าจะเอากันจิงๆ 1.5 ก็ไหว แต่ก็ไปไม่ถึง 300 ม้าที่ล้อแน่นอน

คลัสเดิมน่าจะลำบากสำหรับ 300 ม้าที่ล้อ ยกเว้นไปทำผัาคลัสเป็นทองแดงแล้วเสริมหวีเข้าไปอันนี้น่าจะพอรับได้ในระดับนึงแต่ถ้าให้ผมแนะนำเปลี่ยนเป็นคลัสซิ่งไปเลยครับทีเดียวจบเลย ขนาดเครื่องเดิมๆแค่เปลี่ยนคลัสเป็นคลัสซิ่งรถก็วิ่งต่างกันแล้วคับ และเผื่อว่าจะขยับเสต็ปจะได้ไม่ต้องมานั่งกังวลเรื่องคลัส

ขัดพอร์ดสำหรับเครื่อง เทอร์โบ สำหรับผมถ้าไม่ทำชุดใหญ่จิงๆเช่น เปลี่ยนแคมให้องศาสูงขึ้น เปลี่ยนวาร์วขยายขนาดวาร์ว เยื้อง วาร์วตัดไกร์วาว ไม่จำเป็นทำไปก็ไม่เห็นผลเท่าไหร่ไม่คุ้มเงินแน่นอน ครับ แต่ถ้าเป็นเคลื่อง NA จำเป็นมาก

ส่วนเรื่องท่อ ขนาด 3 นิ้วนั่น ผมไม่แน่ใจก็เลยไม่กล้าออกความคิดเห็น

อื่นๆที่ต้องทำเพิ่มสำหรับ 300 ม้าที่ล้อ ก็ต้องมีพวก 1.ปั้มติ๋กที่สามารถจ่ายน้ำมันได้มากกว่าปกติ(ต้องเพิ่มรีเลพร้อมเดินสายไฟใหม่และเพิ่มขนาดสายไฟให้มีขนายใหญ่ขึ้น) 2.เรกกูเรเตอร์ 3.หัวฉีด แต่ถ้าเงินเหลือ ก็น่าจะเพิ่ม ออยเคลื่อง กับ หม้อน้ำมิเนียมแบบ 3 ช่องจะได้ช่วยระบายอุณหภูมิให้กับเครื่องยนต์

ค่าแรงและค่าใช้จ่ายนั้น แล้วแต่อู๋กับการหาของ ครับ

เบรค 300 ม้าที่ล้อ 4 พอรค เอาอยู่ครับแต่ต้องเปลี่ยนผ้าเบรคที่มีเกรดสูงขึ้นแนะนำอย่าซืิ้้อผ้่าเบรคมือสองนะครับเดียวจะได้ไม่คุ้มเสีย

แล้วอีกอย่างที่ไม่ควรมองข้ามเลย ยางรถเลือกที่มีคุณภาพดีๆ ไปเลยครับถ้าเราทำเครื่องขนาด 300  ม้าที่ล้อ เพราะมันเป็นสิ่งเดียวที่อยู่ติดกับพื้นถนน และเวลาซัดหรือออกตัวแรงๆรถขับ 4 ที่มีแรงม้าขนาด 300 ที่ล้อ แรงที่ยางทำกับถนนมันต่างกันมากกับรถบ้านนะครับ รวมถึงระยะเบรคที่ดีขึ้นด้วยครับ

ผมก็ช่วยตอบเท่าที่มีความรู้ประสบการณ์และความเห็นส่วนตัวมาแชร์ให้ฟัง อาจจะมีบางอย่างที่อาจจะผิดได้ ยังไงท่่านเจ้าของกระทู้ก็ต้องศึกษาเอาเองด้วยนะครับ  ส่วนที่เหลือก็รอพี่ๆในเวปเดี๋ยวพี่ๆที่มีประสบการณ์เและค้าก็จะมาช่วยๆกันตอบ  ยังไงก็ขอให้สนุกกับมันนะครับ

:bbbear_34: :bbbear_34:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 03:02:29 PM »
จริงๆมันก็ไม่ยากหรอกครับ แค่ทำให้ถูกที่ถูกวิธี ทำเท่าที่ใช้ ใช้ให้หมดเท่าที่มี มีของดีเอาออกมาใช้ให้หมด 300 ม้าที่พื้นสบายๆ ถ้ามีปัญหาไรลองโทรปรึกษาได้ครับ อีกอย่างมีเพื่อนขับเครื่องตัวนี้อยู่ v4 โบเดิมอยากให้ลองมานั่งดูว่าชอบไหมถ้าชอบเจ็บไม่เยอะ
:bbbear_34: :bbbear_34:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 04:11:17 PM »
ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ พอได้อ่านแล้วก็นึกขึ้นได้ถึงโจทย์การใช้งาน จริงๆเคยใช้ MR2, MX-5 NA, NB turbo โรงงาน, DC2, Z33, เหยี่ยว STI EJ25 แต่ทั้งหมดเป็นรถเดิมๆจากโรงงานไม่เคยแต่งไร มันก็เลยใช้งานทุกวัน+ซิ่งได้บ้าง ตอนนี้มีตังพอแค่ซื้อ GC8 (ถ้าจะเล่นเหยี่ยวก็หนัก -_-" ทุกวันนี้ปันเงินแต่งบ้านมาเล่นรถ)  รถคันนี้คิดว่าคงไม่ได้ใช้งานทุกวันครับ เพราะมีรถคันอื่นอยู่แล้ว เครื่องยังสดอยู่วิ่งมา 7 หมื่นเอง ที่อยากทำนี่อยากให้ได้ feel hi performance street car เครื่องไม่จุกจิก ถ้าใช้คงวิ่งยาวซะเป็นส่วนมาก ระยะ 200-300 โลได้น่ะครับ มีท่านใดใช้ step 300 ม้าทุกวันมั้ยครับ มีปัญหาอะไรบ้าง นอกจากค่าน้ำมัน กับเมื่อยขาซ้าย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 08:20:11 PM โดย kongbuic »
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 05:06:21 PM »
ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ พอได้อ่านแล้วก็นึกขึ้นได้ถึงโจทย์การใช้งาน จริงๆเคยใช้ MR2, MX-5 NA, NB turbo โรงงาน, DC2, Z33, เหยี่ยว STI EJ25 แต่ทั้งหมดเป็นรถเดิมๆจากโรงงานไม่เคยแต่งไร มันก็เลยใช้งานทุกวัน+ซิ่งได้บ้าง ตอนนี้มีตังพอแค่ซื้อ GC8 (ถ้าจะเล่นเหยี่ยวก็เกรงใจว่าที่ผบ.สูงสุด -_-" ทุกวันนี้ปันเงินแต่งบ้านมาเล่นรถ)  รถคันนี้คิดว่าคงไม่ได้ใช้งานทุกวันครับ เพราะมีรถคันอื่นอยู่แล้ว เครื่องยังสดอยู่วิ่งมา 7 หมื่นเอง ที่อยากทำนี่อยากให้ได้ feel hi performance street car เครื่องไม่จุกจิก ถ้าใช้คงวิ่งยาวซะเป็นส่วนมาก ระยะ 200-300 โลได้น่ะครับ มีท่านใดใช้ step 300 ม้าทุกวันมั้ยครับ มีปัญหาอะไรบ้าง นอกจากค่าน้ำมัน กับเมื่อยขาซ้าย 555

คันที่ผมใส่ลิงค์ก้อเคยใช้เกือบทุกวันมาก่อนคับ ซดน้ำมันมากหน่อย แต่ขับมันมากๆ ลองโทรมาคุยคับ 300 ม้าที่ล้อไม่ยากคับ
Glad to drive it. Subaru

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 06:12:15 PM »
ของผมครับ เคลื่อง 2300 โบอะไรไม่สามารถระบุได้แต่เพื่อนจัดมาให้(น่าจะเป็นเทอร์ยำ 555) ปกติบูทอยู่ 1 บาร์ แต่ถ้าเฉพาะเลียบด่วน  เฮ้ยไม่ใช่ เฉพาะกิจบูท 1.3 ได้แค่นี้เพราะหัวฉีด 550 ปิ่มแหละคับ ตังหมดไม่มีตังเปลี่ยนหัวฉีด  ใช้ทุกวันไว้ซัดคนเดียวบ้าบอคนเดียว 55555 ผมทำรถเท่าที่ผมคิดว่าความสามารถผมเอามันอยู่ก็พอแล้ว จะได้ขับมันนานๆ เฉลี่ยอย่างน้อยวันละ 80 โลแต่ก็มี 100 กิโลกว่าก็บ่อย  คลัสเอ็กซิดี้ซิงเกิลเพลส แต่ไม่ทราบแรงม้านะครับเพราะไม่เคยไปไดโน่ ใช้เคลื่องตัวนี้มา ปี กว่า ซัดบ่างไปแทร็คบ่างแล้วแต่โอกาส  แต่ยอมรับเครืองตัวนี้เหนียวมาก ต้องยกความดีให้อู๋ที่ทำกับช่างประกอบเครืองให้ครับ :bbbear_34:  ส่วนปัญหาถ้าตัดเรื่องน้ำมันกับเมื้อยขาออกไป ตามเจ้าของกระทู้ว่าไว้ ของผมที่มีปัญหาต้องสไลมี 1 ครั้งเพลาขับหลังด้านขวาขาดเป็นเพราะมาววววว ขาดได้ไงไม่รู้ 5555  และอีกที ฟิวรีเลปั้มติ๊กขาดแต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้ขับแล้วเฉลี่ย 1 เดือนได้ขับ 7 วัน แต่ทุกอย่างยังปกติครับ   ถ้าใจสู้ไม่แคร์เรื่องน้ำมันกับเมื้อยขา จัดเลยครับเป็นรถที่คุ้มที่สุดแล้ว ในการเล่น จะหารถไรที่วิ่ง 200 แล้วนิ่งโยนโค้งมันๆฟิวลิ่งดิบๆแบบขับโคคาส อะไหล่หาไม่ยากในราคาไม่ถึงล้านบาทครับนอกจาก GC  (ในกรณีที่ไม่โมมากนะครับ แต่แอบเห็น เจ้าGC ของพี่ๆในเวปหลายท่านค่าตัวรถบวกโมราคาทะลุเหยี่ยวไปไกลแสนไกล)

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:55:34 PM »
วิ่ง300ม้าแต่ไม่ทุกวันนะครับ วันธรรมดาไม่ได้ขับ ไม่มีปัญหาอะไรจุกจิก ก็ดูแลทั่วไปไม่ได้จุกจิกครับ
มันก็แล้วแต่สิ่งที่เราใส่ลงไปหนะครับ 300ม้ามันทำได้หลายแบบครับ

ส่วนตัวผมว่าแรงบิดซัก40-50 แรงม้าซัก280-300ที่ขับสนุกที่สุดแล้วครับ

ออฟไลน์ Lost Log in

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:48:58 AM »
เอา Spec รถผมละกัน 300 กว่าๆ ลงพื้น

1. เครื่อง+ช่วงล่างตากลม เหตุที่เลือก มันปั้นง่ายกว่าครับ ไม่เหนื่อยดี
2. อินเตอร์ เล่น 3 ร้อย อยากให้ถึงแน่ๆ ต้องอินเตอร์หน้าครับ อินเตอร์บนก็ถึงได้ แต่ GC มันเหนื่อย
3. โบ อันนี้สำคัญ ตอนแรกเล่นโบของ EVO 8 MRS ซื้อมือสองมา พอพัง ไปถอยลูกใหม่เเบบเบิกมาเลย
Feel คนละเรื่องครับ ดังนั้น ถ้างบถึง ผมแนะนำ โบ มือหนึ่ง
4. กล่อง เเนะนำ F-Con กล่องทองครับ ทีเดียวจบ หรือถ้ามีงบถอย MoTec ซะ
5. ปั๊มติ๊กครับ เอาของ WalBro 255

แค่นี้ก็มี 300 ร้อยแล้วครับ แต่ถ้าเอาทีเดียวจบ มันต้องมี Wastegate ด้วย
ไม่รู้มีปรับบูสหรือยัง แนะนำ AVC-R ครับ นิ่ง ทน เนี๋ยบ ทีเดียวจบ

สเปครถผมเป็น GC เครื่องตากลม กล่อง F-Con Ver 3.2 ปั๊มติ๊ก เทอร์โบตามด้านบน
MAX Boost 1.5 บาร์ มาเร็วดี ดึงหนักใช้ได้ แรงม้าสูงสุด 330 กว่าๆ หัก Wheel Drag 10%
มั้ง จะเหลือถึงพื้นเกือบ 300 วัดที่ไดโน่ตรงวิภา แต่พอเปลียนโบ ให้คนจูนมาจูนใหม่
เค้าบอกน่าจะ 340 นิดหน่อย ไม่ได้วัด

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 07:27:49 AM »
เอา Spec รถผมละกัน 300 กว่าๆ ลงพื้น

1. เครื่อง+ช่วงล่างตากลม เหตุที่เลือก มันปั้นง่ายกว่าครับ ไม่เหนื่อยดี
2. อินเตอร์ เล่น 3 ร้อย อยากให้ถึงแน่ๆ ต้องอินเตอร์หน้าครับ อินเตอร์บนก็ถึงได้ แต่ GC มันเหนื่อย
3. โบ อันนี้สำคัญ ตอนแรกเล่นโบของ EVO 8 MRS ซื้อมือสองมา พอพัง ไปถอยลูกใหม่เเบบเบิกมาเลย
Feel คนละเรื่องครับ ดังนั้น ถ้างบถึง ผมแนะนำ โบ มือหนึ่ง
4. กล่อง เเนะนำ F-Con กล่องทองครับ ทีเดียวจบ หรือถ้ามีงบถอย MoTec ซะ
5. ปั๊มติ๊กครับ เอาของ WalBro 255

แค่นี้ก็มี 300 ร้อยแล้วครับ แต่ถ้าเอาทีเดียวจบ มันต้องมี Wastegate ด้วย
ไม่รู้มีปรับบูสหรือยัง แนะนำ AVC-R ครับ นิ่ง ทน เนี๋ยบ ทีเดียวจบ

สเปครถผมเป็น GC เครื่องตากลม กล่อง F-Con Ver 3.2 ปั๊มติ๊ก เทอร์โบตามด้านบน
MAX Boost 1.5 บาร์ มาเร็วดี ดึงหนักใช้ได้ แรงม้าสูงสุด 330 กว่าๆ หัก Wheel Drag 10%
มั้ง จะเหลือถึงพื้นเกือบ 300 วัดที่ไดโน่ตรงวิภา แต่พอเปลียนโบ ให้คนจูนมาจูนใหม่
เค้าบอกน่าจะ 340 นิดหน่อย ไม่ได้วัด

อืม งั้นรถผมคงไม่ถึง 300 เพราะอินเตอร์บน 

งั้น กล้วยไข่ ของ จารย์อั๋น ก็คงทำให้สามร้อยยาก และเหนื่อยเพราะอินเตอร์บนเมื่อกัน

อืมมม ไม่รู้จินะ ไม่มีฟามรู้ งูงุปลาปลา :bbbear_22:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 07:31:01 AM »
อืม งั้นรถผมคงไม่ถึง 300 เพราะอินเตอร์บน 

งั้น กล้วยไข่ ของ จารย์อั๋น ก็คงทำให้สามร้อยยาก และเหนื่อยเพราะอินเตอร์บนเมื่อกัน

อืมมม ไม่รู้จินะ ไม่มีฟามรู้ งูงุปลาปลา :bbbear_22:
ของเอ็งเขาเรียกอินเตอร์หน้าว้อย..............หน้าที่ปัดนำ้ฝน :bbbear_43:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 09:10:48 AM »
จีซีผมก่อนขายมากะบด

สเตปแรก 340ที่ล้อ ออโต้คาร์

เครื่องกลมแดง โบ sard 3072 หัวฉีดชมพู550 ปั้มเจษฎา กล่องhydra(จูนโดยพี่ภู่)  ฟร้อนไปส์ อินเตอร์เดิมบน

หากราฟเจอ จะเอามาแบ่งปันกันดู

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 09:15:30 AM »
จีซีผมก่อนขายมากะบด

สเตปแรก 340ที่ล้อ ออโต้คาร์

เครื่องกลมแดง โบ sard 3072 หัวฉีดชมพู550 ปั้มเจษฎา กล่องhydra(จูนโดยพี่ภู่)  ฟร้อนไปส์ อินเตอร์เดิมบน

หากราฟเจอ จะเอามาแบ่งปันกันดู

พี่ภู่จูนเหรอครับพี่  :bbbear_10: :bbbear_10: :bbbear_10:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 09:43:17 AM »
ลืมบอก ไดโน ออโต้คาร์ จะวัดจากล้อ ถ้าอยากรู้ว่าที่เครื่องเท่าไร ให้เอา1.2ไปคูณ นั่นคือผลลัพจากเครื่อง

แต่สมมุดว่าที่ล้อ 300 ม้า นั่นคือม้าวิ่งบนถนนจริง300 แต่ที่เครื่องคูณ1.2   360 ระวังนะครับว่าใส้ในคุณรับได้ถึง 360มั้ย ถ้าไม่เปลี่ยนใหม่ ระวังจะกระจายได้ ฉนั้น ใส้ในก็สำคัญถ้าเปลี่ยนได้ ก็เปลี่ยนซะ

ไดโนออโต้คาร์เป็นไดโน 1500 ม้าที่เดียวในบ้านเรา(สมองควายผมรู้แค่นี้) แต่ไดโนที่อื่นหลายๆที่ เป็นไดโน400 เหมาะสำหรับรถทั่วไปที่อยากรู้กำลังรถตัวเองหรือศูนร์รถทั่วไป  ฉนั้นถ้าขึ้นไดโนจากที่อื่นถ้าอยากได้กำลังรถตัวเองจริงๆก็บวกเพิ่มอีกประมาณ 20ตัว

แต่ใช่ว่ารถม้าเยอะจะวิ่งดีเสมอไป บางคัน400ม้าเจ้าของดีใจ หน้าตื่นเป็นลิงเห็นลูกท้อ แต่ พอวิ่งจริงๆวิ่งเป็นเป็ดป่วยก็มีให้เห็นเยอะ สำหรับผมแรงม้าไม่สำคัญ ขอแค่ตอบสนองดี กดมาๆกดมาๆ แค่นี้ก็สนุกแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2012, 09:50:07 AM โดย Bossma »

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 09:56:00 AM »
พอดี เวปนี้ มัน เวปจ่า 

จขกท อาจไม่ได้อะไรมาก  ขออภัยแทนชาวเวปนะครับ :bbbear_48:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 10:30:09 AM »
แนะนำว่าให้หาอู่ที่ไว้ใจได้ แล้วเข้าไปคุยกับเค้าครับ ให้เค้าลองเซ็ทสเปคกับงบให้ครับ คุยถูกใจ คุยถูกคอ เห็นว่าโอเคก็ทำกับเค้าไปเลยครับ  :bbbear_34:

ลืมบอก ไดโน ออโต้คาร์ จะวัดจากล้อ ถ้าอยากรู้ว่าที่เครื่องเท่าไร ให้เอา1.2ไปคูณ นั่นคือผลลัพจากเครื่อง

แต่สมมุดว่าที่ล้อ 300 ม้า นั่นคือม้าวิ่งบนถนนจริง300 แต่ที่เครื่องคูณ1.2   360 ระวังนะครับว่าใส้ในคุณรับได้ถึง 360มั้ย ถ้าไม่เปลี่ยนใหม่ ระวังจะกระจายได้ ฉนั้น ใส้ในก็สำคัญถ้าเปลี่ยนได้ ก็เปลี่ยนซะ

ไดโนออโต้คาร์เป็นไดโน 1500 ม้าที่เดียวในบ้านเรา(สมองควายผมรู้แค่นี้) แต่ไดโนที่อื่นหลายๆที่ เป็นไดโน400 เหมาะสำหรับรถทั่วไปที่อยากรู้กำลังรถตัวเองหรือศูนร์รถทั่วไป  ฉนั้นถ้าขึ้นไดโนจากที่อื่นถ้าอยากได้กำลังรถตัวเองจริงๆก็บวกเพิ่มอีกประมาณ 20ตัว

แต่ใช่ว่ารถม้าเยอะจะวิ่งดีเสมอไป บางคัน400ม้าเจ้าของดีใจ หน้าตื่นเป็นลิงเห็นลูกท้อ แต่ พอวิ่งจริงๆวิ่งเป็นเป็ดป่วยก็มีให้เห็นเยอะ สำหรับผมแรงม้าไม่สำคัญ ขอแค่ตอบสนองดี กดมาๆกดมาๆ แค่นี้ก็สนุกแล้ว

ชอบที่พี่ต้นบอกครับ แรงม้าไม่สำคัญ ขับมันส์สนุกกว่าเยอะครับ :bbbear_35:

แต่ผมเห็นรถพี่ทุกคัน.........แรงม้าเพียบเลยอ่ะ  :bbbear_24:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!