Article > Article

มีเรื่องรบกวนถามหน่อยครับ

(1/1)

stubomi:
ผมใช้ wrx เครื่อง 260 แรงม้าช่วงเช้าๆสตาร์ทใหม่ๆมีไฟ check engine โชว์ที่หน้าปัดรถยนต์ตลอดเลยนะครับแล้วรอบเครื่องก็ไม่นิ่งเดียวเบาบ้างแรงบ้างไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรเหรอครับ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Ed:
ลองใช้วิธีอ่านโค๊ดสิ ก้มลงไปใต้พวงมาลัยมันจะมีปลั้กอยู่4ปลั๊ก2คู่ สีเขียวกะดำ. ต่อสีเขียวแล้วสตาทร์เครื่องเร่งสัก2000รอบ ไฟเช็คเอ็นจิ้นจะโชว์ ก็อ่านโค๊ดได้ครับ ลองค้นหาดูวิิธีอ่านโค๊ดในwebก็ได้นะครับมีหลายท่านที่POST ไว้

stubomi:
ไฟหายโชว์แล้วครับสาเหตุเกิดจากไปให้ช่างเค้ารื้อทำไดสตาร์ทแล้วเข้าใส่อินเตอร์กลับเข้าแล้วไม่ได้รองบูทไว้นะครับอินเตอร์เลยไปทับโดนสายไฟไฟเลยโชว์นะครับ ขอบคุณมากนะครับสำหรับข้อมูล

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version